Plinius và các phương án phối ghép

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by quantrungyen, 30/5/11.

1. Phuongnlh

Phuongnlh Advanced Member

Em tin chắc cặp Saphire của bác giờ mới mát lòng mát dạ, căng đầy và hợp chất kinh điển mà không biết bao người phải nhúng chân như bọn em :(. Thế còn CDP sư tử bay với Reimyo CDP777 hôm nọ các bác có giao lưu không, em chưa thấy bác cho bài trải nghiệm !!!

2. vh2

vh2 Advanced Member

Em đợi khi anh bán lại bộ này vào cuối năm nay :)

3. quantrungyen

quantrungyen Advanced Member

Vâng, vấn đề là Plinius và Dyn hợp chất của nhau, đặc biệt thể loại giao hưởng. Tuy nhiên, vài thể loại khác thì cũng khó ăn được cặp Gryphon cũ của em lắm. Vụ test Reimyo 777 và Gryphon Mikado Sig em chưa thực hiện được do bận, khi nào test xong anh em sẽ có báo cáo cho các bác tham khảo.
    Bộ này là đỉnh của Plinius rồi mà vh2, đổi thì nâng lên gì được nữa? :roll: Hay lại quay về Gryphon cấp cao hơn nhỉ, và vh2 cứ chuẩn bị sẵn tiền đi, bộ này mà đánh C4 thì hơn Hiato rất nhiều đấy và giá thì cũng đắt hơn rất nhiều.

4. Phuongnlh

Em cũng thích SA Ref, năm khoái định ... nhưng nặng cả về kilogram và kể cả về ....$ :).
    Nhưng kéo Saphire em nghĩ chẳng có gì phải bàn, đâu như tận đến 100W class A, thực đáng nể. Em vưỡn thấy cặp phối hợp này thể hiện tốt giao hưởng (cao trào), jazz, jazz vocal trên vinyl mà em hay nghe.
    Khi nào bác review vụ CDP thì update nhé.

5. vh2

vh2 Advanced Member

Bộ này là đỉnh của Plinius rồi mà vh2, đổi thì nâng lên gì được nữa? :roll: Hay lại quay về Gryphon cấp cao hơn nhỉ, và vh2 cứ chuẩn bị sẵn tiền đi, bộ này mà đánh C4 thì hơn Hiato rất nhiều đấy và giá thì cũng đắt hơn rất nhiều.[/quote]

Em tin là anh quay lại Gryphon thôi, kaka :)
    Vấn đề là em hợp Plinius như anh hợp Gryphon nên dễ cuối năm nay nó sẽ chạy từ nhà a sang nhà em lắm :) haizzz, căn bản là hè vừa qua nó không đúng thời điểm lắm :)

6. quantrungyen

quantrungyen Advanced Member

Chơi thể loại giao hưởng với hàng chục, thậm chí hàng trăm nhạc công, ở đoạn cao trào mà vẫn giữ nhịp tốt, ko rối thì khó có ampli nào vượt qua Plinius, nhất lại là dòng Reference.
    Sang thể loại trữ tình nhẹ nhàng thì khác, chính vì sự trong trẻo thì lại mất đi sự ấm áp cần có, bù lại khi chuyển chế độ class A thì khắc phục được đôi chút, nhưng vẫn chưa thể bằng được Gryphon Encore.
    Để có dịp nào a đi nghe thử, hoặc mượn được Antileon về nghe xem có hơn được Reference không thì mới quyết, lúc đó mới bàn với em được. Em cứ tích góp thêm đi nhé, bộ này còn mới đét, chưa hết bảo hành cơ mà. :)

7. Phuongnlh

Có bác nào quan tâm đến Hiato ko ợ, em đang tính đổi gió, hàng chính hãng , sx 10/2014, em lấy tháng 1/2015, đẹp long lanh ạ :)

8. lehoanftu

lehoanftu Advanced Member

Bác nào đã ghép Plinius Hiato với Sonus Cremona M chưa ạh? Nếu có thì phối ghép này phù hợp với thể loại nhạc nào? Thks các bác cho em thêm thông tin để tham khảo nhé.

