Pioneer P-D1 một CDP "Analog"

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by Thichduthu, 22/12/05.

1. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

Kính thưa các bác!
    Em kính thưa các bác, newbie "Thichduthu" em đây là dân mới tập tành nghe ngóng, khổ là vừa qua vô tình nhòm vào sọt rác kho nhà thằng bạn chợ giời thấy vứt lăn lóc em này. Hỏi mua thì hắn bào đồ này không bán mà chỉ cho thôi, sướng quá em tếch thẳng về nhà thử thì thấy càng sướng hơn vì nó mang đậm chất "ala..nốc", qua tra khảo thì ẻm khai chào đời những năm 1982, vậy là CDP-101 phải gọi bằng ... "bác" nhẩy!
    Vậy có bác nào từng chung đụng với em này xin góp cho vài nhời nhé? :lol: (Pioneer P-D1)
    Kính!

Tags:
  2. echoless

echoless Advanced Member

Em không biết là có analog không, nhưng có thể con CDP này là thế hệ đầu đọc CD thứ nhất, cùng thế hệ với CDP 101 của Philips (nếu nhớ không nhầm thì CDP-101 xuất xưởng lần đầu là năm 1981). Dù sao cũng rất tò mò, bác Thích đủ thứ có thể cho view qua nội thất chú này không? Nếu có điều kiện bác chụp ảnh và post lên đây để anh em cùng đánh giá.

Chúc mừng bác kiếm được con đầu tốt.

3. Planets

Planets Advanced Member

Em thì em thấy CDP càng cổ thì tiếng càng bị digital vì ban đầu người ta chưa nhận ra điều này. Lúc CDP mới ra đời nghe thấy tép bát ầm ầm là sướng rồi :D

Về sau này người ta mới nhận ra tiếng của CD bị digital thì mới cố gắng chữa trị nên các đầu đời mới về sau nghe analog hơn những CDP thời tiền sử.

Share This Page

Loading...