ROGERS STUDIO 1

Discussion in 'Loa' started by minhtruc, 9/3/12.

1. minhtruc

minhtruc Advanced Member

Cám ơn Bác !
    Để Em mang ampli qua nhà Bác đi chứ Bác qua Em thi tội cho Em quá đang học hỏi mà còn làm phiền nữa. Em có PM cho Bác chiều thứ hai Em qua được kô? Em sẽ mang amply DIY đèn khoảng 8 W nhờ Bác đáng giá giùm, có gì Bác trả lời cho Em nhe. Cám ơn Bác!

2. roberdlee

roberdlee Advanced Member

Nhà bác ở đoạn nào vậy. E ở hn nhưng kt88 của e lại ở trong đó. Coi có co hội cho chúng thử bắt tay k. Bác đang dùng cd gì

3. minhtruc

minhtruc Advanced Member

Chào Bác dc123!
    Em có pm cho Bác, không biết thứ hai Bác có nhà kô để Em vát ampli của E qua nhà Bác nghe và đáng giá giùm E ( chứ để Bác qua E thì tội E quá, đã nhờ mà còn làm phiền nữa), Bác trả lời cho E nhé. Thân

4. minhtruc

minhtruc Advanced Member

Trước tiên cám ơn Bác dc123 đã tổ chức một buổi test Rogers studio 1, Em được nghe chất âm của Em nó qua nhiều ampli. Qua đó Em có được định hướng tìm chồng cho Em nó, và cuối cùng là giao lưu được với các bạn cùng sở thích.
    Hi vọng sau này sẽ có nhiều cuộc hội ngộ hơn. Thân

5. minhtruc

minhtruc Advanced Member

Chúc kinh nghiệm chia sẽ cùng Bác, DIY (7-8W) tiếng bass ko đủ lực , Bác chỉ cần kiếm ampli PP 20W là đủ đánh cho Em nó và nghe giao hưởng cũng kiểm soát được, kô cần phải đi đâu lanh quanh cho đời mỏi mệt. Thân

6. dc123

dc123 Advanced Member

Em thêm 1 tí là theo kinh nghiệm của bản thân em là công suất lờn hon (~45 - 50W) thì cũng không hay bằng 20-25W PP. Cám ơn các bác cùng chia xẻ kinh nghiệm phối ghép Roger 1 hôm nay.

7. minhtruc

minhtruc Advanced Member

Chào Bác ! Ý của Bác la Roger E 40a phải ko?? Như Em đã trình bài ờ trên là cưới chồng cho E nó nhưng chồng E nó cao tuổi quá thì phí đời E nó . Em đang tìm 1 A trẻ hơn như là PP 20w chẳng hạn :roll: . Bác biết A chàng nào làm mai cho E nó nhe. Thân

8. ÂM THANH GIA ĐÌNH

ÂM THANH GIA ĐÌNH New Member

Đôi Rogers Studio 1 tiếng khá hay các bác ah, E đã từng nghe khi ghép với bộ ROKSAN của anh tiếng rất tốt...

9. Gió Biển

Gió Biển Advanced Member

Ý kiến của bác này đúng đấy.

10. huongbkfet50

huongbkfet50 Approved Member

Nhờ các bác tư vấn xem loa Rogers Studio 1 này thì kê cao bao nhiêu thì chuẩn ạ. Em đang kê cao 30cm thì liệu có thấp quá không các bác?

Share This Page

Loading...