So sánh Sony CD557 ESD và Denon DCD 3300

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by vinh67, 24/10/10.

1. paul

paul Advanced Member

Bây giờ CD nào cũng lên giá vù vù chứ đâu riêng gì Denon 3300 và Sony 557.
    Nhưng bác phát biểu:
    "với cái giá hiện tại thì chả nên chọn em nào đối với hai em này."
    Và để cử chơi "Arcam 5, 6."
    Bác thích CD Arcam là quyền của bác nhưng em ko thích thì sao.Nếu cần bác có thể lập topic "so sánh Sony 557 và Arcam 5" hay "Denon 3300 và Arcam 6."
    Nếu như vậy em cũng có thể nghĩ là bác đang áp đặt điều mình nghĩ vào người khác đấy chứ ạ.
    Và điều cuối cùng đây là topic dành cho Denon 3300 và Sony 557.Vậy bác có tôn trọng nội dung topic chưa.
    Cứ vô tư đi nhe bác.

thanhgamo likes this.
  2. tranvantoan

tranvantoan Advanced Member

bác thích hay em thích thì ta nói trên phương tiện giao lưu trao đổi thôi chứ gì mà bác phỉa quá khích như thế . em đả động gì đến bác àh mà bác cay cú vậy . mỗi người mỗi suy ngĩ và nói ra suy ngĩ của mình là điều tốt nhưng nói kiểu của bác mang tính thù địch mất tính giao lưu mất tình cảm quá

3. paul

paul Advanced Member

Ai là người cay cú thì bác cứ xem lại tất cả các bài post của em và bác lại đi nhé.Em ko hề dùng từ ngữ gì mà tỏ ra cay cú hay thù địch.Rất nhiều người đang theo dõi topic này chứ ko phải riêng em và bác.Vì vậy mình hãy nên tôn trọng mình trước bác ạ.

4. oDoh5

oDoh5 Advanced Member

So sánh nội thất 557 và Teac... 7, 557 gấu hơn hẳn với điện trở Riken, 2 biến thế nguồn bọc kim chống nhiễu, 2 khoang cơ và mạch bọc đồng đỏ au chống nhiễu tách rời nhau riêng biệt từng khoang. Thiết kế mạch đối xứng (không biết mass có theo hình sao không). 557 dùng tụ Elna Cerafin, Elna for audio trong khi Teac 7 dùng Elna chữ vàng thường thường và Elna chữ trắng rẻ tiền cho nguồn, mạch chạy lung tung.
    [​IMG][​IMG]

5. Zorro

Zorro Advanced Member

Bác hơi nhầm 1chút, tụ của 557 có 3 loại:
    - Elna for Audio (tụ nguồn chính)
    - Elna Dourex
    - Nichicon

6. oDoh5

oDoh5 Advanced Member

Dạ vâng, em nhầm ạ.
    Mấy con tụ tía là Dourex, chắc nó dở là do mấy con tụ tía và nichicon xanh này đây, rút ra thay bằng Panasonic FC chắc hết thuốc.
    Nhìn sơ qua hình thấy doanh thu từ việc rã linh kiện ra thanh lý của con 557 hơn hẳn Teac 7

7. audiotannoy

audiotannoy Advanced Member

Em vote cho Denon 3300,tiếng mid và bass dầy,không biết có đúng gu bác chủ không

8. Nghiadalat

Nghiadalat Approved Member

Nhà em có con Denon 3300 Gold, hôm nọ cắm nhầm điện 220v nó thổi bay cặp tangpho, đưa đi quấn lại NGHE vẫn ổn.

Share This Page

Loading...