REL - sub bass cải thiện tiếng trầm cho dàn nghe nhạc.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by LQMH, 17/12/12.

1. Vdzung

Vdzung Advanced Member

Có Sub hay không có Sub tốt hơn ? Sub chỉ nên dùng cho KOK hay dùng cho cả 2ch ? 2 câu hỏi này phổ biến và tuỳ gu nghe nên có tranh luận cũng chả có hồi kết.
    Còn việc dùng Sub nào ( cụ thể thread này là REL ) thì em thật sự vote cho REL ( mặc dù em dùng Polk ) :)) :))
    Em nghe chưa nhiều nhưng chỉ thấy REL ghép vào dàn 2ch nghe hay chứ các sub khác ghép vào dàn 2ch nghe chuối cả buồng luôn. ( cái này tai em trâu, các Cụ Fan Sub khác cứ chém thoải mái nhé :) )
    Tuy nhiên cái hay của REL có 1 nhược điểm là nếu set vị trí không tốt thì nghe 1 bài nhạc đang quen quen mà hoá ra ra lạ lạ. Nhiều khi ca sĩ bình thường ở trước mặt mà bây giờ nó lại bên tai trái mới ghê chứ !!!!!!!!! ( em nào ca sĩ xinh ko sao chứ ông già già đen đen ở sát tai mình nghe nó cứ sờ sợ thế nào ấy )

2. Ngocthanhlam

Ngocthanhlam Advanced Member

Bác đăng sớm là ngon rồi,em tìm mãi T5 ko có hàng nên vừa làm 1 em T9 xong,chúc Bác chủ mau gả em nó

3. Khanhpq

Khanhpq Advanced Member

Có ai dùng đời s chưa cho tý review so với dòng t thế nào.

4. litono

litono Advanced Member

Các bác có thể tìm các loại sub mà có chế độ dành riêng cho nghe nhạc, âm thanh sẽ dễ chịu hơn nhiều , em đang sử dụng sub KEF PSW-2010 nghe nhạc rất ổn :mrgreen:

5. cuongthao16

cuongthao16 Advanced Member

em đang dùng bookshelf proac anniversary với naim xs thì không biết dùng sub rel có cải thiện bass xuống sâu không hả các bác ?

6. Hưng_Tây

Hưng_Tây New Member

Bác làm con Rel T5i sài thử đi. Khác biệt luôn ạ. Dòng này dễ chơi dễ nâng cấp.

Loading...