PopcornHour C-200 Vị Vua mới của HD Box Player

Discussion in 'Kiến thức chung về home theater' started by longdts, 28/8/10.

1. longpcb

longpcb Advanced Member

Các Bác đã từng chơi HD Player rồi cho Em hỏi xxx xxx tí được không ạ? Trong các model của Popcorn Hour hoặc Dune thì model nào có thể nghe nhạc lossless không cần mở TV mà vẫn có thể chọn folder hoặc file nhạc mình muốn nghe ạ? Cảm ơn các Bác!

2. nhapmon_audio

nhapmon_audio Approved Member

Hiện tại e nghĩ là dòng Popcorn C300 bác ah...có màn hình 3.2" TFT Color Display, màn hình này có thể trình chiếu được poster của các bộ phim :). Nói chung trong 1 chừng mực nó có thể thay thế cho tivi ở 1 số hiện thị đơn giản
    Crystal clear TFT info panel
    The TFT panel allows you to navigate your C-300 without turning on your TV, this is extremely useful if you just want to start playing a music album. With adjustable brightness control, you can always turn it down to suit your movie environment.

E copy 2 link để bác tham khảo thêm:
    http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san- ... 01503.html
    http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd- ... o-moi.html

3. longpcb

longpcb Advanced Member

Cảm ơn Bác đã chia sẻ thông tin! Vậy là Em lại có thêm "Dốc" để leo rồi ạ! :lol:

4. nhapmon_audio

Bên HDZONE sắp làm tuần lễ hàng Popcorn, giá C200 và C300 cũng phủ lý phết. Bác nào đang ngâm cứu HDP nghe lossless mà không cần mở ti vi thì múc được đới!

5. Wildhorse

Wildhorse Advanced Member

Các Bac cho em hỏi, 2 em C200 và A300 về cấu hình khác nhau nhiều không, bỏ qua vấn đề ngoại hình và giá.

6. nhapmon_audio

- Về chip thì C200 chạy 8643 còn A300 thì chạy chip cao hơn là 8647
    - C200 có thể gắn thêm được HDD 2.5" và Slim Bluray Disc
    - C200 có thêm màn hình hiển thị.
    - C200 có nhiều hơn 2 cổng USB

7. nhapmon_audio

A400 sắp được ra mắt ở SG...các bác trong SG lại được chiêm ngưỡng trước HN :)

8. Jacky5555

Jacky5555 Advanced Member

Trên tay popcorn A400:
    Súng 2 nòng: A400 vs Oppo 95

9. khactuyen

khactuyen Advanced Member

Bác jacky5555: bác mua con này bằng cách nào thế ah? Giá về vn hết bao nhiêu? E thấy fpt chuẩn bị bán mà giá nghe đâu 7-7.5tr thì quá đáng quá.
    Bác cho ae vài lời đánh giá đê? Thanks.

10. Dinquanhun

Dinquanhun Advanced Member

A400 có kết nối không dây không các bác

11. Jacky5555

Hi bác, máy của em hàng mượn FPT, nó cũng ra thị trường sớm thôi, giá bán thì em chưa rõ.
    Sơ bộ đánh giá 1 hôm thì các ưu điểm em thích:
    A400 có chất lượng hình ảnh rất tốt, nếu không muốn nói là tốt nhất trên thị trường hiện nay.
    Vỏ máy làm bằng nhôm đúc chắc nặng, chạy mát và êm.
    Khởi động nhanh hoạt động mượt mà.
    Jukebox của popcorne hoạt động hiệu quả, em quét ổ phim 2T của em nó search ra gần như đủ, giúp cho việc quản lý rất trực quan.
    Setup đơn giản: cắm dây mạng là nhận IP và online, cài luôn firmware mới cuối tháng 11.
    Dùng ipad rất tiện, em down cái NMJ Navigator trên apple store, nó truy cập giống như jukebox trên màn hình. Ipad vừa thể hiện màn hình jukebox vừa làm remote đầy đủ với các phím ảo.

Điểm chưa thích: ban đầu cắm vào TV nhà em qua hdmi không nhận (màn tối thui không có tín hiệu) mặc dù mặc định video out của a400 là auto và trên remote có 1 phím tv resolution nhưng không làm gì được. sau đó em dùng dây rca nối đường hình rca video của a400 vào tv thì nhận tín hiệu, phải setup đúng phân giải TV thì hdmi mới lên. Ngoài ra phím pause/play hoạt động có độ lag nhất định, đáp ứng chậm. Hi vọng firmware mới sẽ fix dễ mấy vấn đề này.

So sánh với oppo 95: a400 là rất tốt nhưng oppo vẫn trội hơn ở dải màu đậm và dynamic hơn, sáng hơn một chút và chi tiết hơn ở các mảng tối. Tone màu của a400 em thích hơn, chính xác và trầm ấm hơn, oppo màu tươi và ngả xanh dương. Đánh gia 9/10. Âm thanh: em dùng optical cho A400 và thử phim DTS vì krell pro của em không có hdmi, oppo xuất âm analog vượt khá xa về âm thanh do giải mã của oppo quá tốt, êm thanh rõ ràng, rộng và chi tiết hơn, nhạc nền nghe hay hơn khá rõ. Đánh giá 8/10.
    Em chưa thử 3d iso vì tv ở nhà không support, cũng không có thời gian nghịch mấy cái tính năng khác của a400 như facebook, youtube, chạy file audio lossless, wav... Nói chung trong 1 rừng cái gọi là hiend hiện nay, giá cả ngày càng vượt mọi giới hạn -nhất là vừa lăn lê bò toài ở AV show về :mrgreen: thực sự em thấy giá của mấy cái hd box chất lượng như popcorn là hợp lý so với giá trị sử dụng mà chúng mang lại.

