Sơ đồ Ampli bán dẫn cổ

Discussion in 'Thư viện VNAV' started by lenamit, 21/1/13.

1. AMLYCUI

AMLYCUI Advanced Member

Bác ơi. Bác có cái sơ đồ nào mà có ghi điện áp không ? em đã lần theo mạch nhưng không ra . chỉ sợ không đúng điện áp thì nguy .biến áp cũ không thể gỡ đếm số vòng dây được đành thay bằng ba EI khác vậy .

2. lenamit

lenamit Advanced Member

Cách của thợ đơn giản là nếu đã bị cháy loại core này bác cưa ngang rồi ...đếm đầu dây từng búi là biết tỹ lệ số vòng chính xác :mrgreen:

khối nguồn
    chân ngõ ra 1 >11v , 2> GND , 3> 11V
    4>5 11v (phần 1-2-3 , 4-5 này bên trong có mạch reg. ỗn áp DC 6v , DC 5v nên sai số AC chút it cũng không hề hấn gì )
    riêng chân 6>7 thì dùng cấp áp 31V - 7>8 3v5 AC cho đèn màn chỉ thị (tube indicator)
    Chúc bác "độ" thành công :lol:

Attached Files:

3. AMLYCUI

AMLYCUI Advanced Member

Em đã hiểu. Tối về e sẽ đo kiểm các mạch REGUR rồi sẽ quấn BA ei khác . Hy vọng sẽ thành công THANK Bác nhiều, mong có nhiều dip hỏi ý kiến giúp đỡ của Bác.

4. huydtr

huydtr New Member

Dân ngoại đạo, chẳng hiểu gì về điện

5. Điện tử hạnh hoa

Điện tử hạnh hoa New Member

Chào các bác ạ ! Thưa các bác , em có con amply trio k6100 bị hỏng hết mạch công xuất , thợ họ lắp cái mạch công suất thái giảng , giờ em muốn sửa nó lại để nghe nhạc vàng , bác nào có sơ đồ cho em xin với ạ ! Em cảm ơn nhiều .

6. lenamit

lenamit Advanced Member

Chào bác
    TRIO K6100 / là một thương hiêu khác của KENWOOD K6100
    Bác có thể vào đây
    http://elektrotanya.com/kenwood_ka-6100_sm.pdf/download.html
    tải về bản đầy đủ file pdf tham khảo nhé
    Trường hợp bác không tải được in box tôi sẽ gỡi file chúc bác thành công

Attached Files:

7. Tt-Chicken

Tt-Chicken Approved Member

Chào bác Lenamit,
    E có Pow G.A.S Ampzilla ii bị cháy IC khiển. Bác có sơ đồ mạch của em nó không vậy, hoặc biết nơi sửa chữa được càng tốt. Cảm ơn bác nhiều...

8. lenamit

lenamit Advanced Member

Bác vào đây tải file pdf
    http://elektrotanya.com/gas_ampzilla_ii.pdf/download.html

9. Quang binh

Quang binh Advanced Member

Chào các bác .. em đang cần sơ đồ con pioneer SA6700 loại không đèn VU ..chạy cặp ic sanken sp 40w .. .. thanks

10. quangviet

quangviet Advanced Member

CHào bác lenamit!
    Em đang cần sơ đồ mạch công suất của amly Sansui AU-@607 để sửa mà không tìm thấy,nếu bác có sơ đồ đó thì vui lòng cho em xin ạ!Cám ơn bác!
    Bác cho em hỏi thêm,cái âmly Sansui này lúc bật công tắc nguồn,sao đèn báo nó nhấp nháy lâu thế không biết(tầm 30,40s )thì nó mới hoạt động,mà kiểu mạch này em mới nhìn thấy lần đầu,mỗi vế nó có đến 2 cái VR chỉnh bias và 4 cái VR để chỉnh Hot-Cold(cái này em chẳng biết nhằm mục đích gì cả) .Các bác biết vui lòng giải thích giúp em với.Máy hôm trc thì nó còn hót ngon,giờ bật nguồn lên thì đèn báo cứ nhấp nháp hoài.Em kiểm tra điện áp trên trở công suất thì một vế chỉ có 0,7mV,còn một vế là 2,3mV.Em nghĩ là nguyên nhân nó do cái phần này vì nhìn mấy cái VR chỉnh bias ở vế này,thấy nó gỉ vàng và vỏ thì nứt vỡ.Hy vọng là sau khi em thay xong thì em nó sẽ hết bệnh. :(

11. Điện tử hạnh hoa

Điện tử hạnh hoa New Member

Em cảm ơn bác nhiều nhiều nhé , giờ em đã có tư liệu để phục hồi . Khổ em lần theo mạch của nó và lắp mấy con trăn thông thường vào mà nó đốt một đống sò của em rồi . Một lần nữa cảm ơn bác . Chúc bác luôn thành công trong cuộc sống !

12. lenamit

lenamit Advanced Member

Chào bác
    VNAV không cho phép up hình dung lượng lớn do đó tôi cắt ra từng phần sơ đồ Sansui AU 607 từng phần Main , dalay time , PSU bác xem tham khảo nhé

Attached Files:

13. quangviet

quangviet Advanced Member

Cám ơn bác đã nhiệt tình giải đáp câu hỏi của em! :D
    Sau khi bỏ thời gian ngồi tìm hiểu kỹ về em nó thì cuối cùng em cũng đã xử lý đc vấn đề rồi bác ạ!Nguyên nhân chính là do mấy cái VR chỉnh bias do lâu ngày bị hỏng và mấy con tụ hoá ở board công suất bị suy giảm trị số gây sai số mạch.Sau khi xử lý triệt để thì hiện giờ bật máy lên đèn bảo vệ chỉ nhấp nháy tầm 5s là đóng tín hiệu.Mấy cái VR ghi là Hot-Cold thì em dò trên mạch thì ra là nó dùng để chỉnh DC offset cho con jFet Visai K389.
    Bác có tìm được schema phần công suất của sansui @607 không ạ,schema của bác cho em hình như là của AU-607 trơn ạ.
    Kiểu mạch công suất của AU-@607 nó không suất tín hiệu ra Loa giống những đời khác.

14. lenguyenthanhnhan

lenguyenthanhnhan Advanced Member

em có cái sony 8650 cổ. muốn tự mày mò mà không có sơ đồ, bác nào giúp em với

15. Phitran

Phitran Advanced Member

Bạn vô trang elektrotanya mà tìm .gỏ đúng model ,hy vọng là có nhé.

Share This Page

Loading...