Rủ rê Lang thang Mỹ hè 2015

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by thutruong70, 27/10/14.

1. habas

habas Advanced Member

Các bác có điều kiện đi mẽo chơi thì nên tận hưởng những gì mình đạt được. Không nên chọc giận cộng đồng người Việt bên Mỹ, lợi thì có nhưng chỉ sợ răng không còn, mất vui :D
    ở Saigon có hàng cơm tấm nào ngon hơn cơm tấm Nguyễn phi Khanh đa kao không mấy bác?

2. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Có phải hàng cơm tấm bán trong cái nhà nhỏ xíu , nước mắm thì đặc quánh không Anh Hà ? Trước đây có cơm tấm Kiều Giang ở ngoài Xa lộ cầu Sài Gòn , hạt cơm rất ngon , thức ăn thì phong phú vừa miệng , nước mắm thì tuyệt vời . Nhưng lâu quá Em không có ăn lại ( do sau này ra đó hay kẹt xe ) nên không biết còn ngon như ngày xưa không ? Anh khoẻ không ? Đang ở bên ấy hay ở Sài Gòn hay Hà Nội ? Lâu rồi không gặp Anh :D

3. doug77

doug77 Advanced Member

Cám ơn các bác!Nhưng em còn thắc mắc mình thuê xe thì họ giữ lại của mình những gì vd: hộ chiếu hoặc tiền đặt cọc

4. thutruong70

thutruong70 Advanced Member

Không giữ gì cả bác ạ, Mỹ mà. Nó chỉ cần ghi lại số credit card của Bác với điều kiện duy nhất: người có tên trên bằng lái xe và trên credit card là 1 người.

5. doug77

doug77 Advanced Member

Cám ơn các bác thật nhiều về những điều bổ ích khi đến hợp chủng quốc huê kỳ!

6. habas

habas Advanced Member

Hello bác Hoàng, lúc này đi hơi nhiều nên ít có dịp gặp mấy bác, thằng cò con bác ra trường UC Berkeley chưa?
    Chính xác là cái quán đó, nằm trước miểu, công thức pha nước mắm cũng y chang quán cơm ngày xưa nằm bên kia đường, nói chung cơm tấm bên Mỹ không có cửa để so với Sài Gòn.
    Mấy bác Mỹ du nên thưởng thức thịt bò, tôm càng lobster Maine, cua Alaska, giá cả nhẹ nhàng và ngon hơn ở VN nhiều. Còn thức ăn VN bên Mẽo thì ăn cho đỡ nhớ thôi, nhất là cái vùng mang tiếng thủ đô của Cali, không có nhà hàng nào nấu nướng ra hồn :(

7. bv

bv Advanced Members

Dạ, BV cũng bóng bàn bắt chước anh ThuTruong nè. Nói vui thôi nha. :D
    Nhiều khi sự ngừng chiến từ một phía cũng không thể là nói là thua. Nhiều khi con người bỗng nhận ra cuộc chiến tranh đó là vô nghĩa và tàn nhẫn hay là phi đạo đức cho nên sẽ tự rút lui nhượng bộ. Có thể nói đó là một sự dừng lại kịp thời trên chữ Tâm và Trí. Khi đó, người ta đứng ở bên ngoài sẽ có cái nhìn khách quan hơn. Thấy hai anh em nhà đó nó đánh nhau. Thằng anh mạnh thế hơn, cứ thế mà đập cho thằng nhóc em đau mới thỏa mãn lòng tự kiêu hiếu thắng vì là đàn anh, mà ơ kìa, nói hoài mà nó không chịu nghe. Nhưng mà, mình đánh nó đau đớn vậy, mà nó cứ quật cường, đế có chịu khuất phục. Thế là mình phải suy nghĩ, mình thấy chuyện mình làm là không phải, đã ăn hiếp nó quá, cũng đã xâm phạm đến quyền tự do của thằng em mình. Đánh nó mình có vui sướng gì đâu, cũng cảm thấy thương xót chứ. Thôi thì, mình thà rút lui để trả lại sự bình yên cho người ta vì ai cũng có cha sinh mẹ đẻ, cũng là đau đớn khi mất con, mất đi người thân. Sự nhận ra chính nghĩa kịp thời, có lẽ đó nên là một sự ghi nhận. Ta là đứa em bị đòn đau, ta căm. Nhưng ta cũng nên hiểu được rằng đứa anh mình nó tuy có lỗi nhưng cũng không có ác như mình đã nghĩ. Nó đã dừng roi. Thì nó là một người có tâm thức đó chứ. Cho nên thôi ạ. Mà thằng em nó quật cường thiệt, nó cũng hiếu thắng lắm. Thằng anh nó đi xa tám đời dương rồi, mà thằng em cứ đỏng lên chửi: ui cái đồ bự con mà yếu, ta nói ta đập nó một phát là nó bỏ chạy te te. Ấy thế, thằng anh nó coi dzậy mà cũng hiền, không đếm xỉa!

Nó càng thương xót để đón nhận và cưu mang những đứa con của thằng em mình, mà xưa kia mình đã từng bức hiếp nó! Vì nó biết, lòng bao dung sẽ giúp xóa nhòa đi những vết roi hằn sâu trên da thịt của người anh em, để sự thù hận tan đi.

