PRIMARE fanclub

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by lethanhngoc, 5/7/09.

1. lethanhngoc

lethanhngoc Advanced Member

Nói đến đồ âm thanh Châu Âu thường là nói đến đồ Anh, pháp, đức nhưng em thấy riêng vùng Scandinavi có 1 số hãng như Dynaudio, Primare, Copland, B&O,... cũng rất nổi tiếng tại nước ngoài, và khá nhiều người chơi.
    Vì đang sở hữu 1 em ampli Primare và cũng đang tìm kiếm thông tin về nó nhưng sao trên mạng vnav thấy thông tin chắc là ít người chơi nhãn hiệu này. Vì thế em quyết định lập topic Primare fanclub để anh em có chổ giao lưu, học hỏi về nhãn hiệu Primare.
    Xin mời các bác tham gia cho xôm tụ ạ

Tags:
  2. lethanhngoc

hic hic, chẳng bác nào tham gia cả sao? hay chẳng ai chơi đồ hãng này. Em thấy số lượng sản phẩm của bổ hãng cũng phong phú lắm chớ, từ cd, tuner, rềphono, ampli, rềpow, đa kênh đủ cả
    Thôi em pót cái website của chánh hãng lên các bác đọc cho vui nhé
    http://www.primare.net/

3. 2endition

2endition Advanced Member

Hôm trước có ghé cửa hàng 59 Huỳnh Thúc Kháng, e có thấy hiệu này và nghe thử mềm mại, chi tiết, tầm giá cũng được nhưng có điều không quen hiệu này lắm

4. b52pig

b52pig Advanced Member

Em cũng mới biết đến hãng này, của Thụy Điển thì phải. Hôm rồi được nghe amp và CDP (không nhớ model) đánh với Vienna Beethoven Baby, em hơi kinh ngạc vì cái amp mỏng dính, giá rất tốt (có thể coi là rẻ) mà đánh hay vậy, rất tinh tế, nhẹ nhàng, chính xác. Thêm nữa là hình thức làm đẹp, vừa nghe vừa để bầy cũng tốt.

5. clio206

clio206 Advanced Member

Không biết amp của bạn model gì? Lúc trước mình cũng mê mẩn em i30. Tiếng của em này chắc phù hợp tiêu chí của nhiều đối tượng khác nhau: dễ phối ghép, các dải đều thể hiện tốt, vừa cân bằng vừa mềm mại, nghe hợp với nhiều loại nhạc. Chỉ có điều tiếc là không có duyên rước em về.
    Primare xứng đáng 5 sao cả về thiết kế ngoại thất, nhìn không lẫn vào đâu được.

6. AudioSonHa

AudioSonHa Shop

Chào Các Bác PRIMARE Fanclub ! Em đang ghép i30 với Elac BS243 Mời các Bác ghép shop thẩm âm . Trân trọng !

7. lethanhngoc

Em xài cả bộ Primare với CDP D30 còn amp A30. Mai mốt kiếm thêm con Tuner cho đủ bộ. :wink:

8. Mike

Mike Advanced Member

Bác nên có loa này nữa thì mới đủ bộ ạ, em lại kô có đồ đánh giống bác mà chơi loa Primare L20 này với cả bộ Ăng Lê Arcam FMJ và thấy khá ấm áp và âm hình rộng. Còn ampli Primare I30 theo em đánh giá tiếng khá mượt hơi giống đèn 1 chút và khá nhạc tính. Em xin nhập Fan Club của Primare luôn vì từ lâu rồi em khoái đồ Scandinavia. :). Chúc toàn bộ Primare fans sức khỏe và hạnh phúc!

9. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

Âm thanh của Primare quả thật có chất ấm ngọt và thong thả của đèn điện tử, giàu nhạc tính, rất phù hợp với các dòng nhạc jazz, acoustic instrument, blue hay vocal. Đây có lẽ là một trong những dòng thiết bị bán dẫn có âm thanh gần gụi với đèn điện tử nhất mà em từng nghe, thậm chí đôi lúc còn... ẹo hơn cả đèn : ))

Với chất âm như vậy, chủ quan của em cho rằng nên phối với những cặp loa chi tiết, trở kháng từ 6 Ohm trở lên. Như bác CK Audio phối cùng Elac cũng là 1 hệ thống tham chiếu. Ngoài ra một số dòng loa sau cũng có thể cho kết quả tốt như Audio Physic, Epos, Spendor, ProAc...

Có điều kiện em cũng muốn rinh một bộ về xài thử cho thỏa. Bác lethanhngoc có thể nói kỹ hơn chút về hệ thống sử dụng Primare và kết quả ra sao được không ạ?

