RFT

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by caithang, 22/6/07.

1. music-lover

music-lover Advanced Member

Tiếng bass chưa hay thì có thể do không hợp thùng, kể mà có điều kiện thì phải đo đạc các thông số, sau đó căn cứ vào đó thiết kế hùng thì mới chuẩn bác ạ, chứ cứ lấy củ lắp đại vào thùng nào nào đó thì hêm xui lắm, chính vè vậy mà em mới chỉ chơi ván hở đã, sau tìm hiểu kỹ thì có thể sẽ đóng thùng. Bác có củ loa hay thế thì rất đáng để làm cẩn thận. Còn chất âm của rft nó mộc và hơii khô, không hợp với nhạc vàng lắm đâu, có lẽ nó hợp với nhạc không llời, vocal, classic, chầu văn, sẩm :)
    Thân

2. to khoe

to khoe Advanced Member

[ơi thế ai theo được toàn dải+r2r chẹp chẹp....củ 30 cm hả bác, thùhơi đằng sau.ô a cả dấu giá trên ebay về cho >10t.nghhe voicee,đàn dây,tốt bassss lửng huhu.theo các bác do đâu hihi.nhac .>75phê bằng ar4[/quote]
    Tiếng bass chưa hay thì có thể do không hợp thùng, kể mà có điều kiện thì phải đo đạc các thông số, sau đó căn cứ vào đó thiết kế hùng thì mới chuẩn bác ạ, chứ cứ lấy củ lắp đại vào thùng nào nào đó thì hêm xui lắm, chính vè vậy mà em mới chỉ chơi ván hở đã, sau tìm hiểu kỹ thì có thể sẽ đóng thùng. Bác có củ loa hay thế thì rất đáng để làm cẩn thận. Còn chất âm của rft nó mộc và hơii khô, không hợp với nhạc vàng lắm đâu, có lẽ nó hợp với nhạc không llời, vocal, classic, chầu văn, sẩm :)
    Thân[/quote]
    tks bác nhưng diy thùng đâu dễ huhu cố gắng học hỏi để có e rft chơi đến già khỏi lăn tăn,đang tìm chồng ngoại đẹp trai to cao cho e nó :shock:

3. binhhaiphat

binhhaiphat Approved Member

http://www.upsieutoc.com/image/WXus

e cũng có cặp frt b9282 nghe rat ok .nhung thì thoảng hơi rè.ở giưũa loa bass thủng 2 lỗ to e ko muon làm lai sợ bị gọi là ko nguyên bản.
    đây la thông sô của nó

Đánh giá sức mạnh:

35 W

Công suất tối đa:

50 W

Trở kháng danh định:

4 Ohm

Tần số đáp ứng:

50-20000 Hz

Tần số Crossover:

800 Hz; 5.5kHz

Độ nhạy đặc trưng:

86 dB

Công suất hoạt động:

10 W

Chiều dài của cáp kết nối:

4 m

Khối lượng tịnh:

10 l

Kích thước (W x H x T):

235 x 340 x 225 mm

Thánh Lễ:

8,8 kg

Đơn giá:

440 - M

và e đang chơi âm li pioneer j990
    1.AMPLIFIER STEREO TUNER PIONEER SX-J990:

Công suất ra loa: Front:100W+100W/ 8 ohm; Rear: 50W/ 8ohm x 2;Center: 25W

Điện áp: AC110/120-127/220-230/240 V. 50/60Hz.Nặng : 7,80kg.Size: 360(W) x 366,50(D) x 135(H)mm.
    cho e hoi.em dung ampli nay co a huong gi den loa ko.va cần bổ xung cái gì nữa để nghe tốt hơn và có nên vá 2 cai lỗ thủng đó ko.
    em thank các bác nhiều.e ở nghệ an

4. music-lover

Thân[/quote]
    tks bác nhưng diy thùng đâu dễ huhu cố gắng học hỏi để có e rft chơi đến già khỏi lăn tăn,đang tìm chồng ngoại đẹp trai to cao cho e nó :shock:[/quote]
    Em nghĩ 30 cm chơi ván hở cũng hay rồi, bác thử chưa.

5. ngocph

ngocph Approved Member

Thôi thì có em còi còi cũng nhâp với các bác vây. Hình thức chưa ngon lắm nhưng cây nhà lá vườn các bác ạ. Từ ngày trúng độc audio em cứ chơi hoài rft. Giờ cũng có đủ bô 13cm, kể cả monitor 13cm.

Attached Files:

6. music-lover

Loa 16 cm mà bác gắn vào TL dài thế thì bass có ổn không?

7. lieuhongquan

lieuhongquan Advanced Member

đôi của bác Ngọc hình như là l2302,đôi này 13cm đúng k ạ.thùng này cao bao nhiêu cm a Ngọc ơi?

