Revox hay Studer

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by Liam, 17/9/09.

1. tai_trau

tai_trau Moderator

Theo em 727 chắc khoảng trên 1k 1 tị là vừa. Còn 226 thì dạo này em thấy giá khó nói quá :(

2. Cominup

Cominup Advanced Member

Ấy cái 226 hồi hôm thấy giá chuyển nhượng có 6 loét thôi huynh ah. Thành ra là gấp đôi tiền nhau rồi chứ không phải là thêm một tí tị tì ti nữa đâu nhá. Hic hic! Chứ em biết nhiều ông thèm 727 lắm đấy.

3. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Đang nói về B226 mk1 và mk2 chứ không phải nói về B226 Signature đâu. :lol:
    Hai đứa trẻ sinh đôi, giống nhau như 2 giọt nước, nhìn bằng mắt không phân biệt được mà bảo chúng cất tiếng hát lên thì vẫn khác nhau nhiều đấy.
    Ông bạn bác quả có nội công thâm hậu như bass Đức. Kính phục! Chỉ bi nhiu chữ thôi đã nói lên tất cả.
    Ông ấy làm tôi nhớ đến ông Tây đánh trống tối qua. Rất lười biếng. Thỉnh thoảng mới làm cái tùng rồi lại lặn ra sau cánh gà rít mấy hơi thuốc lào. Thấy ông nhạc trưởng vời vào lại làm 1 tràng t..rờ ..ùng, rồi lại lặn ngay. Tiếng thì khô không khốc như A727 chứ chả thấy mềm thấy ấm thấy ngọt ngào gì cả. :D

4. Virgo

Virgo Moderator

Ơ, em thấy cái trống hôm qua là loại trống cổ và nhỏ hơn cái VNSO vẫn chơi nên tiếng nó thế đấy chứ ạ :mrgreen:
    Bác nói cái tiếng trống ấy nó như A727 làm em lại thèm rồi. Hôm nào cho em nghe thử cái A727 bác nhé.
    Thân.

5. khivang

khivang Advanced Member

Có Người từ hồi chuyển sang chơi băng cối, đĩa than bỏ xó mấy em 727, 730 lăn lóc trong gầm giường, gầm tủ, mạng nhện bám đầy nhìn mà xót hết cả ruột. Hắt hủi chúng nó thế mà động tý là bênh :lol:

6. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Đĩa than mà có kim thịn, phono box thịn thì A730 cũng vứt nữa là A727.
    Băng cối thịn 2 track đi với Studer A807 ( Revox bỏ) thì đĩa than mà không có phono box tử tế cũng coi chừng nhé. :lol:
    @ Virgo: Trước đây mình có nghe A727 với Tannoy SRM chứ chưa được SGM mà Ampli vô đich cứ khen giống Timpany thế.Chả còn gì nên bây giờ lên đây buôn cho đỡ buồn thôi.
    Cái tay hâm đang để A727 cho mạng nhện bám mình có quen, bác có thuê về nghe thử để mình ướm xem, cha này hôm qua được Loadeu cho 2 cuốn chèo với hòa tấu nhạc cụ dân tộc nên bỏ hết cổ điển rồi. :)

7. ThuyLT

ThuyLT Advanced Member

ấy ấy
    bác cho em xin địa chỉ lấo đấy đi em thì lại đang bỏ hết kim cối khi có RVX đây này
    hix

8. Virgo

Virgo Moderator

Cám ơn bác, thế là em biết " Cái tay hâm " ấy ở đâu rồi ạ

9. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Cối Revox thì còn tạm chứ kim Revox muốn vứt lại còn phải bỏ tiền thuê người ta đổ rác hộ. :lol:
    Không có EMT thì bét ra phải cỡ Thợ-rèn hẵng chơi. :D

10. Liam

Liam Advanced Member

Gần gấp đôi rồi bác ơi, A727 giờ đã 1k3 rồi.

