Pioneer T07A, Denon S10, Phil LHH300, Teac 10: chọn em nào?

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by tranluong, 24/10/11.

1. tranluong

tranluong Advanced Member

Đang băn khoăn lựa chọn một con CD trong tầm ~10tr (hơn kém chút cũng được), em đang ngắm một trong các con: Pioneer T07A, Denon S10, Phil LHH300, Teac 10, các bác giúp em nhé. Nhạc em nghe chủ yếu là nhạc trữ tình, Bolero ạ.

Tags:
  2. Niagara

Niagara Advanced Member

Chiếu theo thể loại nhạc bác thích nghe thì nên lấy: Phil LHH300.

3. Steelman

Steelman Advanced Member

Pioneer thì mềm mại!

Denon bass tốt!

Philips ngọt dải trung!

Teac bóc tách, mộc mạc!

4. tranluong

Vâng, em muốn chất âm ngọt ngào, mềm mạii, hơi thiên về dòng nhạc vàng sau 1975 ạ.

5. KING

KING Advanced Members

Lão nhắc lại tuyên ngôn hôm học ở Shop mới khai trương đấy hả ?

6. minhbebe

minhbebe Advanced Member

philip moris

7. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Nếu là em em sẽ chọn S10, em cũng nghĩ denon thiên bass nhưng tới dòng S thì denon làm tiếng khá đều dải và bass rất vững vàng. COn kế tiếp em sẽ chọn là T07 dầu gì thì nó cũng là con hạng 2 của bãn hãng Pi chỉ sau con 09 thôi. còn 2 con kia gần như là em út trong hàng SP của bản hãng nên không cùng hạng để so sánh.

8. Potus

Potus Advanced Member

CDP là thiết bị để hiệu chỉnh những khuyết điểm trong bộ dàn rất hiệu quả. 4 con này e đều đã dc nghe qua. Nếu bác có thể cho a e biết cấu hình amply và loa + diện tích phòng nghe của bác a e có thể tư vấn chính xác hơn

9. tranluong

Phòng của em khoảng 25m2 (em đặt trong phòng ngủ cả bộ xem phim nữa). Loa Vandersteen 2C, amp thì chưa cố định, nhưng sẽ là một em nào đó hợp với gu nghe của em và thể hiện khá tốt chất âm của Van 2C là được (bởi vì dòng nhạc em nghe cũng không khó thể hiện).

10. Audio & Friends

Audio & Friends Advanced Member

Trường hợp của bác thì tìm amp hợp loa trước vì loa này kén amp. Có amp rồi, có thể dư hay thiếu chút gì đó thì CDP sẽ bổ sung

11. tranluong

Em cũng thấy nhiều người kêu Vandersteen khó ghép loa, nhưng bản thân em đã chơi cả 1c và 2c, em thấy nó không hề khó ghép bác à. Em nâng cấp từng món, trước mắt là CD vì em đã cho con T05 ra đi trước mất rồi.

12. Potus

Potus Advanced Member

Gu nghe của bác là trữ tình và bolero thì đầu tiên là loại ngay a teac 10 vì a này tiếng khô, gai góc và chi tiết thích hợp với lối nghe kỹ thuật. DenonS10 nghe cứ đều đều ko có cá tính. Pioneer07a trung âm mềm, bass sâu ưu điểm có thêm ngõ ra balance nhưng yếu về giải cao. Còn lại a philip 300. Chơi a philip 300 đi bác. Âm thanh của CDP philip nó cứ có cảm giác vang vang như là mình đang ngồi nghe trong rạp hát. Sân khấu và trường âm rất rộng. Tiếng hơi nhô về phía trước. Vài lời nhận xét của riêng e. Chúc bác thành công

13. hoc_hoi

hoc_hoi Advanced Member

Pioneer T 07A mà bác cho rằng yếu dãi cao thì cũng lạ thật.Ý bác nói yếu dãi cao có nghĩa là tối hay thiếu chi tiết ạ.

