Receiver cổ và khủng, hình + ý kiến vv......

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Hai Lúa-USA, 28/2/08.

1. 6binh

6binh Approved Member

CHÀO BÁC HAI LÚA
    BÁC CHO EM HƠI VỀ CON STEREOTECH 1200
    EM MỚI TẬP CHƠI
    CÁM ƠN BÁC

2. moonlight

moonlight Approved Member

Bác Hai Lúa cho em hỏi về chất của con Tandberg TR 2045 với ạ? Con này hợp với dòng nhạc gì? Loa gì ạ,Cảm ơn bác nhiều.
    Regards

3. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Tôi chưa nghe nên ko bàn được. Trong cái thread này trang 4 có nói về nó. Bác thử hõi bác duytan bác ấy mua em này chỉ có 2tr thôi. Cái này (50W/channel) do McIntosh làm nên quality chắc phải tốt.

4. Hai Lúa-USA

Con này trong thread receiver cổ của bác Capstan nói nhiều rồi bác. Tóm lại đáng tiền vì đẹp hơn vì cs, nhưng nghe trong phòng trung/nhỏ thì cũng hay. Tôi từng nghe nó với JBL 4312/4311/4310/L100 thấy khá hay.

5. 6binh

6binh Approved Member

CHÀO BÁC HAI LÚA
    CÁM ƠN BÁC NHIỀU
    CHÚC MƯNG BÁC DUY TAN MUA DƯỢC CON TECH 1200
    KHI NÀO KHÔNG DÙNG BÁC NHƯỞNG CHO EM NHÉ
    NƯỚC NỐI BÈO NỐI THEO BÁC NHÉ :D :D
    CÁM ƠN BÁC
    Đ/t của em 0643833546

6. hugo

hugo Advanced Member

Cám ơn bác hai lúa-USA nhiều, bác đã có lời giải thích cho em hiểu. Em thì chưa nắm rõ lắm mấy dạng đồ cổ này, theo em nghĩ thì con G-9700 này là con làm sau cùng của dòng G trước khi cơn bão kinh tế ập đến vì thế hãng đã không sản xuất ra thêm con nào của dòng G này nửa (không biết em nghĩ có đúng không?) nên không đến nổi bị ảnh hưỡng nhiều. Em may mắn lục được trong kho của người bạn cái sansui G-9700 to khủng bố còn khá mới theo thời gian, khi mở phần nắp chụp gổ ra thấy toàn là tụ ELNA không à nên đang tự sướng lên đây tham khảo thêm về dòng này :D . Em thì chỉ nghĩ mạch nó tuy hơi khác 1 tí vì cả 2 em thấy đều có phần mạch nguồn riêng biệt tuy nhiên phần tụ nguồn thì hơi khác, còn thực tế thì chưa so sánh trực tiếp cả 2 con nên đón bừa, còn phần mặt tiền cơ bản giống con G-9000DB nhưng khác nhau ở chổ con G-9700 nó đánh bằng dải đèn led, phần radio bằng điện tử, còn con G-9000 thì chơi bằng 4 cái đồng hồ kim (2 công suất - 2 radio ?), ngoài ra các nút chức năng như nhau. Mà em nghĩ dân chơi amply cổ thì thích đồng hồ kim nhảy nhảy hơn nên em mới hỏi bừa :D . Có gì không phải mong các bác bỏ qua nhé.

7. Capstan

Capstan Advanced Member

em đoán bác ý bán từ lâu rồi :)

thông tin trên mạng internet thì đây là nhãn do Mc Intosh đưa ra nhằm cạnh tranh với receiver giá rẻ hơn sản phẩm của hãng. mạch dựa trên mạch một số model của hãng (không phải 100%). thi công tại Nhật (hồi đó rẻ hơn tại Mỹ). tiếc là sau một hồi hãng cũng thâu lại nhãn này, không làm nữa. nghe nói có cả loa và amp stereo.

8. moonlight

moonlight Approved Member

Con này trong thread receiver cổ của bác Capstan nói nhiều rồi bác. Tóm lại đáng tiền vì đẹp hơn vì cs, nhưng nghe trong phòng trung/nhỏ thì cũng hay. Tôi từng nghe nó với JBL 4312/4311/4310/L100 thấy khá hay.[/quote]
    Cảm ơn bác nhiều, em nó cs bé nên cũng khó ghép thật

9. dangtam

dangtam Advanced Member

Bác cho em hỏi con Pioneer Sx-990 thì thế nào ạ, cs mỗi kênh bao nhiêu, chất âm nó thế nào so vơi cái giá 4.5tr

Cám ơn bác

10. Tranthiem

Tranthiem Advanced Member

Công suất 28W/kênh 8ohm tiếng nghe cũng được nhất là với thể loại nhạc vàng thu âm trước năm 75, với giá em mua chưa đến 1Tr, tất nhiên con của em hơi xấu chút nhưng 4,5T thì em hoảng :shock:

11. Hai Lúa-USA

Hy vọng bác chưa mua em này. Em này thuộc dóng đầu năm 70's nên âm thanh phải nói là dở. Lại thêm cs thấp ~28W/channel nên đừng phí tiến mua nó.

12. DUONGTAMPHU

DUONGTAMPHU Advanced Member

Chào các Bác,
    Em có con receiver Akai AA-1200 nhưng mà em chưa biết làm sao để nghe được radio,vì em gắn dây antenna thế nào cũng không có tín hiệu.Các Bác giúp em với.
    Em cảm ơn các Bác nhiều.

