so sánh Dây loa kimber 4TC,8TC và dây loa Linn k20,k400?

Discussion in 'Phụ kiện' started by DUCPHE, 22/4/13.

1. DUCPHE

DUCPHE Advanced Member

Chào các cao thủ gạo cội đến những cao thủ mới nghiện thú chơi không có giới hạn nhưng rất thanh cao này.....
    Tình hình là nhà em chuẩn bị thắt lưng buộc bụng dấu bà xã ít xiền đầu tư vào dây loa nhưng mải mê nghiên cứu mãi mà không biết chọn dây nào cho phù hợp,hơn nữa em nghe nói hàng về vn mình lắm hàng MAO TRẠCH ĐÔNG-HỒ CẨM ĐÀO quá,thật giả lẫn lộn khiến chân em chùn bước.em đang phân vân giữa 4 loại dây sau,dây loa KIMBER 4TC,8TC-LINN K20,K400...kính mong các bác tham gia sôi nổi nhiệt tình tư vấn giúp nhà em điểm mạnh- yếu của từng loại...và cuối cùng lên chọn loại dây loa nào phù hợp với bộ dàn châu âu nhà em nhé.....chân thành cảm ơn các bác

Tags:
  2. dnnv

dnnv Advanced Member

E hoàn toàn ko phải cao thủ và cũng đang đi tìm dây loa, nhưng chắc chắn thông tin bác đưa ra thế khó ai tư vấn đc cho bác. Ít ra bác cũng nên cho anh em biết cấu hình bác đang chơi nó ra sao, gu nhạc bác nghe thế nào.

Đề bài có rõ ràng thì mới có lời giải được phải ko bác?

3. Big Tiger

Big Tiger Advanced Member

Múc con 8tc về chơi thử đi, trong mấy cặp bác nêu thì cặp này là hợp lý nhất rồi đó. Cẩn thận hàng lởm. :mrgreen:

4. Camry191

Camry191 Advanced Member

Dây Kimber Kable nhiều hàng nhái lắm, công nghệ làm nhái ngày càng tinh vi.
    Em cũng thấy 8TC là hợp lý, em đã nghe cặp dây này hàng xịn rồi, âm thanh chi tiết, tương đối đều dải. Dây LINN thì em chưa được nghe.

camaptrang likes this.
  5. DUCPHE

DUCPHE Advanced Member

chà bác dnnv nhà em quên mất ko nói rõ.thể loại nhạc nhà em nghe chủ yếu là trữ tình,ghita không lời,còn về cấu hình nhà em đã nói ở trên,em dùng toàn đồ châu âu bình dân thui ợ..cd philip 850mkii,amly prepow audiolab 8000P và âmly musical,loa pháp.riêng có cặp lây tín hiệu và dây loa nhà em toàn đồ cỏ lên định nâng cấp.trong mấy loại dây trên em cũng thich kimber 8tc và thấy có 1 bác trên mua rẻ bán theo mét<700k/1m không rắc>bác ấy cam đoan dây xịn ko biết có cách nào biết cách nhận biết qua về dây thật-giả ko các bác cho em xin ít kinh nghiệm.mong các bác giúp nhà em vì tiền để lâu mụ vợ lần túi thấy lại cất hộ em thì chít ạ

6. DUCPHE

DUCPHE Advanced Member

tại hôm trước em có qua 1 đại lý của linn trên phố hàng khay,em xem qua dây linn k20-350k/m,và dây k400-570/m biwire.thấy dây rất hầm hố và nặng.chủ shop nhiệt tình tư vấn suýt em múc nhưng lại cố nhịn để về nhờ các bác tư vấc đã.

7. Big Tiger

Big Tiger Advanced Member

Mua mới vào shop Atlantic trên VNAV mà mua, có 7tr cặp new.

8. X_man0005

X_man0005 Advanced Member

Mình thấy nic : choidocohanoi bên PMB ban dây này: Dây loa Kimber 8PR: cặp 2 x 2,4m. Dây chính hãng, chuyển máy bay Germany về (Không bán hàng fake, hàng Hồng Kông) - Giá 2tr2
    http://phoamthanh.phomuabn.vn/index.ph ... 02783&mt=1
    bác thử tham khảo xem.

9. dnnv

dnnv Advanced Member

Cùng là Kimber nhưng dây PR thì kém nhiều so với dây TC, bác chủ thớt vào mấy shop uy tín trên này mà mua, trên PMB nhiều ông bán hàng lôm côm, thật giả khó lường, chả ai đảm bảo cho bác đâu.

10. cuongtruongvan

cuongtruongvan Advanced Member

Bac Tuấn Anh Vũng tàu có giới thiệu cách thử dây Kimber bac thử xem:
    "gửi bởi TuanAnh_audioVT » 28 Tháng 3 2013, 07:58

Dây Kimber Kable 12TC,hàng xịn 100%,dây cắt mét từ rulo,làm đầu tại Nhật.Cấu tạo dây gồm 12 lõi độc lập trên 1 sợi đơn,vỏ dây bằng teflon...Chất tiếng rất đầm,bass gọn gàng-sâu,đều dải,một điều quan trọng nữa là âm thanh không ồn khi mở ở mức volume lớn.Dây còn đẹp trên 90%.Có 3 cặp...Các bác yên tâm chơi,cái này shop bảo đảm hàng xịn và có bảo hành. Tuyệt đối không bán hàng nhái,hàng giả...
    (Dây có 2 màu,có thể tách ra từng tao,bỏ lên bếp gas hay hộp quẹt và nướng với với thời gian chừng 30s,nếu dây không cháy,chảy và không có mùi bốc ra là dây xịn.Cách thứ 2 là dùng băng keo dán vào sợi dây Kimber,nếu băng keo không bám vào là dây xịn)
    Giá: 8tr5 cho loại 2m5-có 3 cặp"

