RFT

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by caithang, 22/6/07.

1. krk 9000b

krk 9000b Advanced Member

E cũng đã thay mấy đôi gân loa khi bị cứng do lão hóa rồi. Trước đây ko biết cứ muốn giữ gin, nhưng vì thế nên ghép mãi mà tiếng vẫn khô và cứng lại không có bass nữa. Khi thay gân thì mọi việc ok

2. krk 9000b

krk 9000b Advanced Member

E cũng đã thay mấy đôi gân loa khi bị cứng do lão hóa rồi. Trước đây ko biết cứ muốn giữ gin, nhưng vì thế nên ghép mãi mà tiếng vẫn khô và cứng lại không có bass nữa. Khi thay gân thì mọi việc ok

3. hadv

hadv New Member

vừa mới thay gân cao su để lâu ngày nó cứng khự, thay gân mút cho cặp loa RFT-CASCADA 6401, SX 1988 tại LEIPZIG(DDR)
    nghe quá ổn luôn, amp ly gì cũng ra BASS , đặc biệt dành cho FAN nhạc ROCK....

4. stentorian1936

stentorian1936 Advanced Member

E nghe cặp toàn dải FC RFT Sachserwerk 20 cm. Gân giấy màng mạng nhện. Bass sâu gọn, độ động tốt, trung âm và dải cao tốt. Có lẽ toàn dải thì em dừng bước ở cặp loa này.

5. music-lover

music-lover Advanced Member

Bác nào đãn dùng toàn dải RFT L3402 cho em chút review ạ, em đang quan tâm đến em nó.
    Cám ơn các bác ạ.
    Thân

6. music-lover

Phiền bác chút, bác có thể cho em nghe tham khảo được không ạ, em cũng hay nge classic, đang lăn tăn liệu fullrange có thể hiện được các symphony không
    Em ở Hà Nội
    Cám ơn bác

7. lieuhongquan

lieuhongquan Advanced Member

xin phép chủ top cho e tham gia vào hội rft với ạ.e thì k có nhiều đồ rft duy chỉ có mỗi 1 bộ pa2030 và loa ziphona b7186 thôi ạ.xl e là thành viên mới nên e k biết up ảnh.

8. ngocph

ngocph Approved Member

Chào các bác. Tình hình là em có một em L2322, em đóng cho em nó cái thùng TL của bác VVXUAN, em đang đinh cho em nó chơi với Ziphona HSV 900 vậy xin các bác cao thủ cho em xin tí nhận xét.

9. music-lover

Chào các bác, cho em hỏi chút ạ.
    Em cũng đang quan tâm đến rft fullrange, đại để như rft L2153, rft L2359..., nhưng thấy công suất của chúng chỉ vài wat, các bác cho hỏi công suất nó bé vậy mà phòng nhà em lại 27-30 m2 thì liệu có dùng được không ạ , ampli nhà em là tube 20 w/kênh. nếu "được" thì hay quá vì em ngắm nghía rft lâu lắm rồi
    Mong các bác nhiệt tình chỉ bảo giúp ạ
    Cám ơn các bác

10. vvxuan

vvxuan Advanced Member

Mấy loại này độ nhạy cao nên chỉ cần vài W là đủ nghe bác ah. Ví dụ loa của bác đã đóng thùng có độ nhậy 100dB, thì khi nghe nhạc trong phòng bình thường bác chỉ cần 4W là được 106dB to lắm rồi ah.

11. music-lover

Cảm ơn bác, thế là em vững tâm để chuẩn bị nhảy vào...hố vôi rồi :)
    Hôm nào em sẽ xuống phiền bác check hộ nó và thiết kế đôi thùng loa, à cũng cần xem có nên thêm supertreble nữa không
    Tks bác.
    have good holliday,

12. lieuhongquan

chào các bác trong rft club e đang muốn mua 1 đôi loa toàn dải rft 20cm.vậy bác nào đã chơi có thể tư vấn cho e 1 đôi đc k ạ.
    e nghe chủ yếu nhạc vàng,hoà tấu không lời.phòng nghe 20 mét vuông.
    e đang ngắm nghía đôi rft l2153,nhưng e k biết thông số về công xuất và độ nhạy của đôi này.bác nào đã chơi đôi này rồi cho e xin chút thông tin ạ.
    e cảm ơn các bác ạ.

13. music-lover

Theo em, bác cứ đến chỗ mua mà nghe thử, thường là họ có vài mẫu thùng cho thử, em cũng làm vậy giờ đang dùng toàn dải rft.
    Tiện đây xin ra nhập hôi với đôi toàn dải RFT L3550P nhện phíp, 20 cm, nam châm alnico, thùng open baffle

Attached Files:

14. to khoe

to khoe Advanced Member

xin chào cả nhà e xin gia nhập với e 3060.trc e nghe ar4 gom lúa mãi mới mua dc.bây h xin ae chỉ giáo cách đóng thùng sao cho hiệu quả nhất.e cũng ít thóc,con nhà nghèo khổ thế.e nghe băng cối là chính mong tin ae.tks cả nhà,ko ai giúp tùi à/?????? :(

15. music-lover

Đề nghị các bác khi nhập hội rft thì phải show hình lên và đưa ra nhận xét về nó, có như vậy hội rft mới hấp dẫn và anh em mới có dịp học hỏi và ngắm nghía...chứ cứ thả nhõm vài chữ thì ...nói thật là chả muốn xem,
    Cheer,

16. lieuhongquan

đôi loa của bác music-lover đẹp qúa,nhìn mà thèm.hôm trước e đi nghe thử loa nhưng nghe trượt.ông chủ vắng nhà mới đau chứ.

