PROCEED's fan club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by minhhp6365, 14/11/07.

1. cuoc_song_tuoi_dep

cuoc_song_tuoi_dep Advanced Member

Trước em có dùng con pow amp2, tiếng rất cân bằng, thư thái, sau không tìm được pre nên phải bán đi, cứ ngẩn ngơ mãi. Có điều lưu ý là kết nối cổng balance nghe hay hơn hẳn rca. Bộ pre, pow này mà ghép với cd proceed nữa thì chắc hẳn tuyệt lắm

2. madrigal audio lab

madrigal audio lab Advanced Member

Hiện nay em đang dùng Proceed PAV ( pre ) & AMP 3 đến nay đc 8 năm rồi, loa đổi nâng cấp vài lần rồi nhưng pre & pow em vẫn giữ vì trong tầm tiền của bộ này em ko thấy ưng bộ nào.

3. gadumuc

gadumuc Advanced Member

Mình cũng dùng bộ pre pow AMP2 cũng được gần 2 năm rồi, đi nghe mãi vẫn chưa thấy có nhu cầu đổi chác. Nếu có thì đẩy lên dòng HPA2, công suất cao hơn chút 250W/channel, khỏi lăn tăn nếu chơi loa cột.

4. badmanSG

badmanSG Advanced Member

Bộ cơ + Dac Proceed của em hồi này cái Dac thỉnh thoảng hay trục trặc, các bác biết chỗ nào sửa không ạ???

5. madrigal audio lab

Bác ở SG hay HN, nếu ở HN thì bác đến 30 phố Bông Nhuộm mà sửa, trước pre PAV của em chết 02 tụ cũng mang qua đây sửa xong dùng vẫn tốt ko vấn đề gì. Linh kiện của Proceed dùng tương đối chất lượng nhưng t.gian sd lâu nên tụ hay chết.

6. badmanSG

badmanSG Advanced Member

Em ở Sg bác. Dac của em thỉnh thoảng nó cứ bị nhảy nhảy điện lụp bụp, chắc bị lỏng chân tụ tị hay mạch gì đó chứ không bị chết. Bình thường nghe vẫn hay, em so sánh với cái Wadia 830 của em thì thấy W830 tiếng kém hơn...

7. madrigal audio lab

Bác đưa đi kiểm tra ngay đi bác ạ, bị nổ lụp bụp thế dễ chết loa lắm bác ạ. Trước Pre PAV của e chết 02 tụ hóa cũng bị nổ như thế >>> chết loa Treble ngay.
    Bác cố gắng bảo thợ mua đúng loại tụ tốt nếu không bác lấy thông số tụ rồi nhờ mua trên VNAV loại tốt bác ạ. Tụ của Proceed toàn Wima, Vishay philip... toàn linh kiện đắt tiền. Riêng biến thế nguồn Proceed giống y nguồn Mark Levinson.

8. gadumuc

gadumuc Advanced Member

bác thử đưa qua cho ông Dũng Yessir xem thử được không? nếu không được chạy qua NhậtTảo là ok ah, không biết thì cứ alo hỏi bác Nhì Audio ấy

9. madrigal audio lab

Bác cố kiếm thêm cục AMP 2 nữa đấu Bridging hoặc Biamping theo hướng dẫn của hãng thi thôi rồi, chả khác gì Mark Levinson No.436 monoblock.
    Em đã đấu thử cả 2 cách này và xử lý đc phần cs cho loa khó chơi.

10. gadumuc

gadumuc Advanced Member

đẹp đến không tả được, chẳng biết chất âm thế nào :D
    Mình cũng đang dự định tìm thêm AMP2 hoặc nâng lên HPA2, nhưng hiện đang chơi bookshelf trong phòng ngủ nên vấn đề công suất mình chưa cần lăn tăm lắm :D

11. madrigal audio lab

Dàn loa trên của hãng nào đấy bác, trông khủng bố thật. Nhìn driver giống của Dynaudio bác nhỉ

12. gadumuc

gadumuc Advanced Member

Loa này của hãng Acoustic reference, mình chỉ post hình để nhìn vì thực sự thiết kế rất đẹp, tuy nhiên...nếu mua thì...hok dám.....tại sao thì bạn xem link dưới...chả biết thực hư ra sao...vả lại. tên tuổi chú này cũng rất lạ lẫm, trang web nó cũng chẳng có
    http://globalaudio.20megsfree.com/index.html
    :lol:

13. vinapipe

vinapipe Advanced Member

trên audiogon đang có em Proceed HPA-2 đấy, bác xem lên đời rồi bán lại em AMP2 cho em :lol:
    http://app.audiogon.com/listings/procee ... ier-250w-x

