So Sánh Giữa PD-5000 & T-07

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by baohun00, 20/10/10.

1. baohun00

baohun00 Advanced Member

Quá tuyệt , theo em nếu chơi thì chơi thế này dù đắt cũng thấy sướng còn không các bác cứ tìm...PD-5000 mà chơi cho nó lành :lol:
    Cụ King bật mí phát xem là ai thế nhể :?:

2. KING

KING Advanced Members

Thì cùng họ mõ nhà cụ mà ! Cụ mà không đoán ra là phải có giải thưởng đóa !

Vì nó quá mới, đích thân em phải check lại sự hoạt động của nó trước khi cuộc hành trình vận chuyển mới, chụp lại hình lưu lại đảm bảo khi tới nơi toàn vẹn !

Em rất ý thức trong việc bảo vệ cái thùng, nguyên cái thùng cũng nâng giá trị em nó lên khoảng 1tr roài !

3. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vùng Than hử Cụ :D
    Con PD-5000 của em cũng mới cáu cạnh nhưng...đã là quá khứ rồi :lol:

4. KING

KING Advanced Members

Vùng Than hử Cụ :lol:[/quote]

Chuẩn không cần chỉnh !!! :p

5. teppi79

teppi79 Advanced Member

Con PD-5000 của em cũng mới cáu cạnh nhưng...đã là quá khứ rồi :lol:[/quote]
    Bác Hun chuyển lên đá tiền đạo hay sao mà dạo này tốc độ thế :mrgreen: bác đá thế này thì voi rừng Drogba cũng phải lo lắng đây :lol: Chưa kịp hỏi bác em 5000 dư thế lào mà hôm nay lại thành kỉ niệm rùi :wink:

6. Viet Ha

Viet Ha Advanced Member

Em đề nghị bác baohung xem xét khoản phát sinh tăng cho dự ớn này đó là CD Pioneer PD-T07HS limited. Bác BH nên tham khảo và nghe thử em nghĩ bác sẽ có cái nhìn khác đấy.
    Thân chào bác. Chúc bác vui khỏe.(Lên chức Mõ từ lúc nào không biết nữa)

7. ADN

ADN Advanced Member

Hồi 7/2010 em đã nghe và đã định lấy PD-T07HS limited giá 12 củ tại SHOP TuanNguyen, giờ giá em nó ko biết là bao nhiêu nhưng nếu làm phép bắc cầu với sự tăng giá của mấy em xx 07 thì em chả chơi. :D

8. baohun00

baohun00 Advanced Member

Các bác sao nỡ vội...trách em vô tình :D

Khi em rước về nó mới cáu cạnh , giờ nó đã là quá khứ vì tiện tại nó mới theo kiểu khác... :D

Dư lày thì chả là quá khứ thì là gì các bác...??? :(

@Cụ ADN đợt đó mà khênh con 07HS Limited bây giờ bán đi cũng lồi ra vài củ để...Chắn cạ ấy chứ :lol:

Attached Files:

9. ADN

ADN Advanced Member

Dạ, đúng thế ah, biết thế em múc về rồi đắp chiếu để đó, giờ khui chiếu ra bán lãi ối. :mrgreen:

10. Mike

Mike Advanced Member

Với tình hình giá cả tăng em khuyên bác chơi DVD cho nó lành, mà lại 24 bits, mà hay. :lol:

11. huyxuan2005

huyxuan2005 Advanced Member

Xin chào các bác
    Em đang buồn thì thấy topic này nên em nhờ các bác chỉ giáo giùm em.
    em lỡ cắm điện 220v cho em T07 của em nên em đi tìm cái cầu chì để thay cho nó mà tìm mãi không thấy nó nằm ở đâu, mong có bác nào biết thì chỉ cho em với.
    Xin cảm ơn các bác

12. baohun00

baohun00 Advanced Member

Hình như là không có cầu chì đâu bác vì con CDP PD-5000 của em cũng cắm nhầm điện tìm mãi cũng chẳng thấy cầu chì , đem ra thợ họ cũng nói là loại này không có cầu chì :)
    Kết quả là cháy nguồn và cháy tụ nguồn . Nhiều khả năng con của bác cũng bị cháy nguồn rồi , hy vọng là chưa tèo thêm tụ :D
    Bác đem ra thợ kiểm tra cho chắc ăn nhé.
    Thân.

