ROGERS STUDIO 1

Discussion in 'Loa' started by minhtruc, 9/3/12.

1. minhtruc

minhtruc Advanced Member

Chào các Bác cao thủ !

Em vứa mua cập loa Rogers Studio 1 ( do một người bạn giới thiệu ) ghép với Accuphase P300L nghe tạm tạm nhưng không được vừa ý . Xin nhờ các Bác cao thủ chỉ giáo cho Em sử dụng Ampli nào nhé. :?:

Cám ơn các Bác nhiều!

Tags:
  2. NTL

NTL Advanced Member

Kiếm amply Anh Quốc mà chơi bác à, tốt nhất là amply Rogers luôn nha bác.
    Chúc bác vui với audio :D
    P/s bác post lộn chuồng rồi ạ.

3. roberdlee

roberdlee Advanced Member

đèn đi bac, e đánh với Kt88, ngon choét, e nghĩ vấn đề ở cả cd của bác nữa

4. minhtruc

minhtruc Advanced Member

Bác có thể chỉ rõ dùm Em model nào và shop nào bán không? :!:

Cám ơn Bác đã chỉ giáo, Em Chỉ mới vào con đương Audio thôi, còn nhiều gian truân lắm nhỉ.

5. minhtruc

minhtruc Advanced Member

Em đang sử dụng CD wadia 830 liệu có ổn ko Bác??

E nghe lời Bác hướng dẫn, ngày mai đi mượn ampli đèn của Anh bạn nghe thử.

Cám ơn Bác đã chỉ cho Em.

6. Music-Wifi

Music-Wifi Advanced Member

Cặp loa này e cũng đã được nghe, nói chung trong tầm giá e nó khá hay đều 3 dải. Vocal, jazz, nhạc cụ hòa tấu đều chơi ổn. Lần đó e thấy bác chủ ghép với Power Quad với Pre đèn gì đó e ko nhớ. Bác chủ cứ tìm hiểu mượn nhiều loại ampili về quại xem sao, vậy mới có cái thú setup audio.

7. Dinosaur

Dinosaur Advanced Member

Audio Choice đang có ampli đèn Roger E 40 chạy PP đó bác.
    Cộng với Wadia của bác thì quá ổn

8. audiothichoto

audiothichoto Advanced Member

Đang có bác rao em Creek 5350SE đấy bác ơi, giá khoảng 16tr ghép với em này là ngon đấy

9. dc123

dc123 Advanced Member

Em cũng đánh với đèn EL34 va KT88 và rất thỏa mãn với kết quả. Sau đó 1 cao thủ cũng nói với em là trị Roger Studio 1 thì phải dùng đèn. Dùng bán dẫn thi phải là loại gấu, "1 tiền gà 3 tiền thóc" mới được đó bác ạ.

Bác ở đâu mình giao lưu hội Roger Studio 1

10. minhtruc

minhtruc Advanced Member

Em ở quận 8 thành phố HCM , Khu dân cư Bình Đăng, còn Bác ở đâu vậy?. Nếu hội ở Sài gòn cho Em gia nhập với. Thân.

11. TRUONGNGHIAaudio

TRUONGNGHIAaudio Advanced Members

bác thử tham khảo amply đèn cayin A-55T

12. underlowend

underlowend Advanced Member

Chào các bác,

Em đang ghép Rogers Studio 1 với ampli đèn 2E22 single DIY (7-8W)thấy rất ok với nhạc vàng(băng cối- cá nhân em thấy thích hơn nghe AR), với jazz thì cảm nhận nhẹ nhàng thong thả nhưng lại hơi ít gai góc. Riêng với giao hưởng thì với phối ghép của em thấy chưa đủ lực, chưa thể hiện được sự hoành tráng, có thể do ampli công suất chưa đủ. Theo cá nhân em Rogers là loa thể hiện tốt nhạc tính, hợp với ampli đèn, phang em nó với công suất cao, rề pao có thể sẽ làm mất đi thế mạnh của nó.

Thân.

13. minhtruc

minhtruc Advanced Member

Cám ơn Bác đã chỉ chổ nhưng giá cao quá Bác ơi, Theo E nghĩ chơi second hand cũng được ko cần mới đâu Bác. Thân

14. dotiendung

dotiendung Advanced Member

bac tes thu voi ampli rotel vi cung ANG QUOC co le tot hon.

15. minhbebe

minhbebe Advanced Member

roger a75 serie 2 là ngon lành luôn vì em cũng đã từng chơi 1 cặp roger. đánh bán dẫn hay hơn nhưng theo em a75 là thích hợp còn e40a thì hơi đắt.

