Revox Sóng Ngầm

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by amcc08, 7/5/08.

1. sevensix

sevensix Advanced Member

em thấy con studer a727 trên đó có con ic đóng mát toshiba là zin hay là bị lô rồi các bác? em cũng thích mấy em studer này quá nhưng còn ngại ngại :D
    thấy con d730 của bác sontuoc nhìn thèm quá !!!

2. newbiePMH

newbiePMH Approved Member

Em đang tìm em Ampli Revox 750S về ghép với đôi Canton Karat 60; Bác nào dùng rồi cho em xin chút ít review đc ko ạ ?

3. huumiu

huumiu Advanced Member

Em thấy có bác rao bán đôi loa Revox (em không nhớ model) trông rất hầm hố. Không biết dòng loa này nghe hợp thể loại nhạc gì các bác nhỉ?

4. thutruong70

thutruong70 Advanced Member

Loa hầm hố thì nhạc cũng hầm hố Bác ạ, là em dự thế chứ cũng chưa được nghe cặp này ạ :D hình như Symbol B ?

5. n_nhoang

n_nhoang Advanced Member

Tiếng cặp loa này nó vững vàng và người nhớn , nhưng đồ đánh không dễ phối ,em vừa được nghe qua :mrgreen:
    Nhân tiện lối cái Topic lên cái , mình mê Revox lâu gồi nhưng không biết nói những lời có cánh nên đành nghe mọi người nói là chính . Tuy nhiên Revox đã có tuổi nên việc bảo dưỡng và chăm chút nó hơi mệt một chút nhất là dòng CDP , theo em Revox cũng khá là bền đấy chứ

6. Minhtuyet1976

Minhtuyet1976 New Member

Các bác cho em tham gia hội với, thực ra em chơi revox cũng được hơn một năm rồi nhưng không được biết đến hội. Bộ của em đang chơi là loa revox symbol b, amply b780 , CD c221 và studer 227. Rất mong có một ngày gần đây được giao lưu với các bác

7. hoa audio

hoa audio Advanced Member

Wellcom ReVox Sóng Ngầm! E đang có 2 con băng cối ReVox A 77 và B 77 MKII ,hát rất chuẩn ,chưa có trục trặc gì ,A E xài có vấn đề gì xin chỉ giúp ! Thank !

8. superfarmer

superfarmer Advanced Member

B77 hay nhất là cái dao cắt băng! Nghe dở thì lấy dao cắt bỏ là xong he he :)

Nói vậy chứ B77 đặc biệt MK2 thì nghe tiếng rất nét, giọng ca sỉ ngân nga luyến láy rất tình cảm nhiều khi nghe rất xúc động!

Thân chào!

9. hoa audio

Hi ! Lão Nông miệt Phú tân kiến thức rộng nhỉ ! A E cần tư vấn về Âm nhạc thì nhiệt tình nhé ! để A E đỡ tốn học phí :"Đam mê nào rồi cũng phải trả giá thôi" :idea: Thân chào !

10. linhtrang

linhtrang Advanced Member

dạ em xin có lời chào các bác trong revox fc ạ ,em cũng mới tập tọe va với dòng này nhưng của em là ampli thôi ạ ,em đọc trong đây thấy các bác bàn luận về cd ,băng cối ( em gọi vậy) mà không thấy các bác nói về ampli ,cá bác ai đã và đang dùng ampl revox b780 cho em chút ý kiến về em nó và ghép loa gì ,em đang ghép với dt 44 ,có bác nào ghép giống em không ạ .và cho em hỏi thêm con b780 so với b750mkii chất âm con nào tốt hơn ạ ,em nghe nhạc vàng .

11. hoa audio

Hi ! bác linhtrang ,mừng bác đã tham gia FC để AE cùng chém gió , mình có nghe ReVox CD B225 , băng cối A77, B77 MKII ,và DT 66 đánh rồi , còn DT44 chưa nghe.Mình có nhận xét cá nhân thế này; Chất âm ReVox thì na ná nhau , đồ nhiều tiền hơn, cao cấp hơn thì tiếng dày và rộng mở hơn <tạm gọi 'âm hình rộng '>.Bộ dàn của bác nghe nhạc vàng mình nghĩ cũng ổn lắm rồi, Rất châu Âu <gu mình cũng vậy>. Bác hãy tham khảo nhiều người nhé ! Thân chào !