17. music-lover

Vâng cám ơn bác đã khen, rft trung âm rất tốt, hơi khô, nếu bác thích bass thì phải đóng thùng rồi, có nhiều dạng thùng, nếu bác tự đóng thì phải mạo hiểm tí, còn không thì có một số bác bán sẵn thùng bác cứ vác củ đến ghép vào, ưng lỗ tai thì bê thôi. Lưu ý toàn dải 20 cm rất mạnh về trung âm, nếu bác cố lấy nhùng có nhiều bass thì phải cẩn thận đấy, vì càng cố tăng bass lên thì bass càng méo, càng dở, nên nghe bass nhẹ nhàng thôi. Em cũng vác củ loa chạy dông khắp để thử thùng, nhưng không ưng cái bụng, thế là về tự làm đôi open baffle, nghe mid thì thôi rồi, nhất là nghe bộ dây, nó như cào vào ruột mình ấy, rất đáng để hi sinh bass. Em tạm chơi thế, sau này gặp được thùng nào ưng ý thì làm đôi, thỉnh thoảng thay đổi cho nó có cảm giác mới.. :)

18. lieuhongquan

cảm ơn bác music-lover đã cho e những thông tin về toàn dải rft để a e xách định hướng đi đúg cho phù hợp gu nghe nhạc của mình.
    cá nhân e hiện cũng đang sở hữu 1 bộ rft mini.nhưng e muốn 1 đôi toàn dải "mồm to" chút.
    công nhận rft chơi guitar hay thật,và được cái e cũng k thíc nghe nhạc nhiều bas qúa.toàn dải rft có lẽ là hướng đi đúng của e.
    lan man đang phê thì nhận đc đt trả lời của shop về đôi rft 20cm,hôm trước e điện hỏi thì chủ shop nói "có nhưng để a xem lại giá đã".và hôm nay là "e ơi rft 20cm 8 đồng e nhé".thui e đi rửa mặt cái cho tỉnh rùi ra kiểm tra ví tiền xem sao.

19. music-lover

Việc mua bán thì thuận mua,vừa bán, em không dám có ý kiến gì, theo em bác nên tham khảo thêm, rồi cũng nên so sánh với 8 đồng đó có lựa tốt hơn chăng, còn vẫn máu rft thì nên kiên nhẫn. Em may mắn rồi bác ạ.
    Nói thêm về rft là rft rất hợp với nhạc không lời, bộ dây và bộ gõ, nge sẩm thấy tiếng gõ cứ chát chát đanh gọn như đang ngồi trước chiếu sẩm í.

20. asasas

asasas Advanced Member

up ả đâu rễ vì dung lượng nhỏ.bác là bang chủ rft đúng ko.nếu thế cônnng lực thượng thùa có cần ả mới tư vấn ko nhỉ.các topic khác cũng up ả hết chắc ....ai có đk thì up thui có nhất thiết phải bắt buột ko nhỉ.rất mong các bác đi trc tư vấn để đi đến cái hay.còn theo e chơi ván hở ko hay.nnhieeuf cao thủ.trưởng lão khuấy vụ ván hở xong bỏ của hết roaiiiif.thân

21. music-lover

Bác ơi, em không là bang chủ của rft, em đề nghị vậy, còn up hay không là quyền của từng người, không có qui định nào buộc phải thế cả, có điều up lên thì fan club nó sinh động, hấp dẫn và chắc có ích hon phả không bác, còn muốn up thì các bác phải dùng paint của window resize nó nhỏ xuống còn dưới 150k thì sẽ up được..
    P/s: ván hở hay hay không hay là cảm nhận của tuỳ từng người. Trưởng lão cũng vậy, có vị thích, vị không cái này em không có ý kiến gì ạ. Vài lời chia sẻ.
    Thân

22. to khoe

to khoe Advanced Member

;loa nhà e đây.cao to ra phết ................ :shock:

Attached Files:

23. music-lover

bác chơi thế ai theo được toàn dải+r2r chẹp chẹp....củ 30 cm hả bác, thùng củabac như là thùng kín phải không, em đang tìm hiểu thùng kín

24. tuluck

tuluck Advanced Member

Chào H nhé Nirvana lowther..... Giờ lại rft nể quá . Nói vui vậy thôi H Mua cặp đó ở shop nào vậy giá có cao ko pm cho tôi biết với nhé cũng đang tìm 1cặp củ alnico mà chưa gặp . Thân

25. to khoe

to khoe Advanced Member

củ 30cm tui cho vào thùng Isophon Orchester 2000 có 2lo thông hơi đằng sau.ô a cả dấu giá trên ebay về cho >10t.nghhe voicee,đàn dây,tốt bassss lửng huhu.theo các bác do đâu hihi.nhac .>75 ko phê bằng ar4

Share This Page

Loading...