13. huyxuan2005

huyxuan2005 Advanced Member

Hình như là không có cầu chì đâu bác vì con CDP PD-5000 của em cũng cắm nhầm điện tìm mãi cũng chẳng thấy cầu chì , đem ra thợ họ cũng nói là loại này không có cầu chì :)
    Kết quả là cháy nguồn và cháy tụ nguồn . Nhiều khả năng con của bác cũng bị cháy nguồn rồi , hy vọng là chưa tèo thêm tụ :D
    Bác đem ra thợ kiểm tra cho chắc ăn nhé.
    Thân.[/quote]
    Em xin cảm ơn bác, vậy là mai em mang nó ra thợ kiểm tra thôi, mà không biết mấy anh thợ đã làm việc chưa nhỉ

14. baohun00

baohun00 Advanced Member

Cái này bác phải hỏi thợ mới biết chính xác được ạ :D
    Thường thì bác cứ đem ra mền ( ngoài mùng ) là họ đều làm việc hết ạ :lol:

15. Only Time

Only Time Advanced Member

Thế sao mà giá lại khác vậy bác? chi phí marketing? :lol:

16. ADN

ADN Advanced Member

Có khác chứ bác, bác ấy nói là không khác bao nhiêu >> nhưng chính cái không khác bao nhiêu ấy làm nên sự chênh lệch giá : em nó TÉP lung linh hơn 1 tí ti, BÁT sâu hơn, gọn hơn 1 tí ti, MÍT dày dặn hơn, ngọt hơn 1 tí ti. :lol:
    Em đã ngồi nghe 2h đồng hồ để so sánh em PD 2000LTD và em PD-T07HS Limited >> em PD-T07HS Limited cũng chỉ hơn em PD 2000LTD có mấy cái tí ti kia thôi, thía mà hồi em mua chênh nhau 3 lần tiền đấy bác ơi. :wink: :idea:

17. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vậy là cụ ADN rất sáng suốt khi chấp nhận kém 1 tí để tiết kiệm được 3 tí :lol:

Còn em thì lựa chọn PD-5000 cho nó lành vì " không có đối thủ " để so sánh , 1 mình em nó 1 kiểu khác hoàn toàn so với dòng T-07 .
    Tiếng hơi thô cục 1 chút nhưng chậm rãi lắm , nghe giao hưởng bác học không thích hợp nhưng nghe mấy loại nhạc tình cảm em hay nghe thì...em khoái bá chấy :D
    Tiếc là bây giờ tìm được 1 em PD-5000 còn ngon lành...hơi bị khó :lol:

Attached Files:

18. ADN

ADN Advanced Member

Xét về em PD 2000LTD thì em nó thực sự hay trong tầm giá.

Tuy nhiên, để bỏ đi mất mấy cái "tí ti" kia của em PD-T07HS Limited làm cho em thấy bộ dàn mình thụt lùi đi mấy cấp, sự thật nguồn âm cũng rất quan trọng, nếu điều kiện KT không cho phép ta đành bằng lòng những gì mình có vậy, tuy nhiên trong bộ dàn em thấy cần và nên ưu tiên nguồn âm.

