So Sánh Giữa PD-5000 & T-07

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by baohun00, 20/10/10.

1. Wildbird

Wildbird Advanced Member

................................

2. teppi79

teppi79 Advanced Member

Các bác cho em hỏi T07A bây giờ chín củ rưỡi thì múc có hợp lý không ạ? Em muốn đổi từ Teac 7 sang chú này, mong các bác tư vấn gấp gấp ạ :D

3. November_Rain

November_Rain Advanced Member

nếu e là bác e mua t07s

4. teppi79

teppi79 Advanced Member

Bác ơi nhưng giá T07s thì chắc là đắt hơn T07A rồi, và T07s chắc cũng hiếm hàng ạ :D

5. ADN

ADN Advanced Member

vấn đề là cụ hay nghe gì, nếu Pioneer tầm tiền như cụ có >> cụ cứ kiếm con DVD như con S9 của em, đảm bảo cụ tiết kiệm được 1 nửa mà chất lượng chắc chả kém T07 đâu. :lol:
    Chỉ có nhược điểm là mấy con DVD khủng nó chỉ thích đọc đĩa Sịn, đĩa chép là em nó nhè ra luôn ah. :mrgreen:

6. teppi79

teppi79 Advanced Member

vấn đề là cụ hay nghe gì, nếu Pioneer tầm tiền như cụ có >> cụ cứ kiếm con DVD như con S9 của em, đảm bảo cụ tiết kiệm được 1 nửa mà chất lượng chắc chả kém T07 đâu. :lol:
    Chỉ có nhược điểm là mấy con DVD khủng nó chỉ thích đọc đĩa Sịn, đĩa chép là em nó nhè ra luôn ah.
    Đấy cũng là vấn đề lớn đấy bác ADN ơi, em toàn đĩa F1 mới chít chứ :mrgreen:
    Em vào topic này thấy nội thất các bác sâu mấy em Pi trông hoành tráng quá nên em lại ..thích loanh quanh he he :mrgreen: nên đang định đổi chác các bù sang chú T07A bác ạ :D Em hay nghe vocal và pop ballard

7. TRANDAIARC

TRANDAIARC Advanced Member

Theo em được biết thì em DVD-s9 này ngoài đĩa lòng trắng ra nó không chịu đọc các loại....lòng khác. Đĩa dzỏm mà lòng trắng nó nhai tuốt ạ. Hôm qua ra Nhật Tảo gặp 2 em DVD S-9 nhưng mà giá thì hỡi ôi...1 em hét 500$, em còn lại giá = 1/3 em kia. Hình như em S9 này không có DTS các Bác nhể?
    @ teppi79: Nếu Bác muốn tiết kiệm thì Bác nên để ý em DV-S737, em này k kén đĩa, miễn là không trầy xước quá thì đĩa nào cũng đọc ngon lành, tuy nhiên đẳng cấp thì thua S9. (nhưng vẫn hay trong tầm giá ) :)

8. ADN

ADN Advanced Member

Đĩa lòng đen và đĩa chép ko đọc thôi cụ, còn đĩa lòng vàng đọc tốt luôn ah. :)
    Em S9 của em đây ah. :)

DIGITAL OUT. :mrgreen:

9. baohun00

baohun00 Advanced Member

Sao bác ADN lại mua đầu Digital về phát Analog nhể ??? :D
    Mà kén đĩa thế thì lại...tốn xèng mua đĩa xịn hả bác :D

10. ADN

ADN Advanced Member

Em ko rõ nó cấu tạo thế nào, đĩa lòng đen + đĩa chép là em nó nhè ra luôn, nhưng đĩa lòng trắng 5k vẫn đọc bình thường, chả hiểu nữa. :lol:
    túm lại để nghe CD cũng hay mà nghe DVD Thúy Nga thì quá hay bác ah.

P/s : đĩa bác gửi tặng em hôm trước ở nhà bác Sonbeo mải chém gió về quên bố nó mất. :lol:

TkS bác !