---------------------------------
    Học ,học nữa ,học mãi !!!

12. hoa audio

Bác nghe nhạc vàng theo E thì b780 tốt hơn so với b750mkii vì thường b750mkii ra đời sau thì được cải tiến về chất âm , mà nghe nhạc vàng thì cần chất âm mộc và tối tối tí sẽ hay , gu E vậy , còn Bác thì nên nghe thử cho chắc ! đỡ tốn hoc phí . Thân chào !

13. linhtrang

vâng cảm ơn bác đã góp ý ,em chỉ dùng cd thôi chứ em không dùng băng to như các bác ạ ,và em xin hỏi thêm ampli revox b750 thì ra đời trước con 780 ,vậy con b750mkii em nghĩ nó cũng trước chứ ạ ?

14. linhtrang

dạ cho em hỏi thêm các bác đã ai ghép ampli revox b780 với loa canton 1000 chưa ạ ,liệu nó có hợp ko ạ ?

15. hieppv1986

hieppv1986 Advanced Member

Em xin góp vui với AMP REVOX A78 MKII đang ghép với HECO SK360. Phải công nhận đã nghiện chất âm của Đức rồi thì cai nghiện đúng là khó thật.

16. 0937668847

0937668847 Approved Member

em cũng đang muốn tìm 1 em amp REVOX A78 MKII bác nào có ý định nâng cấp ớ em câu

số cầm chân của em đây 093-766--8847 cảm ơn các bác!

17. Minhtuyet1976

Minhtuyet1976 New Member

Revox sóng ngầm chìm quá các bác nhỉ

18. vuminhxdhp

vuminhxdhp Advanced Member

Bác có B780 một thời e đam mê mất ăn mất ngủ nhưng chưa từng được sở hữu vì đăng mua chả thấy ai bán. Lúc đó e đang chơi Cd Revox B225 thấy Revox quá tuyệt vời. Chất âm mộc mạc cực kỳ, trung trầm rất hay, đặc biệt nền âm tĩnh nghe rất đĩnh đạc nhưng đúng chất đức nên cảm giác hơi khô và chính xác. Giờ e chả còn sở hữu đồ gì của Revox nhưng vẫn ko quên được chất tiếng của B225. Vẫn hoài niệm về nó. Sau này có đk rất khoát e sẽ sở hữu lại. E xin tham gia cùng hội Revox để có cơ hội chém và biết thêm nhiều thông tin về Revox.

19. vuminhxdhp

Toàn tập Đức quốc xã của bác chắc nghe phê lắm. Niềm mơ ước của e đó.

20. vuminhxdhp

Cảm ơn bác. Bác cho e xin luôn đ/c để nếu có dịp e sẽ điện trước để qua bác nghe bộ Đức toàn tập chắc phê lắm. E ở HP chắc hơi xa bác rồi.

21. genevebxl0811

genevebxl0811 Advanced Member

Có bác nào đã chơi hoặc nghe qua cặp loa Atrium của Revox chưa ạ? Em thấy nó cũng hầm hố và nặng tới 38kg, độ nhạy cao (92db) mà lại 4 ohm thì có dễ đánh ko ạ và đánh bằng ampli nào thì hợp. Em đang lăn tăn ạ. Thanks các bác.

22. Đức Sơn Tây

Đức Sơn Tây Advanced Member

Xin chào các bác. Các bác cho tôi hỏi cdp Revox B226 trơn và B226 Signature cái nào hợp với nhạc vàng hơn ạ. Thanks các bác nhiều!

23. 0937668847

0937668847 Approved Member

các bác khi có Revox rồi chỉ tập trung vào nghe thôi ít tham gia :lol:

24. linhtrang

Dạ em hầu như ngày nào cũng vào hóng xem có bài nào mới không mà thấy các bác ít bình luận quá

25. linhtrang

vâng cảm ơn bác Minhtuyet1976 có dịp em cũng sẽ ghé qua bác nghe thử ạ ,tiếc là bác ít ngó bài quá em hỏi ghép rev 780 với canton 1000 lâu rồi giờ bác mới cho ý kiến nhưng loa nó bay rùi ạ .

Share This Page

Loading...