11. yeuvo2

yeuvo2 Advanced Member

Anh spam chú Cam tí nhé: mua k400 đi, dây 8tc sịn cũng bị out khi so với k400 đó, so 3 dải lun :)

12. Camry191

Camry191 Advanced Member

He he........ thế em mới nói em chưa được nghe dây LINN nên hổng có ý kiến. :mrgreen:
    Khi nào hàng của bác về cho em ké tí bác nhé :D

13. DUCPHE

DUCPHE Advanced Member

em có qua tràng thi hỏi người bán ca ngợi linn k400 lắm,hình như nó là bản nâng cấo của k20.kiểu này em phải múc thử 1 cặp k400 của linn về dùng thử xem sao,nhìn k400 to và khủng bố lại được cửa hàng đại lý của linn bảo đảm em cũng đỡ sợ hàng lởm...cảm ơn các bác đã tư vấn giúp nhà em

14. thuandt

thuandt Advanced Member

Mình sợ mấy bác trên MR lắm.Giá này thì không có hàng xịn đâu

15. phongt4bk2

phongt4bk2 Advanced Member

Hàng đấy là rởm 100% em chơi qua rồi nên nhìn cái là biết ngay. hồi đầu ông ấy còn rao là dây đầu jack sịn nữa chứ, em phản hồi cảnh báo cho các bác thì bị xóa bài. các bác chỉ đặt câu hỏi đơn giản "nếu dây cắt mét mà sao lại có hộp???". phải tẩy chay ngay những shop thế này.

16. TUANLOM

TUANLOM Advanced Members

E thấy shop tuananh trả lời là sẽ đưa ra giấy tờ chứng nhận là hàng xịn sau 2 tuần, nhưng có vẻ chìm xuồng rùi ah

17. hoangphiho

hoangphiho Advanced Member

viewtopic.php?f=35&t=79352&start=50
    cặp 12tc này xịn ko các bác ui ? e thẽ thọt post bài trong Shop bẩu : buôn món nhạy cảm này làm chi.kakkak giờ bài post của e mất tiêu đâu rùi :mrgreen:

18. ducmdc

ducmdc Advanced Member

Cặp dây đấy em không thấy đặc điểm nào để bảo nó là xin cả, dây làm quá cẩu thả. Bác xem kỹ trước khi quyết nhé.

19. hoangphiho

hoangphiho Advanced Member

dạ e cảm ơn bác.e thì ko có nhu cầu rùi .Shop có trả lời trong đó là đảm bảo hàng xịn , sai nhận lại hàng trả lại tiền ,có khi Shop cũng chả bít là xịn or đểu luôn, trôi hàng thì b.thường , chả trôi thì nhận lại .kakkaa sợ đến lúc trả thì bảo chả phải dây của Shop bán ra thì đúng là đại vạ các bác nhể.

20. DUCPHE

DUCPHE Advanced Member

em có nghe qua rùi nhưng cái giá và chất lượng dây làm em nghi ngờ quá.bít đâu hàng chuyển máy bay nhưng lại máy bay điều khiển thì chít hiiii

21. DUCPHE

DUCPHE Advanced Member

mấy hôm trước em có vô tình quen 1 bác trên vnav đang xài dây loa linn k20 và dây tín hiệu hình như là cặp silver của linn có giá new trên 7tr đánh với loa Dyn.em có mượn dây loa và dây tín hiệu của bác ấy về test thử trên bộ dàn cỏ của em so với dây loa kimber 8pr-8tc,yaboo,vandenhul magum.dây tín hiệu nordost blue havel ls....<tất cả đều mượn của anh em trên vnav>hiii cuối cùng em có cảm nhận,tuy dây loa linn k20 và dây tín hiệu của linn giá có rẻ hơn các dây của hãng khác nhưng chất lượng đem lại thì thật bất ngờ,chất âm chi tết,bass gọn,sạch sẽ hơn hẳn những dây em đề cập ở trên có giá thành đắt hơn hẳn dây linn.bác nào không tin cứ thử em nghĩ sẽ không hối hận đâu ạ

22. open0

open0 Approved Member

minh đang dùng cặp dây Linn K20 dài 3 mét, tiếng gọn, chi tiết , sạch sẽ và đều dải. Mua ở techland hàng khay dây K20 và cọc bắp chuối của audioquest đâu có 4,3 tr đ, mình nhớ khoảng đấy. Dây Linn K400 chưa thử, nó là biwire nhưng có thể đấu chập lại.

23. dang quang viet

dang quang viet Approved Member

Các bác cho xin cái địa chỉ nơi bán dây linn k400 với ạ! xin cảm ơn các bác nhiều!

24. Pham

Pham Advanced Member

Do mới nâng cấp nên cần thanh lý Dây loa Kimber 8TC trước đây mua của MyAudio trên VNAV và ổ cắm Oyaide R1 Made in Japan mới mua của Tuấn Atlantic trên VNAV. Bác nào quan tâm thì PM nhé.

Attached Files:

25. Cafe 26

Cafe 26 Advanced Member

theo các đặc điểm nhận dạng dây kimber thì dây của b là dây fake. b tìm đọc lại 1 số bài trên đây về dây kimber nhé!

camaptrang likes this.

Share This Page

Loading...