8. ngocph

ngocph Approved Member

Thùng này Cao 70 bác ạ. Nghe bass rất tốt. Đôi này là L2322, thi thoảng em thay L2301 vao nghe

9. ngocph

ngocph Approved Member

Nếu 16cm, hay 20cm thay vào thì thùng còn dài hơn nữa bác ạ. Cai này em đóng theo mẫu của bác VVxuan nên cũng đã đươc kiểm nghiệm. Mấy bác Cao tuổi cũng đánh giá là khá

10. lieuhongquan

lieuhongquan Advanced Member

bác Ngọc show hết bộ sưu tập RFT của bác cho anh e ngắm với ạ.

11. haimai

haimai New Member

e đang dùng amply của England .Texan..ghép với RFT Carina .9331..nghe cực ổn. Cặp này nhiều ngưòi nói rất khó đánh ..

12. haimai

haimai New Member

e vừa có cặp RFT 3060..chưa biết nên DIY thùng nào..các bác giúp e với..

13. longchengly

longchengly New Member

em là thành viên mới sau một thời gian sưu tập cũng có được vài con ampli rft rema41,42 loa b7186,3010 nói chung là cỏ nhưng chất âm tuyệt.nay con rema42 của em đổ bệnh nổ lộp bộp một vế rất to em sợ chết loa các pro cho hỏi cách khắc phục thanks

14. longchengly

longchengly New Member

ampli rema42 của em có lúc tịt 1 kênh lúc nghe được thì lại nổ lộp bộp vế đấy.các bác biết chỗ nào sửa đồ đức chỉ em với.cảm ơn nhiều

15. music-lover

Thưa các bác trong hội,
    Nghe các bác ca ngợi loa RFT mà em sung sướng cái thằng nguời, vì em cũng đang dùng loa toàn dải rft :) . Thế nhưng chẳng lẽ rft hay thế ư, không có điểm kém nào ư?. Em muốn các bác đã dùng loa rft và có điều kiện so sánh với loa của hãng khác để thấy rft cũng điểm kém nào, cách khắc phục ra sao, chia sẻ cho anh em biết.dạo này rft phong trào xuống quá! :lol:

16. LUU LINH LANH

LUU LINH LANH Advanced Member

Chào tất cả ae là fans của RFT :D . Tôi xin ra nhập hội với căp củ loa RFT 3702 bass 40cm. Hiện đang cho em nó bệt đất ca hát vơi amp EL34 se mà đã thấy mit lồng lộng với giọng ca Tuấn Hiệp.
    Vậy xin các bác đi trc chỉ cho 1 vài mẫu thùng nào cho nghe hay. Xin cám ơn !

17. music-lover

Đầu tiên, bác hãy thử em nó với open-bafle xem ra răng!

18. LUU LINH LANH

Vâng tks bac, tôi đã thử với thùng hở cảm nhận bước đầu là tiếng trung rất rộng và có lực bass thì thiếu và yếu còn trep cũng đc. Tổng thể tôi thấy âm thanh của nó ko đc đẹp ko đc phiêu...Nếu đem em này nhét vào thùng loa kiểu Onken như Taynoy bas 4 tấc thì tiếng có gọn gẽ phiêu diêu hơn ko? Ko biết đã có bác nào sở hữu và có kinh nghiệm điều trị em này xin tư vấn dùm cám ơn !

19. LUU LINH LANH

20. My FB

My FB Advanced Member

Với đáp tần 50Hz-5Khz thì em nghĩ bác cần bổ xung thêm trên dưới nghe mới phê được :D
    Bác tham khảo thông số em nó ở đấy ạ
    http://www.radiomuseum.org/r/fernm_leip ... _l370.html
    Chúc vui

21. LUU LINH LANH

Vâng cám ơn bác My. Vậy cái này gần như Bass hả bác? Thiếu dải trung cao và trép trầm trọng...Nhưng sao nghe nói loa này là loai dải rộng là thế nào các bác nhỉ?

22. mycoiZZ

mycoiZZ Approved Member

khoe các bác em vừa mua được đôi loa RFT B3010 chưa có amply gép ạ nhờ anh em tư vấn

23. LUU LINH LANH

Trc hết tôi mẫu thùng loa toàn dải đa năng của Khang-audio. Cũng thêm vào 1 trép Isophon ,loa bass thì dùng cuộn dây 2mH cản lấy thêm bass, loa trep thì dùng tụ 2uf cản lấy thêm trép. Không biết có ổn ko đây chứ ? Vì thùng loa chưa đóng xong.

24. ncthanghn

ncthanghn Approved Member

Các bác còn chơi amp RFT ko ạ, vắng vẻ quá. Các bác cho em hởi xxx chút RFT sv3930 so vơi sv210 thì cái nào cho chất âm hay hơn ạ? Em định gia nhập club với các bác nhưng phân vân hai cái amp trên. Giúp em với ạ

25. toangtg83

toangtg83 Advanced Member

Các bác ơi cho em xin tư vấn loa ziphona b7185 với ạ. Ghép với amply nào cho hợp ạ.

Share This Page

Loading...