QUY NHƠN - AC: Chia sẻ đam mê Audio

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Lonelywolf, 12/10/11.

1. Lonelywolf

Lonelywolf Advanced Member

Chuyện chú nhờ thì hoàn toàn khả thi, chỉ có điều phải có thời gian 'canh me' chú ơi! :D
    Mấy hôm trước gửi tin nhắn cho chú mà chẳng thấy chú hồi âm, không biết ý chú thế nào, gọi cho chú thì 'busy'. Offer có thể sẽ hết hạn đấy chú nhé! :lol:

Em cũng chẳng biết 'chơi' theo ý bác là 'chơi' thế nào, hay 'chơi' cái gì! :shock: Tuy nhiên, nều bác ghé thì "Welcome bác!". Có khi lúc đó lại có nhiều cái để chơi! :lol:
    Trước khi bác đến thì cho bọn em biết nhé!

Hen gặp bác.

Brgds.

2. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Hy vọng có dịp ghé thăm các bác một chuyến vừa học hỏi vừa khám phá Quy Nhơn ạ! Em xuất phát từ mùng 8 Tết, dự định ra đến Quãng Bình, chắc sẽ ghé các bác một đêm và một ngày cho biết ạ! Thanks bác đã có lời "Welcome" :) See you soon and happy new year!

Thân chào!

3. Lonelywolf

Bác liên lạc với em theo số DT 0905 388 388, hoặc số 0913 407 544 (chú Dục TTK). Thanks.

See you soon.

4. superfarmer

Ok bác ạ! Thanks!

Thân chào!

5. thanh0610

thanh0610 Advanced Member

Bác Superfarmer yên tâm. Anh em Qui NHơn- AC có nhiều cái.... audio để chơi lắm nhé.
    Nhân dip năm mới sắp sang, xin chúc các bác Quinhơn -AC năm mới đạt thêm nhiều đỉnh cao audio cho đời thêm tươi và cho anh em đồng đạo ghé qua...nghe ké với. Hy vọng năm mới sẽ có dịp ghé QN để anh em giao lưu kỹ hơn năm ngoái nhé.

6. Lonelywolf

Cảm ơn bác Nghĩa nhiều! Rất mong bác sắp tới có dịp ghé thăm và giao lưu với anh em Quy Nhơn - AC.
    Chúc bác và gia đình một năm mới sức khỏe, an lành và may mắn!

Brgds.

7. truongbathoi

truongbathoi Advanced Member

Năm nay anh Nghĩa đi Quy Nhơn nhớ ghé thăm tụi em nhé.
    Chúc anh một năm mới sức khỏe, an khang và ngập tràn hạnh phúc.

8. truongbathoi

Một năm mới lại về trên quê hương xứ nẫu. Xin chúc toàn thể anh chị em Quy Nhơn - AC và gia đình sức khỏe, an khang; tiền vào rủng rỉnh để nâng cấp hệ thống audio lên tầm cao mới.

9. truongbathoi

Dear anh chị em hội Quy Nhơn - AC,
    Ngày mai (chủ nhật), thân mời anh chị em hội nhà họp mặt đầu năm Đinh Dậu. Chương trình là 16h tập trung tại phòng nghe nhạc của anh Lonelywolf thẩm âm một số thiết bị mới và sau đó là offline tân niên.

Rất mong anh chị em sắp xếp tham dự cho xôm tụ nha.
    Trân trọng.

10. Lonelywolf

Thưởng thức âm nhạc đầu năm mới tại tệ xá của LW: các thành viên "nhiều tuổi" có mặt trước :D

P/S: Theo tin mới nhận, bác superfarmer và đoàn đồng hành vì kẹt thời gian nên đã thẳng tiến Huế, không ghé QN được.

11. superfarmer

Kg ghé giao lưu với các bác như dự tính thật tiếc, dù chỉ ghé Quy Nhơn một chút nhưng nhận thấy TP QN và con người thật đẹp và gần gũi! Hẹn gặp các bác dịp khác vậy! CSGT đã tuýt còi em ở Hoài Nhơn nhưng kg phạt mà còn chỉ đường vì em đi lạc :)

Thân chào!

12. Lonelywolf

Năm mới, đầu xuân, gặp một nàng "công chúa lọ lem", khiến em ngẩn ngơ, :roll: bước chân đi không đành! :D

Brgds.

Hẹn gặp bác lần sau! Có đọc bài bác post, nói về cái đồng hồ cơ của bác gặp sự cố ở Hội An. Như thế lại có thêm một món để mạn đàm cùng bác rồi! :)

Brgds.

13. superfarmer

Em có nhiều cái mê lắm :)

Còn trẻ nhưng rất thích uống trà, thích nghe người già nói chuyện trần gian, thích lang thang tìm đồ đồng nát, thích nghe loa hát mỗi khi đi làm về, thích mê mấy chiếc vespa với đồng hồ cổ, thích nhí nhố với mấy bạn đồng hương và thích yêu thương với những ai chung tình :)

Chúc các bác vui!

Thân chào!

14. Phongnuyen1975

Phongnuyen1975 Advanced Member

Bác nhiều cái mê quá, em mê mãi cái audio mà đã quá khổ rồi!