11. teppi79

teppi79 Advanced Member

Trời, nhìn logo DTS đỏ quạch bác ơi, S9 nhìn đẹp thật, dầy dặn, em đoán là chủ nhân cũng bỏ ít nhất là 6 củ để vợt em này :mrgreen:
    Thế bộ đĩa 14cd của bác yes sir em S9 có đọc không bác ADN? :D

12. baohun00

baohun00 Advanced Member

Thấy bác ấy xếp bộ đĩa đó trên nóc Akai nên em đoán mò là... Akai Only :lol:

13. ADN

ADN Advanced Member

Bác Hun đoán chuẩn, 14 đĩa của bác Dũng là đĩa.... em S9 ko đọc được ah, em Akai phụ trách bộ đó. :D :D

14. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em nghe 1 tay chơi nói rằng thường thì những đầu CDP cao cấp hay...kén ăn lắm :)
    Lá ngọc cành vàng , lầu son gác tía đâu phải...bạ gì cũng nhai :D
    Chỉ khổ bác ADN cứ phải chăm bẵm , khi nào chán thì ới cho Xã Cắm Rút nhé bác :lol:

15. teppi79

teppi79 Advanced Member

Em cũng nghe 1 tay chơi nói rằng Akai thì hợp với nhạc vàng hơn, bác ADN giao cho em nó tẩn bộ đĩa kia liệu có công bằng không vậy ta??? :wink: :mrgreen:

16. ADN

ADN Advanced Member

Rất công bằng ah, vì chất lượng đĩa ... em Akai đọc là hợp lý thôi bác ah. :lol: Phân công xã hội ở bộ dàn em cao lắm bác. :lol: Ko thì em đã cho thằng này tẩn bộ đó ah. :mrgreen:

p/s : thực tế là định để S9 tẩn bộ đó, nhưng S9 nó đếch đọc đĩa chép... hu..hu...

Attached Files:

17. teppi79

teppi79 Advanced Member

My god, nhìn kho "vũ khí" của bác mà em "thèm" :mrgreen: bác dùng quả này tẩn bộ cd kia thì không còn gì để nói nữa nhỉ :lol:

18. cucaimoc

cucaimoc Advanced Member

Em tính mua 1 em cdp, hiện tại thấy thiên hạ đang hét T07s giá từ 14,5 triệu đến 15,5 triệu, hàng còn mới đẹp, làm em cụt hứng các bác à, lăn tăn quá đây. Mong các bác giúp em với tầm giá đó thì có múc được hay ko hoặc còn nhiều lựa chọn khác?

19. Only Time

Only Time Advanced Member

Có bác gì vừa rao 9.9T ở mục rao vặt... chắc các shop lấy lại của bác đó rồi bán lại rồi... :lol: em cũng đang nhắm TD07... thế này thì bao giờ mới mua được... mịa, mofo quá :evil:

20. baohun00

baohun00 Advanced Member

Chắc bác Le Anh nhầm giữa 2 con T-07A & T-07s ạ :D
    Pioneer T-07A giá hiện tại khoảng 10 củ , còn T-07s như bác Cucaimoc nói khoảng 14,5 củ là chính xác đấy nhưng đắt rẻ thế nào em không dám bàn vì hổng đủ sức khênh ạ :)

21. Only Time

Hix... 2 tháng trước em thấy TD07 khoảng 8 củ, tháng trước tết có shop bán 9 củ... giờ chắc 9.5 củ or 10 củ như bác nói... giá cả thế này thì một thời gian nữa thì chơi đồ mới hay mua từ eBay chuyển về cho nó lành... :evil:

22. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác để ý lại giúp mấy chữ cái đi phía sau dòng T-07 ạ .
    Nếu là T-07 trơn thì giá cao lắm giờ em nghĩ cũng là 8,5 củ thôi với điều kiện phải long lanh & Remote xịn nhé :D
    Cao hơn nữa là T-07A rồi đến T-07s . Hôm trước tết có bác báo giá em T-07s 14,5 củ mà em cứ nghĩ...em nằm mơ :D
    Bác cũng lưu ý là trên Ebay nếu bác mua hàng Mỹ thì rẻ còn mua hàng Nhật thì...cũng chả rẻ đâu , có khi còn đắt hơn mua ở đây nữa ( tiền vận chuyển , thuế má ) đó là chưa kể rủi ro chất lượng hàng hóa ạ .
    Thân.

23. Only Time

Hehe, cám ơn bác. Em vẫn phải đang thập diện mai phục mà chưa được, thời buổi thóc cao gạo kém quá.

24. baohun00

baohun00 Advanced Member

Nếu bác ở HN thì em thấy bên Mua Rẻ có rao bán 1 chú T-07 trơn giá có 6,5 củ ( chưa trả giá ) không có remote đấy ạ . Nếu con này mà còn đẹp thì quá hợp lý .

25. KING

KING Advanced Members

Hôm trước vừa chạy qua tay em con T-07A không thể mới hơn, đầy đủ thùng sách, khiển zin,... của 1 tay người quen lão Hun. Hiện tại em đó nhập hộ khẩu ở Hoa Thanh Quế roài. Giá đâu 10tr bao ship !

Share This Page

Loading...