10. lethanhngoc

@ : em đủ bộ Primare từ amp, cdp, tuner rồi. chừng nào chơi LP thì lượm luôn cái pre phono :lol:
    @ Mike: hồi đó giờ e cứ nghĩ rằng Primare chẳng có làm loa. Hic. Bác có cặp L20 thật độc. Có L30 kg ta???
    @ Chichbongoi: để mai kia gì rãnh e sẽ review tí nha, bác nào có chơi qua Primare thì cùng trao đổi cho xôm tụ nha. Giờ e mở mắt hết lên nổi rồi :(

11. Mike

Mike Advanced Member

Bác Ngọc ơi loa em biết là có L25 nhưng phải chịu khó xem Audiogon hay Ebay thì may ra có hàng vì hãng này khá độc. Theo em đánh giá là khá hay theo cấu hình của em ở nhà. Loa Bắc Âu thường mạnh về trung trầm nhưng cũng khá chi tiết. tiếng Vocal thì thua loa Anh (loại khá) một chút, âm hình rất rộng, biết đâu chính vì đặc điểm đó nên nó sẽ hợp cạ với cdp và amp của Primare của bác thì sao (tiếng nhạc tính, xuất âm đèn) để nó dung hòa lại. :)

12. phuctx

phuctx Advanced Member

Em định lấy em I30 nhưng thấy chất lượng linh kiện bên trong không cao nên thôi...nếu các bác khen hay thì có vẻ họ có bí quyết thiết kế chăng ???

13. Mike

Mike Advanced Member

Dạ cái tinh tế nó nằm ở chỗ đó đấy ạ, amp châu Âu nhìn kô gấu và em cũng kô hiểu ý bác linh kiện kô tốt là thế nào ạ? Bác nên ghép thực tế thì sẽ biết ngay tại sao mấy anh amp, cdp nhìn nhẹ hều của châu Âu tiếng nó đập chết mấy anh nặng chịch khác bác ạ. Tai bác sẽ quyết định!

14. kiemsy

kiemsy Advanced Member

Em nghe các bác nói tiếng Primare gần với tiếng đèn, thư thả chậm rãi và hợp với ProAc vậy không biết có bác nào đã nghe i30 đánh ProAc 1sc chưa. Em đang tìm amp để ghép cho 1sc mà thấy phân vân quá, ghép với i30 thì sợ timing không chuẩn nghe nhạc rock và nhạc Ministry of Sound bị bí mà ghép với Naim Nait XS thì sợ nghe lâu đau tai :D . Có bác nào nghe rồi cho em vài dòng comment được không.

Cảm ơn các bác trước :lol:

15. lethanhngoc

amp Primare theo lỗ tai e chẳng giống đèn tí nào. E nghỉ là chính xác, độ động tốt, trung âm tập trung và, tổng thể âm thiên sáng một chút nhưng nghe lâu không mệt. Nếu bác ở SG mà thích thì ôm loa qua e, e có mấy cái ampli (Primare, Unico, Marantz) phối thử xem em nào hợp nhĩ luôn nè.
    Thân mời :mrgreen:

16. kiemsy

kiemsy Advanced Member

Cảm ơn bác chủ thớt đã có lời mời! Tiếc quá, em ở Hà Nội nên không có điều kiện sang nhà bác nghe thử proac phối với primare và unico. Như bác nói ở trên thì em cũng yên tâm phần nào khoản timing và nghe lâu không mệt :) . Em xem mặt sau của i30 có đường pre-out nhưng không thấy đường sub-out nên chắc không bổ sung phần trầm cho loa bookshelf được đâu bác nhỉ.

17. lethanhngoc

Em đã thử cắm preout ra sub vẫn kêu ầm ầm. Bác cứ chơi nếu thấy thích.

18. caithang

caithang Advanced Member

19. lethanhngoc

Hehe, nếu e đủ khả năng lấy bộ này thì e sẽ vứt qua bác nhé.
    p/s: e mà mua bộ này sao thấy giống VN làm đường xe lửa cao tốc quá (nghe đâu có năm mươi mấy tỷ obama àh) :evil:

20. lethanhngoc

tại fanclub này chỉ thấy có e và bác Mike xuất hiện và có show tí hàng. Các bác nào có chơi sao chẳng thấy đâu cả
    Primare là hàng độc, hiếm hay chẳng ai thèm chơi vậy :roll: :?: (chắc là hiếm mà không quí :( :( )

21. BeHe

BeHe Advanced Member

Ậy!Từ từ!E có CD 21 rồi đang kiếm amp i20 hoặc 30...xong e vào chơi với bác nhé!He he

22. lethanhngoc

Chúc mừng thành viên mới. Em chờ có dịp hầu chuyện bác đây. :mrgreen:

23. ttdg

ttdg Approved Member

Em cũng có thắc mắc muốn hỏi, Proac 1sc với Primare a30 thì thế nào ạ, đã ai ghép thử chưa ạ. Mong các bác đã từng trải nghiệm cho em xin vài lời khuyên, À nếu thay amply Primare bằng Unico secondo thì sao ạ?

24. lethanhngoc

Nếu bác ở SG và có sẵn ProAc thì cứ khuân qua e, e có sẵn 2 amp bác đang tìm hiểu :mrgreen: . Còn review ghép giữa Proac và Primare trên mạng có, bác có thể search

25. BeHe

BeHe Advanced Member

Vác chi cho mệt!Ông bạn mà e nhờ mua và ship hộ con amp 30,đang ôm khư khư k trả e vì ghép với proac phê quá...hu hu chẳng biết bao giờ đưa amp lại cho e nè!

Share This Page

Loading...