13. Hai Lúa-USA

Cái này phiền rồi đó bác. Ko có tín hiệu thì phần radio/tuner coi chừng hỏng. Sửa cái này ai cũng ngán...

14. dangtam

dangtam Advanced Member

thanks bác

15. Hai Lúa-USA

The King - Marantz 2600

300W/kênh 0.03% THD từ 20 đến 20K Hz, nặng 27.4 kg. Giá trên Ebay ~ $2500 đến $3000.

Ai chơi receiver đều mơ mộng ngày nào sở hữu em. Sao em đẹp quá đi thôi tiếng nói ấm áp ro rang dịu dàng nhưng khi cần cho bể gương cũng dễ. :) Tại Bay Area tôi biết có 1 người nhịn ăn, nhịn mặc sắm em đễ rồi bị thằng bạn trời đánh chôm đi. Sau 15 năm chơi receiver tôi không còn có dịp thấy mặt em lần nữa.

Attached Files:

Bút Lông Chim likes this.
  16. Hai Lúa-USA

Marantz 4400

Mới thay tụ và mấy con transistors cho scope. Bây giờ con này nghe hay ra phết các bác ạ. Nó ăn đứt con 2325 trên mọi khía cạnh, từ cs đến tuning. Cái scope chưa biết tuning làm sao cho hay mà để thế coi cũng hay hay....

LắngNghe likes this.
  17. Tranthiem

Tranthiem Advanced Member

Bác Hailua và các bác cho em ý kiến nhận xét về receiver concept 12.5?

18. Hai Lúa-USA

Có lẽ bác muốn nói con 16.5 vì Concept ko có 12.5. Theo thứ tự về CS thì Concept có những con sau đây:
    16.5 --> 165W/kênh
    12.0D --> 120W, con này có LED light nhìn khá đẹp và ra đời lúc digital bắt đầu
    11.0 ---> 110W/kênh

Còn lại là 7.5D, 6.5, etc .. không là đồ khủng nên tôi ko bàn thêm

Tất cả các con khủng của Concept nghe rất hay. Tiềg Bass cực mạnh và có thể dùng cho tất cả các loa khó tính nhất như AR3, AR3a, và ngay cả loa ribbon.
    Design đẹp và dùng toàn đồ linh kiện đắt tiền (trừ relay thì hay bị hư phải chùi rửa hay thay cái mới) . Tuner rất nhạy và là 1 trong những receiver có tuner hay nhất .. Bác có cơ hội chụp Concept thì nên chụp ngay vì nó ko nhiều lắm như Sansui, Pioneer hay Marantz ...

19. lvm

lvm Advanced Member

HaiLua có nhiều Receiver khủng ghê, nhân tiện cho mình thỉnh giáo chút: bro có rành về con Luxman R-1120 ? mình hiện đang dùng R1050 nghe có vẻ hơi đuối nên định kiếm R1120. ko biết 2 e này có sự khác biệt ko? kiếm e 1120 cũng vất vả ghê :?

20. tuanhp

tuanhp Advanced Member

Bác HAI nhà mình quả thật quá pro.
    Đó là những gì khi tham quan topich này,tiện đây bác cho em hỏi nhé amp của Pioneer nghe thế nào? Nó có hợp để nghe nhạc nhẹ không bác, tiếng của em này có ấm không và mượt mà không bác.
    mong hồi âm của bác !(vì em đang định mang em này về cho cặp với em AR 310 HO )

21. tuanhp

tuanhp Advanced Member

Bác HAI quả là quá pro.
    Tham quan topic này em kính mong bác cho em xin ý kiến về em amp pioneer, sansui.Các em này cho tiếng có mượt mà, ấm áp không bác.
    Em định cho em nó cặp với em AR 310 HO của em (bác có thông tin gì về em AR của em không )
    Kính mong bác sớm hồi âm.Để em sớm cho các em về nhà em.
    Thanks!

22. minhtan

minhtan Advanced Member

bác Hai Lúa cho em hỏi thăm cái Marantz 2265 ? giá em này bên Mỹ khoảng bao nhiêu ?

23. Hai Lúa-USA

Dĩ nhiên là khác nhiều chứ bác. 120W versus 55W là 1 trời 1 vực nghe khác hẳn đi chứ. Hầu như cái nguyên lý nàp áp dụng cho tất cả các receivers. Mà cái 1120 là TOTL nên đúng là hơi khó kiếm.

24. Hai Lúa-USA

Sansui và Pioneer nghe nhạc gì cũng được bác à. Như tôi hau nói bác chịu khó kiếm mấy em khủng từ >100W nếu có điều kiện. Riêng em AR310 tôi chưa nghe nên khó thông tin cho bác. Mấy em AR đời này hoàn toàn không có gì đặc sắc, không có dư âm gì cả của các đời AR cổ như AR2ax, AR3 , vv.. do Teledyne mua lại hảng thay đổi design làm mất âm thanh đặc biệt của nó. Có người còn cho rằng đây chỉ là 1 cặp loa, được đục lổ (ported) sau đó được dán nhãn AR lên. Chán nhỉ!
    Nhưng có người nghe cặp này cho nó có HO tức high output có nghĩa là more efficient (dùng ít watt mà vẫn có thể nghe to được, giống loa kèn đó mà ..) và nghe khá hay.

25. Hai Lúa-USA

Em này giá chừng $200 bác ạ.

Share This Page

Loading...