14. nguyenquangbang

nguyenquangbang Advanced Member

Em đang xài Pioneer T07A theo em T07A bass mọng, trung tốt, giải cao không chói, trong tầm giá này em vote cho Pi

15. tranvantoan

tranvantoan Advanced Member

theo em teac 10 --> t-07 --> lhh300 --> denon s10

16. jiji

jiji Advanced Member

em thì có chút thay đổi S10-T07-lhh300-teac 10

17. Audio & Friends

Audio & Friends Advanced Member

Bác đang ghép với amp gì?
    Có 2 trường hợp xảy ra: một là bác may mắn khi phối ghép, hai là bác chưa nghe 2c thể hiện như nó có nên hài lòng quá sớm :mrgreen:

18. BTP

BTP Advanced Member

Bác cho E xin 1 chút note âm hình về bass mọng đi ạ. Thường E hay làm quen với các từ: mid mọng, dầy, mỏng...; bass nông, sâu, rền, bó, tròn...Chứ bass mọng thì E chưa hình dung ra ntn. Nhưng bác dùng Pi T07a mà ghép bộ dàn ra đc bass như ý là khá thành công rồi đó bác. E nghe qua Pi T07a mà cứ lăn tăn về khoản bass bủng của em ni. Xin chúc mừng bác.
    P/s: E cũng vote 1 phiếu cho Pi T07a.

19. tranluong

Không phải đâu bác, Philips nó còn có rất nhiều model dưới LHH300 nữa đấy bác à. Trên nó mới ít.

20. tranluong

Em nghĩ là vậy, nhưng những dòng nhạc mà em nghe cũng không đòi hỏi em nó thể hiện hết được 100% nó có, 80% là đã thấy hay rồi. Thực sự em không thể dứt ra được khỏi dòng Van bác à.

21. ViVa Viet Nam

ViVa Viet Nam Advanced Member

mỗi cái có đặc trưng riêng, bác chủ có điều kiện thì chơi cả 3 cdp đi: LHH300, Teac 10, T07A.
    Chơi 1 thời gian là bác sẽ quyết đưa 2 em kia đi và giữ 1 em ở lại :mrgreen:
    Bác thấy ai bán LHH300 máy đẹp PM cho e với nhé :D

22. Tranthiem

Tranthiem Advanced Member

Bàn cái này khó quá các bác nhể. Có 3 ông đi uống bia ông thích Hei, ông thích bia SG, ông thích bia HN, tại sao thế? mỗi ông đều nói lên cái đặc trưng riêng và đều có lý. Em lại thích nghe nhạc tiền chiến bằng CDP Revox, bởi vì em cho rằng đúng là Marantz, Philips, Pioneer phần lớn mọi người đều thấy hợp dòng nhạc này, em cũng thấy vậy, nhưng nghe mượt mà lại thấy chóng chán :D

23. FalconJapan

FalconJapan Advanced Member

Cụ chủ thớt chọn trước cái Amp cho bà con nhờ.....chưa biết cụ dùng Amp nào để ghép thì nói chi đến chọn CDP ???
    Theo chủ quan thì cụ có nghĩ cái loa của cụ nó hát nhạc vàng có hay không ? Đã được so sánh với những loa nào khác ? Ưu nhược điểm ?
    Cụ mô tả càng rõ, anh em càng dễ tư vấn ạ :mrgreen:

24. snel

snel Advanced Member

Bác đã đưa ra tầm giá mấy em CDP này xêm xêm nhau , cộng với dòng màu đỏ làm cho bác càng dể lựa hơn , hơn nữa T05 cùng hãng với T07A , khả năng là bác sẽ loại em này . Vậy là bác còn lại 3 ứng viên , rút ngắn được cho bác 1 em . :mrgreen:

25. tranluong

Nhờ các bác tư vấn, nhận xét để em nâng đầu trước bác à, còn amp thì là cả một quá trình lâu dài (Amp không hợp thì đổi amp, tích hợp không hay thì chuyển PP). Em đã nghe một vài loa khác như JBL 4311, 4312, L100, BW683, 640, Misson 753, paradigm 9,11, Pi CS88, 99, Ditton... Theo em cảm nhận thì khi nghe nhạc vàng trước 1975 thì có thể không bằng mấy em loa cổ bass 3 tấc, nhưng nhạc vàng sau 1975 (ngoài giải trung, còn đòi hỏi chất âm trong sáng hơn, tiết tấu nhanh hơn, giải cao và giải trầm phải tốt hơn) thì em nó thể hiện khá tốt, đó là chưa kể thi thoảng còn chen chân vào một vài bản rock, pop thì em nó thể hiện khá tuyệt (hay tại em quá yêu em nó nên mới thế :lol: )

Share This Page

Loading...