14. madrigal audio lab

Có bác nào dư Pcoceed PCD 2 để lại cho e nhé

15. nguyensyanhduy

nguyensyanhduy Advanced Member

em có em proceed cdp mà kg có khiển bác nào có mà kg xài xin nhượng lại cho em hoặc cho em học lại lệnh mở cổng dac với ạ em này phải có khiển mới mở được ạ đây là hình em nó

Attached Files:

File size:
      27,4 KB
      Views:
      427
  16. gamut

gamut Advanced Member

E hiện đang dùng pow Proceed 2 đánh loa Vienna .A Haydn grand ,tiếng bass khá uy lực và sâu nhưng phần mid-treble e vẫn chưa hài lòng ,có lẽ dòng pow Mỹ này không hợp với loa châu Au chăng?

17. madrigal audio lab

Bác cũng nên xem xét cả phần nguồn của hệ thống như Cd, Pre , dây dẫn và cách sắp xếp phòng nghe vì pow cũng chỉ góp đc một phần vào hệ thống mà bác !

18. gamut

gamut Advanced Member

E đã làm cuộc cách mạng với setup hoàn toàn mới khi thay đổi hàng loạt: pre đèn thay cho pre bán dẫn, nâng cấp CD, dây nguồn lẫn dây tín hiệu, thay BACL lớn hơn cho toàn hệ thống(2.5Kva so với 1Kva cũ) và vài thay đổi trong việc dịch chuyển loa, qua đó e phát hiện dòng loa Vienna Acoustics cực kỳ nhạy cảm trong việc chọn đúng vị trí khi kê loa. Kết quả là hoàn toàn tích cực với tiếng trầm sâu,gọn và một sân khấu âm thanh rộng . phần trung âm khá ngọt ngào và truyền cảm với dấu ấn của đèn. E rút ra một điều là để có sự phối ghép ăn ý thì phải có quá trình chơi, nghe nhiều nơi và sự tổng hợp kinh nghiệm có chọn loc của các bác đi trước để đỡ tốn tiền học phí lẫn thời gian, âu cũng là cái thú của audiophile, giúp cân bằng trong cuộc sống hàng ngày

19. nqh18

nqh18 Advanced Member

ko sao đâu bác, e cũng bị thế tìm mãi phát hiên là ko đủ điện :D

20. nqh18

nqh18 Advanced Member

e đang dùng DAP hình thức giống của bác mà có cái khiển của cdp ko biết có điều khiển được cdp của bác ko

21. clavinova

clavinova Advanced Member

Em có 2 cái Proceed amp2 chơi monoblock, mỗi tội 1 cái 220v, 1 cái 120v mới điên. Khéo phải hỏi các bác trên này để đổi cho nó đồng bộ mới được.

22. gadumuc

gadumuc Advanced Member

Thế bác cho em hỏi cấu hình chung bộ dàn của bác? phối ghép? em cũng định tìm thêm 1 chú AMP2 để chơi mono nhưng vì không thiếu công suất nên lăn tăn mãi. Con em đang dùng điện 220v ạ. Đầu CD thì cũng chơi qua vài cái rồi,dây nhợ cũng vài lần đổi thay, giờ pre pow với loa thì thấy cái nào cũng hay, muốn đổi cũng tiếc đâm ra chả biết đổi chác gì nữa :lol:
    Mục tiêu phấn đấu của em chắc là gryphon atilla + B&W 805D (or Dyn C1s) + Wadia CD player plus DAC, dây nhợ thì tầm tầm là ổn

23. minhhp6365

minhhp6365 Advanced Member

Bác thử mở nắp máy ra xem chổ gần biến áp có chổ gắn cầu nối để chuyển điện ko? nếu mặt sau máy có ghi các loại đ/áp từ 100V------>240V thì khả năng có thể có.
    Thân

24. clavinova

---
    Bộ mono này em dùng để chơi B&W 804. Đúng ra thì nên đấu bridge cho từng cái amp nhưng trên amp nó không có nút gạt mà phải chế dây balance vào theo sơ đồ của hãng (công thức chung với các laọi amp levinson) nên em dùng cách đơn giản nhất là trên 1 cái amp, 1 kênh đánh LF, kênh kia đánh HF của loa. Thế thôi bác ạ. Tuy nhiên thì bây giờ em đang nghe Krell FPB 300, tiếng nó khủng quá thành ra tạm dừng proceed lại, chuyển nó sang bộ loa khác.

25. clavinova

Hiện em đang để không 2 cái pow Proceed amp-2, thấy cũng phí. Bác nào cần thì ới em nhé.

Share This Page

Loading...