REGA CLUB - NHỮNG CHÚ BÉ TÍ HON

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by baohun00, 11/10/09.

1. dunghp

dunghp New Member

post thêm hình di Bac, dung La san pham Rega san xuất tai Anh.

2. Be_Cool

Be_Cool Advanced Member

Chào cả nhà,
    Tình hình là em định phối ghép em Rega Sartun cùng với amply đèn ah, nhưng em hơi lăn tăn chất âm ko biết như thế nào ah?. Em nhờ các bác tư vấn giúp em với ah, sẵn có các bác nhiều kinh nghiệm trong và đã được chiêm nghiệm nhiều về Rega ah.
    Xin chân thành cảm ơn ah

3. Be_Cool

Be_Cool Advanced Member

Hix, đúng 1 tháng trời của câu hỏi này mà chưa thấy bác cao thủ nào của Rega Club giải đáp cho em ah :(. Kính nhờ các bác ra tay nghĩa hiệp chỉ giáo đôi điều cho em với ah :(

4. skr

skr Advanced Member

Cd player thì ghép với ampli nào mà chẵng được bác. chất âm thì tùy theo ampli (tiếng dày, tiếng mỏng) mà bác định phối. còn gu chủ đạo thì tùy theo sở thích của bác mà chọn thôi.

5. Mike

Mike Advanced Member

Saturn thì em ko biết, chứ Apolo tiếng tách bạch, lạnh lùng nhưng sạch và mỏng lét.

6. skr

skr Advanced Member

sạch quá, nên toàn sold sạch............................... :D

7. Be_Cool

Be_Cool Advanced Member

"Tiếng tách bạch" ---> nghe cụm từ này là em thấy thích rùi ah:) Nhưng mà cuối câu là "mỏng lét" thì em thấy oải quá ah :( Đến mà đau đầu với CDP hix

8. Be_Cool

Be_Cool Advanced Member

Dạ em ghép với amp đèn bác ah, em thích CDP cho tiếng chi tiết, nhưng ấm áp và tiếng hơi hơi dày ah... Bác có cái nào tư vấn cho em lựa chọn ko ah :(

9. Mike

Mike Advanced Member

Saturn đời cao hơn Apolo hả bác Bé Cool.....................................?

10. Be_Cool

Be_Cool Advanced Member

Dạ vâng thưa bác, Saturn đời sau của Apolo ah, nó nặng hơn về trọng lượng, giá cả của nó cũng nặng hơn so với Apolo ah ( nặng gấp đôi tiền bác ah)... Nhưng em lại nghe nhiều người nói ( người bán hàng của cửa hàng đấy nhé) bảo là Saturn ko hay hơn so với Apolo là mấy, so với số tiền bỏ ra thì ko đáng.. :( Mặc dù họ đang có cả Apolo và Saturn trong shop ah :( Làm em nghe xong cũng BỐI RỐI lun ah :(

11. Mike

Mike Advanced Member

Đây là hãng làm cd hay, tuy nhiên em có cảm tưởng cho hát Classic thì tuyệt, vì tách lắm, nhưng bác bảo dầy tiếng em e là khó.

Mà vừa dầy vừa tách mà lại tình cảm thì tìm hãng khác, nhưng giá cũng đau đầu đấy bác Kul ạ.

12. Be_Cool

Be_Cool Advanced Member

Vâng, em đang rất đau đầu với vụ CDP đây bác ah... :( Cũng chưa biết như thế nào nữa ah... Cũng có lúc em nghĩ trong đầu là cứ phang 1 cái CDP nào đắt nhất cho nó khỏi băn khoăn ah... :(. Em thấy bác đang chơi CDP Class phải ko ah??? Chất tiếng thế nào hả bác???