11. SonBIDVBN

SonBIDVBN Advanced Member

Em thấy là studer phải có thời gian thì mới ngấm hết được cái hay của nó. Nếu mới nghe qua thì không thể cảm nhận được hết em nó. Nếu ngấm rồi thì e là bỏ nó rất khó đấy ạ.

12. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Đắt qua! Đắt quá!
    Đã xấu mù lại lắm bệnh mà thách cưới cao thế. Làm con Marantz cd72 chỉ bằng chỗ lẻ mà nom đẹp hơn, hoặc Esoteric X1 gì đó vẫn thừa ối tiền, nghe vừa bùi vùa ngọt vừa ấm vừa mềm, trống timpany cũng mềm mại như trống múa sư tử. Nghe giao hưởng thì các bè đoàn kết với nhau thành 1 khối thống nhất chứ không như bọn Studer: violon 1 với violon 2 cãi nhau chan chát rồi lại đuổi nhau sàn sạt, mà thằng bass rất vô trách nhiệm, thỉnh thoảng hừm 1 cái rồi lại im re, thằng kèn thì sợ chết chỉ dám đứng tít đằng sau toe toe chứ không dám nhảy vào giữa mà can gián, bọn cello đứng ngay canh cũng chỉ è è chứ chả bênh thằng nào.
    Tẩy chay bọn Studer đi cho nó xuống. :mrgreen:

13. andy

andy Advanced Member

:D Bác nói vậy chắc con 727 lên 15 tờ luôn quá bác ơi. :twisted:

14. NgoCanh

NgoCanh Advanced Member

Em khoái kiểu review nhạc của bác quá!

15. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Tôi đùa mấy fan Esoteric vì tự nhiên họ nhảy vào đây thôi mà.
    Bây giờ lại dì viu cho bọn Studer đỡ lên mặt nhé:
    Trong nghệ thuật thì đường thẳng bao giờ cũng khó thể hiện và đẹp hơn đường cong, chút méo mó mới duyên dáng và sống động hơn sự tròn trịa thái quá. Chúng ta thử hình dung xem ông họa sĩ vẽ tranh nuy mà lại dùng thước kẻ, com pa và thước nối đường cong để thể hiện cái đẹp mà tạo hóa ban cho phái yếu thì sẽ ra sao nhỉ? Da bạn đen cháy, mặt bạn min tu ( rỗ) mà thư ký của bạn nói thật thì bạn có nghe được không hay sa thải cô ấy ngay. Các cô thư ký được đào tạo tử tế sẽ nói: Nước da anh thể hiện anh đúng là người từng trải, phong sương, anh mới là X-men đích thực, em ghét những người đàn ông da dẻ trắng hồng, mặt mũi nhẵn nhụi trông như Pê-đê. Trong vòng tay che chở của anh em luôn cảm thấy yên tâm, thoải mái như con chim non được núp dưới cánh đại bang. ( Tăng lương cho cô ấy khẩn trương).
    Bọn Studer mà đem nghe hát đồng quê, nhất là nhạc vàng thì như đấm vào tai. Người ta nghe hát bằng tiếng Anh, tiếng Ý hoặc tiếng Pháp chứ ai nghe bằng cái thứ tiếng mà nói chuyện cứ như cãi nhau... Chê nó thì còn nhiều thứ chê lắm. :lol:

TiNgocuatoi likes this.
  16. One dola

One dola Advanced Member

Em chưa nghe 727 nhưng nghe B226 Sig phát tiếng chuẩn, chính xác, âm thanh ấm áp, mộc, vị trí các nhạc cụ tương đối rõ, nhưng âm thanh có vẽ chậm, em này lại không có phím revious, nên khi nghe chỉ tiến chứ không lùi.
    Nghe giống như nghe LP :mrgreen:

17. gianker

gianker Advanced Member

Nghe mấy đồ này chậm chạp, như ông già ý, chả có chút năng động, nhanh nhạy nào. Lúc nào cũng khề khà, chính xác thì vừa vừa thôi, chứ chuẩn quá thì nghe thấy nó cứ như nào ý, không giống như những loại khác. hí hí. :D Dùng mà không có nút tua lại cũng rất bất tiện.. :D :D :D

