QUI NHƠN -BÌNH ĐỊNH, ngày trở về

Discussion in 'Thiên nhiên, phong cảnh' started by SAA, 31/8/11.

1. quynhon

quynhon Approved Member

Vốn xưa nổi tiếng là vùng đất dụng võ nhiều nhân tài trong khắp các lĩnh vực. Ngày nay cũng vậy tuy nhiên người Bình Định phiêu bạc tám phương, tứ xứ.
    Tìm mỏi cổ em không thấy có cái hội Bình Định trong VNAV mặt dù theo em nghĩ các Bác có quê cha gốc tổ ở nơi này không phải là ít!?

2. MUSICFAN

MUSICFAN Approved Member

Post thêm ảnh

3. MUSICFAN

MUSICFAN Approved Member

4. Kasanova

Kasanova Advanced Member

Thâu rầu, vậy là bác cùng trường Trưng Vương dí em, nhưng em bị đuổi khỏi trường từ năm 1988, không biết bác năm nào? Khu nhà bác em có biết vì gần bánh xèo Trần Cao Vân nổi tiếng lần nào hồi hương em cũng ghé... :D

5. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Thâu rầu, rầu thì thâu. Em cũng bị cho out năm 1988 đây bác. Ngày xưa chắc bác từ Lê Lợi II hay là Hải Cảng lên rồi, nếu vậy thì bác phải học lớp H hay lớp I gì đấy. Em xuất xứ Lê Lợi I đây, làm một lèo toàn lớp F từ 10 đến 12 luôn. Không chừng anh em mình cũng có biết nhau đấy :D

6. Kasanova

Kasanova Advanced Member

Tời wươi, ra là bác và em chung khóa kaka...

Trường xưa đây bác:

7. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Vậy bác là học lớp nào đó? Gặp cùng khóa rùi :D . Cách đây vài năm em có đưa vợ về Qui Nhơn chơi có ghé qua trường nhưng nhìn khác hồi xưa mình đi học nhiều lắm, nhất là có cái đường Xuân Diệu trước mặt trường, tối ngồi nhậu ở đó với bạn bè cùng lớp sướng thật bác ah

8. Viet Ha

Viet Ha Advanced Member

Híc...Các bác toàn học ở Trưng Vương ah Ngày xưa, các bác ở trung tâm TP mới được học ở đó. Có ai học Quang Trung với em kh?

9. thanhchi

thanhchi Advanced Member

Quang Trung hay Quốc Học? :wink:

10. Viet Ha

Viet Ha Advanced Member

Hồi em còn học là Quang Trung bác ợ, sau đổi tên trường thành Quốc Học mà kh nhớ là đổi năm nào nữa. Bác TC học ở Quốc Học ah?

11. thanhchi

thanhchi Advanced Member

Dzậy chắc bác trước em mấy khóa rồi. Hồi em học thầy Vượng làm hiệu trưởng. (K92)

Leo tường qua 07 Trần Phú uống cafe, hút thuốc. :mrgreen:

12. Kasanova

Kasanova Advanced Member

Em có gặp bác Viet Ha một lần nom mặt mũi cũ lắm chắc bác í phải học khoảng K82 :D.
    @ anhbayxi: em học lớp H bác ơi, Lê Lợi 2 chuyển lên. Hình như bác học cùng lớp Liên cồ thì phải ?

13. qhuyqn

qhuyqn Advanced Member

Em học Trưng Vương luôn nè bác. Nhà cách trường có mấy trăm mét à.. Chỉ khác các bác thì sinh sống làm ăn ở xa, còn em thì chỉ quanh quẩn ở nhà.. :D.

14. MUSICFAN

MUSICFAN Approved Member

Trước tôi cũng học Trưng Vương khóa 82 - 85.

15. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Không bác ah, Liên cồ nhà nuôi gà đá đúng không bác. Nếu vậy chỉ học cùng ở Lê Lợi I thôi chứ lên cấp III là học lớp K. Lớp H thì bác học cùng lớp với cái Thủy rồi, 1 Thủy béo và 1 Thủy bình thường ( Thủy không béo :D nhà ở Lê Thánh Tôn hay sao ấy ), đồng chí ấy là quen em mà. Em tên là Thao bác nhé :D

16. Viet Ha

Viet Ha Advanced Member

Bác Kasanova nói quá nhời nhá :D .Tại vì cuộc sống mưu sinh nó vùi dập em tơi tả chứ em cũng còn trẻ lắm chớ bộ. Em học khóa 88-91 bác ợ. Lớp em toàn là thành phần bèo dạt mây trôi về góp lại, trường chuyên TP có, ngoài Tam Quan-Hoài Nhơn có. Có cả người chuyển từ Hà Nội, Huế vào học nữa. Đa số là người dân ở QN-Bình Định sống tập trung ở các phường Quang trung, Ngô Mây kéo dài lên khu chuồng gà và số ít là con em dân Quảng Ngãi và dân cán bộ các cơ quan đóng trên địa bàn TP Qui Nhơn. Bác Kasanova ở đâu ạ?

17. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Ah, vậy là bác học cùng khóa với anh trai em rồi. Anh trai em học hồi xưa là lớp cô Tấn chủ nhiệm đó
    @bác qhuyqn: Bác học niên khóa nào vậy, nhà bác mà cách trường có mấy trăm mét là ở đoạn nào bác

18. MUSICFAN

MUSICFAN Approved Member

Không biết các bác thế nào chứ 3 năm học ở trường tôi có may mắn được học đầy đủ với Cô Thiệt, Thầy Tham, Thầy Hùng và thầy Đắc đấy ! :) :) :)

19. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Ah, vậy là bác học cùng khóa với anh trai em rồi. Anh trai em học hồi xưa là lớp cô Tấn chủ nhiệm đó
    @bác qhuyqn: Bác học niên khóa nào vậy, nhà bác mà cách trường có mấy trăm mét là ở đoạn nào bác[/quote]

Không biết các bác thế nào chứ 3 năm học ở trường tôi có may mắn được học đầy đủ với Cô Thiệt, Thầy Tham, Thầy Hùng và thầy Đắc đấy ! :) :) :)[/quote]
    Ec. Bác học toàn là hàng khủng của trường Trưng Vương ( Nhất Thiệt, nhì Tham, tam Hùng, tứ Đắc ) :lol:

20. Kasanova

Kasanova Advanced Member

Ủa, hóa ra em cũ hơn bác lol: :lol: :lol: em học khóa 85-88, em ra bác mới vào :D . Em ở Tăng Bạt Hổ khu dưới Chợ Lớn bác ạ.

21. Kasanova

Kasanova Advanced Member

Sáng nay bác Trọng lên đường sang中国, nhớ lại câu hịch của Hoàng Đế Quang Trung:

“Đánh cho để dài tóc

Đánh cho để đen răng

Đánh cho nó chích luân bất phản

Đánh cho nó phiến giáo bất hoàn

Đánh cho sử tri nam quốc anh hùng chi hữu chủ”.​

22. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Đánh cho nó phiến giáp bất hoàn bác ơi :D
    Bác kasanova học cùng lớp với Lê Thu Thủy nhà ở Lê Thánh Tôn đúng không vậy? Nhà bác ở khu Tăng Bạt Hổ chắc bác biết Dũng nhà Kim Huệ ngay ngã ba Tăng Bạt Hổ - Trần Quí Cáp cũng học lớp F khóa mình đấy

23. Kasanova

Kasanova Advanced Member

Đáng roài bác, Lê Thu Thủy cùng lớp em, vậy là bác biết tụi thằng Độ, thằng Thoại mèo nhà bánh mì, thằng Hải râu ... ? chắc em với bác cũng biết nhau quá hehe. :D

24. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Ec. Sao bác kể ra toàn đội ngũ học Lê Lợi I hồi xưa vậy, vây là có thời bác học ở Lê Lơi I ah

25. quynhon

quynhon Approved Member

Cái ảnh này chắc Bác chụp lâu lắm, bây giờ khác nhiều rồi!
    Lúc xưa (đầu những năm 90) hai trường Quang Trung (nay là Quốc học) và Trưng Vương chất lượng học sinh và đào tạo so kè nhau, bây giờ chênh lệch nhau nhiều lắm. Trưng Vương bây giờ chất lượng học sinh nằm ở hạng bốn trở lên rồi! Em nghe nói mà buồn....

Share This Page

Loading...