13. Mike

Mike Advanced Member

Khá hợp em, còn hay hay dở thì tùy tai, em cũng ko dám bình luận.,,,,,,,,,,,,,, :mrgreen:

14. smallvill

smallvill Advanced Member

Mình đang dùng Apollo ghép với Amp Plinius, loa Vienna và có nhận xét như thế này : Trebe mịn, trôi chảy - không dở. Mid thoáng, rộng, trau truốt, hơi lùi về phía sau - hay. Bass dầy, mềm, tốc độ - được. Tổng thể : chất lượng vượt tầm tiền. Tây đánh giá : Suturn chỉ để nghe âm thanh, còn nghe nhạc thì...không biết :) .

15. trico_1

trico_1 Approved Member

Bạn nên chơi theo bản lĩnh hiểu biêt và cách nghe của mình.Nếu kinh tế khá thì theo công th­úc của kinh tế thi trường ((giá cả phù hợp với chất luợng ))

16. Muzich

Muzich Advanced Member

Rega club dạo này yên ắng quá :D
    Em đang ship mâm Rega Planar 3 từ nước ngoài về để nhập hội cùng các bác. Nghe nói Rega Planar 3 cùng với Linn LP12 được các tạp chí nước ngoài đánh giá rất cao nên em đang nôn nóng chờ em nó về :D

Attached Files:

nguyenhoa77 likes this.
  17. Mike

Mike Advanced Member

Chúc mừng bác. Sang than là tẫu...

18. Muzich

Muzich Advanced Member

Vầng bác Mike. Từ dạo tư tưởng muốn sang LP tự nhiên nhìn thấy CDP chẳng muốn bật lên nữa đành bán đi cho đỡ tức :(

19. Mike

Mike Advanced Member

Vầng, đĩa than ở đẳng cấp khác, cao hơn và khó chơi hơn cd nhiều, chương trình cũng khó kiếm, bảo quản cũng cực, mà nghe lỡ có nổ lép bép cũng bực. Nhưng trong tẫu có sướng...

20. Muzich

Muzich Advanced Member

..........HAPPY NEW YEAR REGA CLUB :D :D :D ..........

Attached Files:

21. chitrung7121985

chitrung7121985 Advanced Member

em cũng xin tham gia hội Rega ....Em cũng đã có cơ hội sở hữu REGA Apolo , amply mira 3

Nói chung la giá rất vừa phải mà chất lượng thì quá hay từ âm đến hình

Tiêng REGA rất đặc trưng tách bạc trong trẻo nghe Vocal cực khoái ... trước em thay đầu CDP nên bán con Apolo giờ mua khó quá :(

22. Cai thang

Cai thang Advanced Member

Ý bác là ngoại hình Rega phải k ạ ?

23. chitrung7121985

Vâng về hình thức em thấy đơn giản la đẹp chứ em ko thích cơ bắp lắm :D .... về ngoại hình thi mỗi ng 1 ý nhưng em thấy đẹp :D

24. skyrider

skyrider Advanced Member

Bác mua được CD chưa ạ? Saturn tiếng dày hơn Planet (đời trước của Apollo), em chưa nghe Apollo nên ko biết Apollo với Planet thì khác nhau nhiều ko? Tiếng Rega thì lúc mới nghe ko ấn tượng lắm đâu ạ, nghe lâu mới ngấm. Không gian âm nhạc của Rega lùi khá sâu, sâu nhất trong mấy đầu CD em hay nghe. Về giá và những gì mang lại thì đúng là Saturn nó cách xa Apollo về giá nhưng cái nó mang lại thì ko cách xa nhiều lắm. Tùy gu nghe của từng người mà có người thích Apollo hơn.

25. chitrung7121985

Em nghe con Planet và Apollo rồi bác :D .... em thấy Apollo đáng mua nhất trong 3 con CDP của bọn này Saturn thi đắt quá ... Planet thì cũng hay nhưng ko = Apollo , hình như giá Apollo gấp 0,5 lần Planet.... Con planet tiếng hơi mỏng

Share This Page

Loading...