18. ThuyLT

ThuyLT Advanced Member

Nhà bác nói em mới nhớ RVX nó làm chỉ có Play/Next dek có lùi, muốn nghe lại phải bấm đúng bài đoàng hoàng rồi Play nó mới nghe; trên khiển lại còn phải bấm 2 tay mới chạy, bất tiện quá;
    Chả trách nó rẻ hơn tụi CDP Nhật Mỹ là phải, quá đáng đời :!:cho tụi bảo thủ .
    Bác nào chưa nghiện loại này đừng có dại mà chơi, bác nào chót chơi RVX B226 Signature rùi không thích hay ghét quá thì gọi em dùng hộ cho :)
    hic

19. Music-Wifi

Music-Wifi Advanced Member

Chào các bác!

E đang ngắm được e Studer 725, các bác tư vấn giúp e với, chất âm e này so với 727 thì sao ạ? với lại giá khoảng bao nhiêu thì múc được ạ?

E hay nghe nhạc Jazz, volca, đồng quê, ít nhạc vàng, Anh Thơ, Thu Hiền không biết e này có chơi được không ạ?
    Cảm ơn các bác và mong các bác góp ý.

20. Elegant

Elegant Advanced Member

Studer 725 so với 727 thì cũng như Teac 10SE so với Teac 25 ý mà.

21. Music-Wifi

Music-Wifi Advanced Member

Như bác Elegan đánh giá thì 727 hơn nhiều 725 có phải vậy không các bác? Các bác góp ý thêm giúp e, e 725 họ đang đòi e 1.050 usd, giá này có múc được không vậy các bác?

22. Apr4

Apr4 New Member

Như bác Elegan đánh giá thì 727 hơn nhiều 725 có phải vậy không các bác? Các bác góp ý thêm giúp e, e 725 họ đang đòi e 1.050 usd, giá này có múc được không vậy các bác?[/quote]

Em chép một đoạn trong topic Revox hay Studer bác tham khảo:

A 725 và B225 dùng 2 giải mã 1540.
    A 727 dùng 1 giải mã 1541 A, B226 dùng 1541 trơn, B226S ( không phải signature) dùng 1541 S1 ( 1 vương miện).
    Mạch A725 giống B225, còn A727 giống B226, tuy nhiên ngoài việc Studer A727 được lựa chọn linh kiện kỹ hơn thì nó còn có thêm 1 vỉ nhỏ và có kết nỗi balanc thật chứ không phải balanc "giả vớ" vì có cả mạch và biến áp cho đường balanc. B225 và 226 không có kết nối này.
    Chất tiếng: A725 có phần giống B225.
    Để nghe cổ điển, nếu có điều kiện thì bác nên chọn 727 nhưng giá nó gần gấp rưỡi 725.
    Lưu ý với bác: Nếu chót nghe được 727 thì sau này rất khó nâng cấp vì phải nhảy lên thẳng A730 chứ 731, 732 đắt gấp rưỡi 727 nhưng tiếng không hơn nhiều. Mặt khác, những ai nghe quen âm chất Nhật (trừ Teac) thường chê 727 khô và đục. Nếu bác thích đĩa than thì có thể mua 727 tạm thay, nếu chưa thích đĩa than thì hãy nghe kỹ rồi mới quyết không lại khổ.

Bác xem thêm ở đây: viewtopic.php?p=598999.

23. skqthtb

skqthtb Advanced Member

Em vừa vác vè em Studer A725 13,5 trem thấy suất sắc đấy chứ các bác

24. Steelman

Steelman Advanced Member

"Xuất sắc", bác ơi. :p

Chán bán nhớ ới anh em nhá. :lol:

25. tklinh

tklinh Advanced Member

Theo em nên chọn Studer mặt dù bề ngoài em này nhìn rất chán :mrgreen:

Share This Page

Loading...