16. dc123

dc123 Advanced Member

Em nghĩ do độ nhạy của Roger 1 co 87db nên bác đánh SE 7-8W thi hơi yếu. Do đó chơi giao hưởng sẽ không đủ lực và có thể sẽ hơi rối ở những đoạn cao trào. Em ghep với PP KT88 khoảng 25W hoặc PP EL34 50W nghe rất ổn bác a. Mà KT88 25W lại thể hiện hay hơn mới chết. Do đó không phải cứ độ nhạy thấp là phải dùng ampli cs cao hoac pre-pow đâu bác nhỉ. Hợp với nhau là chính. Cái gì cũng có duyên số hết bác ơi. Bác ở SG thì giao lưu hội Roger 1 bác nhé.

17. minhtruc

minhtruc Advanced Member

Bác nói quá đúng, E cũng thich E 40a lắm nhìn cũng đã con mắt,ơ Audio choice bán 2500USD gấp 4 lần giá loa Em nên Em thấy ko hợp lý, Em cũng đang kiếm second hand nếu giá ok là Em rước về liền. Thân

18. minhtruc

minhtruc Advanced Member

Chào Bác! ampli rotel loại bán dẫn hay đèn vậy Bác. Nếu được Bác chỉ Em model và giá khoảng bao nhiêu? để Em tìm thử. Thân

19. dc123

dc123 Advanced Member

Bác ơi, cập nhật giá là hiện giờ Roger Studio 1 giá khoảng 1250usd (26tr đang có ở Dũng Audio). Thế là Audio choice chỉ bán giá đắt gấp đôi thôi đấy bác ạ. Thân

20. dc123

dc123 Advanced Member

Em chưa thấy Rotel làm ampli đèn bao giờ đó bác. Toàn là bán dẫn không thôi. Nhưng ampli cũ thì "made in England", còn ampli mới thi "designed in England" => có nghỉa là ampli mới không được sản xuất ở Anh đâu bác ạ, mà nghe nói là được sản xuất ở một quốc gia gần gần nước ta đấy.

21. minhbebe

minhbebe Advanced Member

CHết chết e40 a là amply chứ có phải là loa đâu. :D
    mà cái rotel có tội gì đâu. :)

22. dc123

dc123 Advanced Member

Ý của em là Roger 1 gia 1250usd o Dung Audio, Roger E40 tube amp giá 2500usd la mắc gấp đôi giá loa Roger 1 thôi đấy chứ bác. Nếu bác nói Roger E40 giá 2500 là gấp 4 lần giá loa Roger 1 thì có nghỉa là roger 1 bây giờ giá là 625usd (khoảng 13tr) thôi à.

Em nghe Rotel cũ lắm rồi thấy cũng hay bác ạ. Đồ mới không hay bằng theo em thấy và đắt kinh.

23. minhtruc

minhtruc Advanced Member

Bác ơi Rogers Studio 1 E mua của Dũng Duy 17 tr, trước đó có Bác ở Hải Phòng bán 15 tr 5 nhưng E thấy chậm quá nên hỏi thì Bác đó bán rồi, con bạn E mua của Đất Mũi giá 13 tr 8 ( thùng loa bị mốp) , còn Dũng Trương Định loa hình như đệp lắm nên giá cao, E chưa được nhìn.
    Em thích là chất âm của Em nó, nhưng ampli của E kô thích hợp nên E phải đi tìm chồng cho E nó. Theo lời chỉ dẫn của các cao thủ E chọn phương án DIY vì lần dầu tiên chơi ampli đèn nên cũng muốn tìm hiểu một chút, và đã mua 1 cái mượn mốt cái nhưng vẫn chưa thấy hay nên vẫn phải tìm . Còn Rotel thì E chỉ biết là của Anh nhưng kô biết gì về nhãn hiệu này mong Bác thông cảm.
    Thân

24. minhbebe

minhbebe Advanced Member

tầm 13t thì bác cứ kiếm em amply nào tầm như vậy thôi. roger a75 hay a100 tuy là bán dẫn nhưng chất âm lại giống đèn ( chứ ko phải cứ có bóng đèn mới dc gọi là amply đèn).theo xxx ý của em thì em sẽ mua a75 series 2.thân

25. dc123

dc123 Advanced Member

Em thấy cặp của bác Dũng Trương Định thôi và hỏi giá thì bác í nói là vậy. 1 bác cao thủ ở trên này khuyên em muốn giải quyết em này thì dùng tube ampli thôi. Đừng quan trọng hóa độ nhạy 87db của Roger 1 làm gì. Không cần công suất nhiều đâu bác ạ. Nếu bác ở SG thì bác ghé qua em nghe thử hoặc em vác tube amp của em qua ghép thử với bộ của bác xem thế nào.
    Cá nhân em thì thấy Rotel thời còn made in England thì hay, chứ sau nay la designed in England (va được làm o China thì phải) thì không còn thấy hay như xưa nữa. Nó cũng giống như trường hợp của Musical Fidelity. Đẹp hơn, nhưng nghe không thấy hay bằng.

Share This Page

Loading...