15. truongbathoi

Có đam mê lành mạnh (theo em audio là quá lành mạnh, lành mạnh vượt trên mức mình mong đợi :)) là thấy đời vui, ý nghĩa và có động lực để sống rồi bác. Chỉ sợ lạc vào những đam mê không lành mạnh theo kiểu đề đóm cờ bạc thì mới rẽ sang "con đường đau khổ" :) .

16. Lonelywolf

@QN-AC members,

QN-AC sắp đón một món đò chơi "khủng long". Anh em chuẩn bị thưởng lãm và review.
    Đề nghị TTK theo dõi và cập nhật thông tin cho nóng sốt nhé! :D

Brgds.

17. truongbathoi

Nó đang lên đường đó anh. Khi nào cập bến em sẽ update thông tin :).

18. truongbathoi

Dạo này em khá bận rộn với công việc và đã dặn lòng tạm thời ngừng nghiên cứu thiết bị. Nhưng được anh Lonelywolf tư vấn và giới thiệu một chàng thanh niên rất manly, thật tình là em cầm lòng không đậu và quyết xuống tay nhanh kẻo giang hồ dòm ngó :). Cuối cùng nó cũng về với đội QN-AC.
    Đây là vài hình ảnh của chàng thanh niên này, đầu bảng của Marantz. (Em chụp buổi tối, bằng điện thoại nên không được rõ lắm. Em sẽ thêm vài tấm ảnh đẹp hơn sau.
    Cập cảng Quy Nhơn, to tổ bố :)
    Xuất đầu lộ diện
    Ruột gan còn khá đẹp.
    Nhìn bộ biến áp và tụ lọc nguồn thấy cũng mát ruột quá.
    Cận cảnh hơn một chút
    Ráp lên đội hình, còn hơi khập khễnh chút vì chưa có pre ngon lành cho đủ bộ :). Em đang đi săn đấy :).
    Cám ơn anh Lonelywolf đã tư vấn giúp em.

19. Lonelywolf

Chúc mừng TTK đã có một món đồ chơi rất "nặng ký" :D Bầy giờ phải đi săn tiếp là đúng rồi!

Như TL2 đã nói, offline sắp đến anh em sẽ mừng chú! :lol:

Brgds.

20. truongbathoi

Nặng ký theo đúng nghĩa đen đó anh. Em khiêng lên mà đau tay mấy ngày :). Còn về đẳng cấp chắc nó cũng không phải dạng vừa đâu vì đầu bảng của hãng mà. Mỗi chiều đi làm về lại có thêm niềm vui ngắm hai cây kim nó nhảy nhảy :).

21. thanh0610

thanh0610 Advanced Member

Chúc mừng TTK đã có thêm vủ khí mới. Đang nhớ anh em lắm đây mà hổng biết làm sao gặp lại, huhu...

22. Phongnuyen1975

Phongnuyen1975 Advanced Member

Anh Giục hôm nào tìm cái pre thì rửa to nha, tính chọn pre bán dẫn hay đèn.

23. truongbathoi

Cám ơn bác đã quan tâm. Em đang săn cái pre, chắc sẽ kiếm cái bán dẫn cho dễ chơi vì mình không có thời gian chăm chút cũng như thay đổi bóng để tìm chất âm. Cố kiếm cái đẳng cấp cao một chút để khai thác hết lực và sự tinh tế của cục Marantz.
    Trân trọng.

24. truongbathoi

Em xin đăng thêm vài tấm hình cho sinh động, hôm trước hình mờ quá :).
    Toàn cảnh.
    Ruột gan khá đẹp.
    Đứng nghiêng tạo dáng :) để phó nháy chộp ảnh
    Và phía sau, cũng khá ổn.
    Và vào đội hình thi đấu.

Em mượn một chiếc pre khá hay, phối ghép để thử chất âm của hệ thống. Nghe vài ngày và càng nghe càng phát hiện ra những nét khác biệt rất nổi trội của thiết bị mới khi ghép vào hệ thống.
    Từng nốt mid, treble thật sự tách bạch và chi tiết; tiếng bass mềm mại, sâu lắng đến bất ngờ. Cảm nhận rất rõ sự thay đổi của hệ thống chứ không phải chỉ là chút chút và khó nhận ra. Ôi, đẳng cấp là đây chứ là đâu :). Cậu đã về với mợ đây rồi. Bao nhiêu chất và tinh túy của cặp loa hầu như đều được khai thác hết và nó thể hiện hết cả ra rồi :).
    Cảm giác khám phá thêm những cái mới của hệ thống của mình, đến bây giờ em vẫn thấy cảm giác rất là Yomost!! :)

25. truongbathoi

Cám ơn anh Nghĩa. Niềm vui nho nhỏ mỗi chiều đi làm về của em được tăng thêm một chút.
    Đợt rồi anh đi Quy Nhơn thời gian hạn hẹp quá nên không giao lưu được nhiều. Nếu đợt tới anh ra được anh em có dịp tâm tình trao đổi nhiều hơn nhé anh. Chúc anh luôn vui vẻ yêu đời.
    Trân trọng.

Share This Page

Loading...