***Purist Audio Design***Fan Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by philongca1987, 10/6/14.

1. philongca1987

philongca1987 Advanced Member

Em thấy trên đây chưa có club về purist audio nên mạo muội lập ra mong các bác tiền bối chia sẻ kinh nghiệm và cảm nhận về các dòng sản phẩm cũng như cái CHẤT riêng của Purist Audio.
    Cá nhân em thì mới chỉ đang sở hữu dòng còi của hãng là dây digital Purist Aqueous 20th ANNIVERSARY và dây loa Purist Audio Musaeus biwire! Mong các bác đã và đang sử dùng dòng dây của purist cho nhận xét về từng dòng sản phẩm của hãng ạ!

Tags:
    Nguyen Viet likes this.
  2. chiêunam

chiêunam Advanced Member

Em đang chơi dây Digital XRL Dominus Rev C, thấy rất hài lòng, dải trầm rất hay lại rất gần gũi, dải cao vẫn long lanh chứ không bị mờ đi như các loại dây khác.

3. duinox

duinox Advanced Member

Hi chào các bác, em cũng đang sử hữu cọng puris venusats-praesto revision. ,( em đã chơi từ dòng museu tới elamenta )phải nói là puris nghe cực tốt , dày rặn mà vẫn đạt độ trong trẻo. :lol:

4. philongca1987

Em thấy nó cứ đầm đà,mượt mà,bass mềm và xuống rất sâu!mời các bác nhận xét về khuyết điểm của em nó ạ!

5. hd_bank

hd_bank Advanced Member

Đã là fan thì thật là khó tìm thấy nhược điểm của nó ạ. :lol: :lol: :lol: E cũng đang có ý định trong tương lai sẽ chơi sang dòng Purist :roll: :roll:
    Xin mời các bác góp ý kiến tiếp ạ.

6. duinox

duinox Advanced Member

.[/quote]
    Chơi cái món này thì vẫn có câu (quay đầu là bờ ) còn A em có sức thì ta cứ bơi ra biển khơi , để Khám và phá , he he. :lol:

7. nghiaaudiohl

nghiaaudiohl Advanced Member

E xin tham gia với cặp dây tín hiệu Museaus rev.c và dây loa Mizunosei rev.b đời cũ, thấy cũng ổn. cặp dây tín hiệu có vẻ ấn tương tốt hơn, tốt cho dải cao và trầm.

8. philongca1987

Nhiều người nói dải cao của purist nghe không lung linh,riêng với em không phải vì e dùng dây purist mà e ca ngợi, e cũng thử qua 1 số hãng khác và purist là điểm dừng chân hiện tại của em,e nghe bản Autumn yeaning fantasia mà sao thấy mượt mà vô cùng,tròn trịa,ấm áp nhưng nốt cao vẫn lảnh lót,êm tai mà không bị chói gắt! Tuy nhiên nhược điểm thì em thấy với 1 số bản nhạc giao hưởng thì tốc độ purist tầm dây thấp như của e bị hạn chế,bù lại thì bản nhạc rất là nhạc tính,gây cảm xúc cho em!và e yêu luôn cả cái nhược điểm của nó!với e vậy là ổn!
    Mời các bác tiếp ạ!

9. philongca1987

Bác nói quá đúng ạ!mấy thứ này đụng vào thứ nào là khổ thứ nấy,vì thứ nào cũng có cái thú vị riêng,có thể gọi là Cám Dỗ ko các bác nhỉ?

10. tonyhung

tonyhung Advanced Member

Bác nói quá chuẩn,e bổ sung thêm những dây tầm thấp khi mở lớn sẽ có hiện tượng bể tiếng,không sử lý được những bản nhạc có tiết tấu nhanh.Thanks !

11. anhhdung

anhhdung Advanced Member

Em cũng có thời gian dài sử dụng dây loa M.rev.C . Dây cho tiếng ấm ,giải trầm đày đặn và mềm , trebl tơi mịn - nhược điểm là ấm nên hơi đục ở trung trầm -tổng thể hơi bị dính tiếng nếu cần trình diễn những bản nhạc yêu cầu sự tách bạch lang lớp .
    Thêm một điểm cho dây hãng này là cảm giác rất thích khi cầm trên tay : dây to nhưng rất mềm , thiết kế chắc chắn và đẹp .

