So sánh hai scd 555 es và 777 esj sony

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by caobeo68, 25/5/11.

1. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

To bác Denon-pma2000 |\/:thật ra e chẳng cao , chẳng thấp gì đâu chẳng qua e thích và nghe nhiều thôi .Trước e cũng bị nhiều thứ cám dỗ lắm nhưng khoảng độ chục năm đổ lại đây e chỉ mê mỗi nhạc thôi , nghe nhiều đâm nghiện bác ạ ngày nào cũng phải nghe đủ bữa và đủ cữ nữa,.Cứ vài ba ngày lại đi tuần cá shop đê tìm mua đĩa hợp gu của mình, thành thử ra cứ Bộ giàn nào chơi đúng bài ưa thích là nhận ra ngay chỗ đc và chưa đc của bộ giàn đó. đồ đánh cũng thế Chỗ mình thích đến nhất là chỗ bán đồ audio bác ạ . Vậy mà bác biết kô, e ngộ ra một điều cái e biết về nhạc và đồ âm thanh thì chỉ như chiêc lá tre giữa đại dương audio mênh mông sóng gió .Đôi lời tâm sự cùng bác và các anh em

2. Denon-pma2000IV

Denon-pma2000IV Advanced Member

Em còn ít tuổi mới chơi audio được mấy năm, nhưng chỉ mới gần gần đây thì em mới thấy bộ dàn của em nó mới lọt được lỗ tai. Bao nhiêu đôi loa, bao nhiêu cái âm ly, và cái đầu CD cứ đến ở trọ với em một thời gian rồi lại ra đi, tiền học phí phải trả cho cái sự chơi cũng không ít. Sony 777ESJ là một CD rất là tốt, thiết kế kỹ lưỡng và bóng đẹp, rất xứng đáng để làm tác nhân chính trong 1 bộ dàn âm thanh có chi phí đầu tư khoảng 100 tr đổ về. Nó nặng 16,5kg có giá xuất sưởng 200.000 yên ( 51 tr ) đầy đủ các đường kết nối, theo thời giá bi giờ nó loanh quanh khảng 16-17 tr ( đẹp ) chơi hàng này nhất thiết phải yêu cầu là còn đẹp. 777ESJ của em đã mất chỉ vì lúc đó em nghèo quá. Theo em 777ESJ tiếng rất dày, sạch, trong, quyến rũ Nếu bác thấy con nào ló mặt ra thị trường với giá loanh quanh 15 tr mà còn đẹp thì múc khẩn trương. Nếu không múc hú em 1 tiếng em múc luôn. Chúc bác vui ... !
    Thân ... !

3. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

:p okela nếu bác đã chung tình với" cụ bà" 777esj đến như vậy thì nếu khi nào e gặp đc "cụ" đang phiêu bạt trên đường tình e sẽ mách cho bác đến bê nàng về nhé
    P/s rất trân trọng tình yêu của bác!

4. Denon-pma2000IV

Vâng ạ

5. chimtroi

chimtroi Advanced Member

Nhac vang ngon xxx me de, am vuc don gian, ko cau ky chau chuot suot may chuc nam qua! Dau can phai nhung dau cd dat tien moi the hien tot dc loai nhac do , chi can nhung dau cdp binh thuong nhu sony 950, hay 502es hay co hon sony 750 cung cho nguoi nghe len dinh cao roi! Than

6. Denon-pma2000IV

Theo em con SCD 555ES là hàng sản xuất ra mang tính thương mại nhiều hơn là hàng mang tính đánh dấu, để đời và khẳng định đẳng cấp. Em thì em không chạy theo những cô em thương mại, được tô son chát phấn đầy trên các tạp chí ( kể cả tạp chí nước ngoài ) có những sp vô tình hãng sx ra rất thành công. Nhưng sau này công nghệ phát triển hơn, chính bổn hãng cũng muốn sx lại 1 sp tương tự như sp cũ để đáp ứng nhu cầu luôn gia tăng của các audiophile. Nhưng điều đó là rất khó. Giống như cầu thủ đá banh cũng vậy, có lúc xuất thần tại một góc sút rất khó, trong một tình huống không thuận lợi họ đã đưa được trái banh vào lưới. Nhưng sau này cho họ một điều kiện tốt nhất, tại vị trí đó cho cầu thủ này thực hiện lại cú sút ăn bàn, thì người cầu thủ chỉ cần xem lại băng video quay chậm đã thấy toát hết mồ hôi rồi chứ chưa nói là thực hiện lại.
    Hơi già tí nhưng không sao, vẫn có sự quyến rũ của phụ nữ, và vẻ hấp dẫn của đàn bà. Mấy cô gái trẻ đẹp hay ẻo lả, gặp em khác đẹp hơn là dễ chia tay

7. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

:lol: hay, hay,bác có những góc nhìn rất hay.E cũng đã từng có những lúc vã mồ hôi hột khi nghĩ lại những lần mua bán ,đổi chác đồ audio của mình.Thường là phải rất nhiều lần kô ưng ý mới có một lần"nghe cảm thấy hay"và tự nhủ lòng là mình sẽ giữ bộ này để chơi lâu, lâu.Nhưng rồi... e lại bắt đầu vã mồ hôi vì những đam mê của mình

8. Denon-pma2000IV

777 ESJ em không còn nữa, nhưng quả thực nếu có đk thì nên có ( có lần bác nói trên 1 bộ dàn phối ghép đã chuẩn thì cái CD 1 tr nghe cũng hay ) nhưng theo em điều đó lại ngược lại. Thế nên chọn thiết bị nguồn phát cho một bộ dàn phối ghép đã chuẩn không hề đơn giản.
    Thân ... ! Chúc bác vui

9. gaunau

gaunau Advanced Member

Chào các bác.,
    Với con 555es , âm thanh ngọt ngào, thiên về giải cao.
    Với con 777 esj thì âm thanh có vẻ chậm rãi hơn, trung âm dày dặn hơn một chút.
    Nói chung, mỗi loại có một cái hay riêng, tuỳ vào sự thưởng thức của người nghe .
    Còn em thì em chọn con 777 esj nhưng thích 555es hơn, thế mới khó.
    Thân ái!

10. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

bác đã từng nghe thử cẩ 2 cdp trên cùng một bộ giàn chưa?và nghe với cùng 1cd gồm các bài hát ưa thích của mình.Chắc chắn bác sẽ có quyết định cuối cùng hợp lý nhất

11. gaunau

gaunau Advanced Member

Bác ơi, Trên cùng một bộ dàn thì cũng rất khó nhiều khi do phối ghép mà tạo nên sự không công bằng. Tốt nhất là bác phối ghép với thiết bị hiện có của bác cái nào phát huy hiệu quả cao thì là OK cái đó thôi, còn các ý kiến cũng chỉ là tham khảo thôi. Mong bác rước được một em vừa ý. Thân

12. Tri_Hi_End

Tri_Hi_End Advanced Members

2 cụ thích Sony 777ESJ thì em còn 1 con ở nhà ạ, em cho nó đi theo tiếng gọi trái tim của 2 bác, hihihi, em còn 1 con XA50 ES nữa ạ

13. honghot

honghot Advanced Member

Các bác cho hỏi 2 em Sony 777esj và 707es có gì khác nhau (chất âm, thanh khoản) ngoài cái tên Model ra ko ah ?

14. KING

KING Advanced Members

2 con này cùng mẹ đẻ ra, cùng 1 model.
    777ESJ chung cho các thị trường
    707ES xuất Châu Âu :D

15. toaneurowindow

toaneurowindow Advanced Member

giá 2 em nó giờ khoảng bi nhiu ạ.

16. KING

KING Advanced Members

Esj loanh quanh 15 tr
    Es loanh quanh 10tr do ít người biết nó là bản dị của esj

17. phidiep

phidiep Advanced Member

Tay King giờ lại chuyển qua làm ở trung tâm dự báo giá cả thị trường nữa hở. Mà lão thấy đâu bán Sony x707es giá dưới 12 củ ới tôi làm thêm con nữa bày cho đẹp đội hình nhá :lol: . Ở đấy mà đòi 10 củ :wink: định dìm hàng hở 8)

18. KING

KING Advanced Members

ờ thì giang hồ tới thời điểm này cũng chỉ có nhõn 1 con nằm ở Hoàng Hoa Thám
    @10 chai là vượt mất 2 chai lúc khởi sự rồi đó

19. hieu_ma

hieu_ma Advanced Member

Muốn luyện Quỳ hoa bảo điển thì phải tự cung
    Muốn luyện hết tham sân si về audio chắc chỉ còn cách tự chọc thủng màng nhĩ :D

20. phidiep

phidiep Advanced Member

Thế tay cửu vạn cứ chờ ai khởi sự lại mà vác nhá, bực mềnh roài :oops:

21. KING

KING Advanced Members

Cứ rao lên biết liền, 10tr trong 3 ngày ko ai khênh là ông thua

22. phidiep

phidiep Advanced Member

Chưa có ý định, khi nào vó ý định bán cho lão tởm 7 củ thoai, đi cho nó nhanh. Thế nhé :roll:

23. lehuuduc

lehuuduc Advanced Member

có bác nào đả chơi qua cd sony xa7es.tư vấn cho em biết với chất âm nó có ok và giá bao nhiêu là mua được .em củng muốn thay đổi chất âm và tính tìm em này.em nhờ các bác giúp cho em...cám ơn....

24. Phuc cao

Phuc cao Approved Member

Cùng một câu hỏi với bác, thêm lựa chọn em 777esj chất âm, giá cả nửa đang chờ các bác!!!!!

25. quannt

quannt Advanced Member

15tr cho lái, 17tr cho người mua xài :wink:

Share This Page

Loading...