8. tranguyennguyen

tranguyennguyen Advanced Member

em phải đính chính 1 chút là cờ VN là do trường chuẩn bị cho lễ tốt nghiệp chứ không phải em vác từ nhà đi. Trường đó có sinh viên 90 nước về học, và dưới cờ hoa treo cờ liên hợp quốc.
    Sang đó em mới cảm nhận nhiều điều khác với trước đó mình nghĩ, như ở Mỹ mà cảm giác đang ở Liên xô cũ, đúng là Hợp chúng quốc. Nhiều lần rất ngược đời, dân nhập cư da màu chửi dân da trắng như hát hay :mrgreen:

9. thutruong70

Vẫn còn 1 chút GATÔ không hề nhẹ :mrgreen: Ôi thế kỷ 21 rồi mà vẫn có người nghĩ đó là 2 anh em đánh nhau á :shock: chị về đọc lại lịch sử, tất nhiên phải đọc nhiều chiều :D Mỹ nó ở xa vậy nó sang tận đây nó giúp mình á! OMG, sorry nhưng chủ đề này nhạy cảm, hẹn gặp chị ở Nha Trang mình tranh luận tiếp nhé. Mình dừng ở đây được rồi, tks chị chia sẻ.

Ở đây mình nói chuyện To và Cường nó vui hơn, chị muốn tiếp tục không :lol: hahaha

10. thutruong70

Đề nghị 5 nick được nêu tên ở trang đầu Audio Space, Walkman, Falcon Jp, Mike, Phucbeo vào cho có ý kiến :lol:

11. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Anh Hà thân ,
    1 đứa thì vừa gần xong thì đứa thứ 2 lại vừa vào UC , mệt quá :D . Tháng 12 năm rồi ghé lên mấy Anh San Jose chơi vui quá mà không gặp Anh , nhớ hoài món chả cá Lã Vọng cách đây hơn 2 năm hôm làm ở nhà Anh Liêm ngon quá ( cá mà Anh đã bỏ công đi câu về chiêu đãi tụi Em đó ) , ngon hơn mấy nhà hàng ở Nam Cali nhiều .
    Hẹn gặp lại Anh

12. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Tôi sinh ra trước khi có biến cố lịch sử của đất nước khá lâu , gia đình cũng có người thân ở cả 2 bên , chỉ muốn quên đi quá khứ cho thanh thản . Tôi rất thích quan điểm của BV : Bác ái và khiêm nhường

13. doug77

doug77 Advanced Member

Nói thì nói vậy thôi ,em thấy các bác nhà mình đều thích cho con em mình sang học tập bên ấy cả

14. huyhoang

huyhoang Advanced Member

- Em góp ý vui tí nha :
    Chắc Bác thutruong70 dùng đại từ nhân xưng của ngôi thứ 1 , thứ 2 và thứ 3 nhiều treble quá nên hơi "chói" , Bác chỉ cần điều chỉnh cân bằng 3 dãi treble , mid , bass cho dễ nghe thì sẽ không còn 1 tí gì gọi là GATO :lol:
    Nếu có gì không phải Bác thutruong70 bỏ qua nhe :D

15. bv

bv Advanced Members

Anh ThuTruong thân.

BV chỉ góp vui thôi anh ThuTruong. Mọi người là anh em một nhà mà, yêu thương còn chưa hết nữa thì làm gì có chuyện GATO, có phải không ạ. BV rất thích tinh thần hòa bình và bác ái yêu thương được chan hòa trên toàn cõi nhân loại. Không ghen ghét, không thù hận mà bao dung - rộng mở và yêu thương! Lúc đó thì sự bình an và hạnh phúc sẽ đến với chúng ta.
    Hồi còn trẻ, đêm nào trước khi ngủ BV cũng ngồi trong mùng đọc kinh cầu nguyện trên 1 tiếng, có khi "nhập vai" ngồi tới 2 tiếng đồng hồ chỉ để cầu nguyện cho mọi người, cho thế giới, và cho các linh hồn anh em bạn hữu lẫn mồ côi.

Về lịch sử thì BV đọc nhiều từ nhỏ, và cũng là sống trong đó. Cho nên ít nhiều cũng khá là khách quan. Không dám chủ quan đặt mình ở phe đối lập, vì tự ý thức mình là người Việt, cùng là anh em một nhà. BV xin cảm ơn anh về bài viết lịch trình cho chuyến du lịch 1 tháng ở Mỹ ở trên. Rất hấp dẫn, rất tuyệt vời ạ!

Hẹn gặp anh ở Nha Trang nhé. Đắc-co nhé!

Thân.

16. thutruong70

Em cũng vui vẻ nhận góp ý của Bác và chị BV, thực ra ý tứ của em định nói không phải vậy nhưng giờ thanh minh thanh Nga thành ra lạc chủ đề, có gì mình bỏ qua cho nhau nhé :) quay lại cái trương trình "Rủ rê Lang thang Mỹ hè 2015" đi các Bác

17. bv

bv Advanced Members

Vâng, cảm ơn anh ThuTruong nhiều nha.
    BV

18. thutruong70

Em kính đề nghị BQT Diễn đàn bổ sung thêm chức năng Tag giống như bên Facebook, chứ 5 cái lão trên em gọi mãi mà chẳng thấy đâu ạ :mrgreen: cám ơn BQT ạ

Share This Page

Loading...