12. cutin

cutin Advanced Member

Em đang dùng dây IC và dây loa purist corvus nghe cũng tê tái lắm :)

13. philongca1987

Các bác cho thêm vài thông tin phối ghép puris với loại nào để a e học hỏi đi!

14. cutin

cutin Advanced Member

Fanclub này sao đìu hiu vậy ?! Chắc em chuyển qua Nordost chơi cho có nhiều đồng bọn :evil:

15. Spitfire

Spitfire Approved Member

Nordost đồng bọn dính chấu nhìu quá nên mới bàn tán xôm tụ, còn purist bác nào ôm về xong cũng không dứt ra được hoặc cắn răng chạy đua âm thầm lên đời cao hơn vậy mới đìu hiu chăng? :mrgreen:

16. Thanhdo

Thanhdo Approved Member

Chuẩn, purist mấy dòng cao ôm vào khó nhả, càng nghe lâu càng thấm.

17. hanhsx

hanhsx Advanced Member

Tôi lại thấy Purist cho mid rất hay : ấm và ngọt dịu ( Tôi đang dung dây loa P.Elementa )

18. philongca1987

Bác nói đúng!^^ chơi purist xong thấy bằng lòng và cũng ko phải loay hoay nữa!hihi!mà purist chưa có hàng fake thì phải đúng ko các bác!???

19. vinhtruong9

vinhtruong9 Advanced Member

Bác anhhdung nhận xét rất đúng ! Mid và bass của Purist rất hay : Ấm áp dày , bass nghe rất " Sang " ! Luc trước em có thử musaeus và Elementa ( dây IC ) thì thấy ko thay đổi gì nhiều ! Bác nào dang chơi Musaeus thì cứ giữ em nó mà chơi đừng lăn tăn ! Khi nào có điêu kiện thì lên dòng cao hẳn ! !
    Lúc trước kẹt đạn nên bán cặp dây loa Musaeus BW đến giờ vẫn còn tiếc ! ( Mặc dù khi thử cùng với DHLab Q10 signature trên bộ dàn của em thì DHlab nghe có vẻ chi tiết tách bạch hơn , trung trầm cũng ko kém Purist M ! ) Nên đành phải cho em nó ra đi ! Dây loa của Purist em vẫn rất thích độ hoành trang của nó ( dù là dòng nhỏ > Lớn ) Cầm là thấy đã tay vì chất lượng và độ nặng của em nó !

duytinhaudio1962 likes this.
  20. duinox

duinox Advanced Member

He em thì 3 đời puris đều ko rút ra đc, ông A lên nghe về cũng pu , cậu em lên nghe về cũng pu, cả 3 đều chia tay notdot :lol:

21. phongph

phongph Advanced Member

Chào các bác!
    Trước đây mình có sử dụng qua IC Purist Audio Design (PAD) Venustas dòng đời mới Praesto nên có vài cảm nhận, đặc biệt so với dòng PAD trước đây: treble khá long lanh và leng keng, mid ấm áp và nhạc tính, bass mềm sâu và uy lực. Sau này đổi gu nhạc (mình muốn cải thiện hơn về sự chi tiết, tách bạch và sử lý tinh tế của các dải) nên mình chuyển qua dây IC Zensati dòng cao.
    Mình đã thử qua vài loại dây và có cảm nhận theo ý kiến cá nhân IOM rằng Purist (PAD), đặc biệt là dòng mới Praesto rất hay ở cả ba dải nếu so với các dây khác trong cùng tầm tiền.

Thanks

22. philongca1987

Tình hình này dân china mà đánh hơi được họ lại cho ra dây fake thì chết:))

23. vh2

vh2 Advanced Member

Em hỏi không phải chứ Purist có nhiều hàng Fake China không ạ ?

24. atlantic

atlantic Advanced Members

Đã có hàng fake, và đã xuất hiện ở vn. Chính vì vậy purist đã đổi mới tất cả từ hình thức đến chất lượng sản phẩm ở thế hệ mới nhất luminist cũng nhằm mục đích chống hàng giả

25. TRANDAIARC

TRANDAIARC Advanced Member

Bác Tíc ơi xin Bác cho em biết thứ tự từ thấp đến cao trong dòng họ nhà Purist với, ứng với cả đời mới và cũ, cách phân biệt dây xịn/giả. Em thấy 1 số dòng dây Purist có phân ra Rev.A Rev.B, Rev.C có ý nghĩa gì ạ? Em xin cảm ơn!

Share This Page

Loading...