9. Phuongnlh

Hiato là 1 trong những SS amp cho phối ghép tương đối dễ dàng với rất nhiều loạ loa, phù hợp gần như tất cả mọi thể loại từ vocal, jazz, classical. Trước em ghép với SP25 cho 1 hiệu quả nổi trội trên Jazz và giao hưởng. Giwof em vẫn chơi Hiato với 1 cặp bookshelf khác và không gian âm nhạc càng được tái tạo. Bác đang tìm Hiato à!

10. duinox

duinox Advanced Member

Hi ,bác Phuongnlh em ghép sp25 với sim hay hơn hiauto :lol:

11. duinox

duinox Advanced Member

Em đã xem mấy em hiauto nhưng em hiauto của bác phuongnlh thì phải nói với 2 từ quá đẹp, đẹp như cặp sp25 :lol: tks bác đã để lại cho em cặp loa đẹp

12. pdluan

pdluan Advanced Member

Có bác nào dư 8200 thì pm cho e nhé.
    Tks

13. Phuongnlh

Bác vui là em cũng vui mà. Chúc bác cuối tuần vui vẻ, nhiều niềm vui đón chào thành viên mới trong gia đình!

14. onemor

onemor Advanced Member

Chào mừng quay trở lại với Plinius hôm nào sẽ ghé qua bạn nghe thử nhé

15. duinox

duinox Advanced Member

Hj em thì lại ước em gryphon diablo :lol:

16. Tung-JBL

Tung-JBL Approved Member

ac
    Bác định chuyển nhượng thì pm cho em cái giá nhé. Em đang có nhu cầu. Tks bác ./.

17. Phuongnlh

Em đã PM cho bác giá Hiato có phono rồi nhé, bác check giùm!

18. kissky

kissky Approved Member

Có bộ Pre-Pow P7 M7 đang thừa các bác ạ. Dưng mà tai em nghe thế quái nào. Khi ở shop em ghép với Spendor nghe bass chắc đúng ý, về nhà xoay ghép đủ kiểu cũng không làm mềm mại đi được.

19. khuongnt

khuongnt Advanced Member

Bác nào có em 9200 hoặc 8200 mkii có thể chuyển nhượng thì PM cho em với nhé. Cám ơn các bác nhiều.

20. Thang Audio

Thang Audio Advanced Members

1-5.1 T1 CT3 CC Gelexia - 885 Tam Trinh,HM,HN.
    .......................................................

21. quangthang73

quangthang73 Advanced Member

Bác nào có em 9200, 9100 hoặc 8200 mkii nâng lên dòng cao hơn thì PM cho em với nhé. Tks

22. helioshung

helioshung Advanced Member

bác cho em xin vài dòng nhận xét về P7-M7 được không ạ, em đang có ý rước bộ này về (giá bây giờ tầm thế nào là hợp lý bác). em cảm ơn!

23. helioshung

helioshung Advanced Member

bác hỏi bác này chưa 0913 524 60 năm ?

24. tuanj

tuanj Advanced Member

bác này đang có em nào vậy bác. Em đang kiếm con 8200

25. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Chào cả nhà bang hội Plinius. Lâu rồi em xin vào post bài cho topic ấm lên chút.
    sau một thời gian dài chuyển sang nghe loa toàn dải lowther mà quên để ý đến bộ plinius, nghĩ để lâu không nghe sẽ không tốt cho gân loa sonus faber yêu quý nên lại loay hoay chú ý đến em nó. Sau khi em ghép với pre Athetix Calipso và cdp revox, em đã thay đổi khá nhiều vitamin cho em pow SA 250 SA Mk4. Cụ thể là đổi pre gryphon line stage, nghe không hợp chuyển sang pre Plinius NO. 16 cho đồng bộ. Nghe được pre này lâu nhất rồi lại vẫn chưa ưng ý lắm nên vừa rồi em lấy tiếp pre CAT SL1-Renaissance và CDP Wadia 861. Đến đây em mới thấy hài lòng với em nó nên xin thông báo với cả nhà vui cùng em.
    Về dây nhợ em cũng thay đổi hết luôn ạ. 3 dây nguồn NBS BL2, dây tín hiệu từ cd xuống pre cũng NBS BL2 và từ pre xuống pow em dùng Taralab air2 thêm cục lọc PS station nữa cho pre và cd.
    Cám ơn bác Quân và bác Hiếu nhiều nha. Em nợ hai bác bữa nhậu và nếu có dịp nhất định giao lưu cùng các bác.

Share This Page

Loading...