Sai lầm, sai lầm bác ah :( >> khi em tiết kiệm được 2/3 tiền nhưng làm cho cả đội hình phía sau không thể phô diễn hết khả năng. :(

19. teppi79

teppi79 Advanced Member

Trời, bác Hun chắc nghe nhiều Kim Lệ Hằng phê quá nên để em 5000 kia ra tự make up ra thành thế này sao, thiện tai :wink:

20. paul

paul Advanced Member

Ui,thế thì tai của em có vấn đề rồi bác ADN ui.
    Em thì nghe PD 2000/Ltd-T05-T06-PD 5000-T07/07A thì thấy có cách biệt theo chiều hướng tăng lên.Và vừa rồi nghe trực tiếp giữa T-07 và T-07HS limited lại thấy có sự khác biệt đáng kể.Bây giờ nghe bác có ý kiến vậy chắc em phải cố gắng nghe cho kỹ lại quá.Chắc có thể tai em bị cảm giác đánh lừa rồi. :(

21. ADN

ADN Advanced Member

1 trong 3 cái "tí ti" em nêu ở trên kia nếu ở phân khúc cao hơn thì có thể chênh nhau đến cả vài chục triệu. :)

Còn về nhận định, em thì lại thấy khác bác một chút về đánh giá : T05; T06 ko có cửa so với em PD 2000Ltd còn em T07 thì có vẻ nhỉnh hơn "1 chút xíu" ở phần Mid, chính nhờ cái đó nên giá nó có khác. :) Cảm nhận của em nó lại như vậy. :)

PD 5000 em chưa được nghe nhưng em tin và DỰ là em T07 chắc không ăn được em nó. :mrgreen:

22. baohun00

baohun00 Advanced Member

T-07 & PD-5000 là 2 mẫu CDP tuy cùng chung 1 hãng , sát năm sản xuất nhưng lại...hoàn toàn khác nhau về mặt công nghệ ạ :D
    Chính sự khác nhau này dẫn đến chất tiếng của 2 CDP hoàn toàn khác nhau . Cái khác nhau cơ bản mà em thấy khó để đem ra so sánh là trong khi T-07 sử dụng công nghệ mới cho tiếng gọn gàng , rõ nét ở 3 dải thì PD-5000 có vẻ đục hơn và chậm rãi hơn do vẫn thuộc dòng CDP thế hệ cũ .

Ai thích bước đi dứt khoát , lòng nhẹ nhàng không vấn vương thì hợp với T-07 :D

Ai thích bước đi lững thững , lê lết , lề mà lề mề thì....nên chơi PD-5000 :lol:

Các bác thì sao ??? :mrgreen:

23. paul

paul Advanced Member

Vâng.Đánh giá thiết bị thì còn phụ thuộc vào sở thích và gu nghe nữa.Vì vậy em ko bao giờ dám nói Đúng hay Sai.Em chỉ nói là "theo em".Có 1 điều may mắn là em đã trực tiếp nghe và sỡ hữu cũng tương đối nhiều các CD của Pionneer rồi.Nhưng cũng có thể mỗi 1 thời điểm thì sẽ có 1 cảm nhận khác.
    Hi hi,hy vọng dự đoán của bác là chính xác.Còn em,ban đầu em cũng rất thích PD 5000 vì dáng vẻ vintage của nó,nhưng sau đó nghe so sánh trực tiếp với T-07A,em lại chọn T-07A. :D.Và hơn nữa,em vẫn luôn cảm thấy T-07 và 07A là như nhau.07A chỉ thêm 2 cái vai kẹp 2 bên để đủ Size 44 thui.

24. baohun00

baohun00 Advanced Member

Nhưng xét về giá trị thì bây giờ PD-5000 lại ăn đứt T-07 đấy bác Paul nhé :lol:
    Nhất là xu hướng chơi đồ vin tẹt năm 2011 đang ngày càng tăng cao vùn vụt đấy ạ :p

Điều nữa là em thấy tiếng Mid & mid low của PD-5000 vẫn dầy dặn và ấm áp hơn T-07

25. paul

paul Advanced Member

Thì em đã nói là tùy gu nghe rồi mà bác.
    Bác Baohun00 chắc cũng biết là em rất thích đồ vintage và hiện nay cũng đang xài 1 em CD còn già hơn con PD 5000 2 tuổi nữa đó. :D

Share This Page

Loading...