12. tamtam

tamtam Advanced Member

Cảm ơn Bác Jacky5555 về bài so sánh kỹ lưỡng này. Nếu hình ảnh như thế thì khả năng thay adapter bằng bộ nguồn rời tốt chắc sẽ đẹp lắm đây. Chức năng hiển thị chi tiết trên Ipad quả là đáng nể.

Bác cho em hỏi, A400 khi cắm điện có vào standby hay khởi động luôn? Cái này là hạn chế của A300.

13. nhapmon_audio

Hình như vẫn khởi động luôn bác ạ :)

14. Jacky5555

Một số hình tham khảo so sánh 2 máy, oppo và a400, em không nói ảnh nào là oppo ảnh nào là a400, câc bác thử tự suy đoán nhé. 2 máy setup cùng 1 màn hình, cùng điều kiện setup TV, cùng 1 loại dây hdmi, em chụp bằng máy có đặt chân máy, setup M để giữ nguyên đo sáng, chỉ AF là bấm nên có thể nói là mọi điều kiện ngang nhau, tất nhiên chụp ảnh và resize lại không thể thể hiện đúng thực tế nhưng nó đại loại như vậy.

15. Lotomo

Lotomo Advanced Member

"So sánh với oppo 95: a400 là rất tốt nhưng oppo vẫn trội hơn ở dải màu đậm và dynamic hơn, sáng hơn một chút và chi tiết hơn ở các mảng tối. Tone màu của a400 em thích hơn, chính xác và trầm ấm hơn, oppo màu tươi và ngả xanh dương. Đánh gia 9/10. Âm thanh: em dùng optical cho A400 và thử phim DTS vì krell pro của em không có hdmi, oppo xuất âm analog vượt khá xa về âm thanh do giải mã của oppo quá tốt, êm"

Theo những nhận xét của bác thì ảnh trên là A400, dưới là OPPO. Đúng ko ạ

16. taigl

taigl Advanced Member

Em cũng nghĩ như bác ! :) :)

17. khactuyen

em thấy ảnh của 2 con này khác nhau khá nhiều, ảnh trên màu ấm và ít bị "xanh" hóa hơn --->>> như kết quả của bác Lotomo
    Bác Jacky5555: bác xem film BD hay Rip ạ? vì BD đâu cần mấy chức năng thêm thắt hình ảnh của oppo và A400, chỉ có rip hoặc DVD mới cần thôi.

18. Jacky5555

Hi bác, 2 tấm trên là phim BD iso, tấm dưới là rip 1080p. Nếu em quét cả ổ trong jukebox thì iso hay rip đều lên ảnh poster hết bác ah và trộn vào nhau trong library. Các bác đoán đúng cả, lẽ ra em không mô tả trước. :mrgreen:

19. khactuyen

Thanks bác, nếu bác ko gợi ý thì có bác mới biết hình nào của A400 được :D :D :D
    Con A400 em kết nhất tính năng duyệt film kiểu poster đó, bác đã test duyệt HDD gắn trực tiếp? qua NAS? qua HTPC shared qua LAN?
    Hôm nay bên FPT đã công bố giá chính thức con A400 là 7.29tr, giá này khá chát so với các nứoc trong khu vực.

20. nhapmon_audio

Tính năng duyệt phim (NMJ) của A400 thì đã có ở phiên bản trước là A300 và cả phiên bản cao cấp hơn là C300. E thấy cái hay là khả năng lọc và phân loại phim khi dùng NMJ, ngoài ra người dùng có thể chỉnh sửa các Poster và Fanart theo ý thích của mình mà không mất nhiều thời gian. Như hiện tại muốn sửa Fanart cho 1 bộ phim khi copy ở ngoài hàng về cũng mất khá nhiều công đoạn

Giá A400 do FPT công bố so với giá USA thì vênh nhau khoảng 100usd. Nếu ship 1 e này từ Mỹ về cộng các khoản thuế má (thuế mua hàng bên USA và 30-35% thuế nhập khẩu + 10% thuế VAT tại VN) và tiền ship hàng thì giá A400 do FPT phân phối cũng không phải chát. Tất nhiên FPT nhập số lượng lớn thì sẽ có giá thấp hơn 250usd. Đợt trước có bác e quen ship 1c C300 về cuối cùng giá thành cao hơn giá bán lẻ tại các cửa hàng :(

21. nhapmon_audio

Popcorn C200 bây giờ rẻ nhỉ, bên HDZONE giờ bán có 5,990,000 VND. Quá hợp lý cho 1 HDP cao cấp!

22. BOUNEN

BOUNEN Approved Member

Cho mình hỏi có ai xài em này chưa ạ : Popcorn Hour Popbox V8 – Đầu HD. Em đang tính lấy em này nhưng không biết tính năng thể hiện của em nó ra sao, dễ sử dụng không ? các chỉ tiêu kết nối như thế nào... AE ai biết cho lời khuyên giúp nhé. Thanks in advance !

23. NTL

NTL Advanced Member

Popcorn C200 dùng làm đầu phát Karaoke được ko các bác? Em có C200 và muốn sắm bộ hát hò. Nếu tận dụng đc C200 thì thật tiện là đỡ 1 phần chi phí. Bác nào đã dùng qua xin cho lời tư vấn. Xin cảm ơn

24. korien

korien Advanced Member

bác nào dùng PCH A300 cho em hỏi là làm cách nào để xem được phụ đề 3D ạ? Xem 3D SBS phụ đề toàn nhảy lung tung bực cả mình hic

25. binhloan

binhloan Advanced Member

Tết đến rồi mà em loay hoay không tài nào update firmware được cho em nó. Máy thanh lý của fpt phiên bản 0402. Có ai giúp em được không? Đa tạ

Share This Page

Loading...