Receiver bị nóng quá lâu.

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by bebibo, 30/3/10.

1. bebibo

bebibo Advanced Member

Hi các bác,
    Em mới lấy con SR6003 chỗ Việt hải, mang về chạy thì thấy dc 1 lúc nóng king khủng, sau khi e tắt rồi đi ngủ sáng ngủ dậy sờ vẫn thấy nóng. Không biết cái này là do thiết bị hay là do cái j khác ah? Đã bác nào bị như vậy chưa ah?
    Trên mặt receiver ban đầu em để cái đầu DVD sau đó đã bỏ nó xuống rôi ah, receiver e để dưới TV SS40B650, con TV này cũng nổi tiếng là tỏa nhiệt ác ah.

Tags:
  2. tamtam

tamtam Advanced Member

Nếu vị trí receiver đã đặt đúng như hướng dẫn (có chưa khoảng cách phía trên và hai bên như hướng dẫn) mà nóng quá, em nghĩ Bác nên đem lại bảo hành hoặc đổi cái khác.Nếu receiver mà đã tháo ra sửa rồi thì có thể là do sau khi sửa hoặc thay linh kiện thợ đã không lắp lại đúng. Không làm ngay receiver sẽ chết rất nhanh vì... nóng. EM có kinh nghiệm này rồi.

Hy vọng giúp Bác.

3. bebibo

bebibo Advanced Member

Receiver của em là hàng mới mà bác, làm sao để biết nó là hãng đã sửa hay chưa ah, em mua của Việt Hải, đối diện Tràng tiền plaza, bảo hành 12 tháng. Ko biết các con receiver khác có bị nóng như vậy ko ah?

4. cuki

cuki Advanced Member

Receiver "ấm" lâu là chuyện bình thường nhưng "nóng" hay "tỏa nhiệt ác" thì có lẽ là do tải quá mức. Thường thì receivers thích hợp để chịu tải với loa 8ohm nhưng chạy loa 4ohm thì sẽ bị nóng thật sự và có thể làm hỏng máy.

5. minhmap1088

minhmap1088 Approved Member

Đã xài thử rồi bạn à, bạn nếu không dùng các chức năng nào thì tắt nó đi, giảm intel volume lại. và cả db của từng loa lại nữa. optical nghe rất to chỉ cần mở volume 8 là đủ nghe, nên giảm hết db của từng loa lại trong speakers set, phảup. ko xài hdmi cũng tắt hết đi trong phần input.Hiệu quả nhất vãn là 2 cái quạt hút hỗ trợ.
    Nếu để nóng quả hỏng board hdmi, thường là hỏng tụ

6. hoanghyaudio

hoanghyaudio Advanced Member

ái chà chà , cái này ngoài audio bác cũng cẩn thận trong vấn đề an toàn cháy nổ nữa, tốt nhất là mang nó ra chỗ khác để mà vẫn nóng thì đem ra nơi mua mà bảo hành , nhưng tốt nhất là đổi dù có các thêm tiền.

7. Nhac Hires

Nhac Hires Advanced Member

6 năm rồi chắc giờ em nó quy vào mục đồng nát sáng cn rồi

Share This Page

Loading...