so sánh pioneer t05 & marantz 63se ki

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by demo, 10/7/09.

1. demo

demo Advanced Member

các bác giúp em so sánh giửa 2 em này thì em nào nghe vocal,trữ tình,hòa tấu hay hơn ạ !! vì em thấy giá 2 em này xem xem nhau ! cảm ơn các bác tư vấn dùm em !

Tags:
  2. spiderman

spiderman Advanced Member

Bác bác cho hỏi thăm, 2 em này hỏng mắt thì có mắt mới để thay không luôn nha ?

3. Nghe_con

Nghe_con Advanced Member

Trước mình cũng hỏi qua thợ khi tìm mua CDP thì bác thợ đưa ra mấy hộp mắt mới tinh những cũng chẳng rõ xuất xứ của đầu marant với giá 200K còn Pioneer bác thợ phán 600K.

4. phidiep

phidiep Advanced Member

CD Marantz 63 nói chung và CD63 mkII KI theo em được biết thì có sẵn, nhiều và giá rẻ. Mắt xịn thì em không rõ, mắt China loại tốt cả tiền công thay cỡ 200k thôi. Măt CDP PIONEER thì tìm hơi khó và giá cũng cao hơn nhiều thì phải.

5. piratevn

piratevn Advanced Member

cho hỏi cái bác àh, con philips 650 co xài mắt chung với con marantz 63 và 63 mkII không bác. cám ơn :)

6. phidiep

phidiep Advanced Member

Philips CD 650 có lẽ không dùng chung mắt với Cd63 đâu bác, vì đời xa nhau lắm. Tra trên mạng thì nó dùng bộ cơ CDM-2/10 / CDM-4/25 của Philips và mắt chắc cũng của philips luôn. Loại gì thì em không rõ :lol: :mrgreen: .

7. demo

demo Advanced Member

các bác tư vấn giúp em 2 cd này thì chú nào hay hơn ạ!!!! :(

8. Nghe_con

Nghe_con Advanced Member

Theo em, bác làm em marant cho nó lành đồ thay thế cũng dễ kiếm. CDP pioneer đời cao hẳn thì mới ngon còn loại tầm tầm này thì không khác nhiều đâu.

9. demo

demo Advanced Member

cảm ơn bác !!! :D

10. CD650_mkii

CD650_mkii Advanced Member

Bác kiếm Marantz CD63 mkii ki ấy, tầm tầm tiền mà nghe chất thôi rồi, em nghe bài chiếc khăn rơi do anh thơ hát, đoạn đầu có tí giọng opera em thấy âm thanh cao vút, có độ vang và đọ rung, ngọt như mía lùi mà lại rất gọn nữa chứ. bác mà nghe nhạc vàng bằng em này thì có mà đi qua tim vào đến tận dạ dày => bác biết là độ sâu của em nó khủng thế nào rồi đấy. :lol:
    Nhưng theo em đc biết con 63mkii ki có chữ kí của bác thiết kế ra dòng này ở hà nội khá hiếm, khó kiếm, khó tìm vì bác nào mà có nó thì giữ như giữ bảo bối ấy, tại tầm tiền này kiếm đc em nào hay hơn cũng khó. :mrgreen:
    Nhà em vừa đi đóng đôi chân loa về, tí tưng kê vào nghe thử, ù tai nhức đầu muốn vác búa quai cho đống đồ 1 phát, em lại lọ mọ lấy các quyển sách cũ kê làm chân, lại nghe thấy âm thanh cao vút, bay bổng, nhẹ nhàng, trong trẻo, ko ù, ko ríu thế có chết ko cơ chứ.

11. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Em ủng hộ cho T05, trong tầm tiền con này xuất sắc với loại nhạc vocal, trữ tình

12. University

University Advanced Member

Pioneer T05 chất âm chung chung, không có gì đặc trưng. Marantz 63se cho chất âm nét hơn, mềm mại và chi tiết. Bạn dể cảm nhận điều này qua những cặp loa có độ nhậy trên 90db.

13. minhhung83

minhhung83 Approved Member

Em ở Hải Phòng đang tìm mua mắt của em MR 63mkII ki mà ko biết ở đâu có bác nào biết chỉ giùm em với . Em cảm ơn ạ .

14. minhkhoi87

minhkhoi87 Approved Member

cảm giác e vẫn thích mazanr hơn.

15. helioshung

helioshung Advanced Member

Giá pi T05 giờ hơn 6 củ r con 63mkii thì rẻ hơn nhiều.

Share This Page

Loading...