Sự chênh lệch về tần số 50Hz - 60Hz

Discussion in 'Phụ kiện' started by HoaRV, 28/3/12.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Chậm chạp quá bác thông cảm nhé , tôi sẽ không giải thích băng kt chỉ giải thích với bác bằng thực tế thôi.
    Đầu out ra của nó bác có thể chập hẳn vào nó cắt nhanh đến mức khó tin, nó báo lôi ngay " short " ngay và không có điện áp đầu ra , với thiết bị này cầu chì sẽ không còn ý nghĩa nữa . Nói chắc bác chăng tin đâu thích thử thì cứ đến nhé. :roll:

2. buiducbac

buiducbac Advanced Member

Với đồ bán dẫn Em chưa tin tần số 60 hZ nghe hay hơn 50 hZ

3. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Vậy thì thế này bác nhé. Tôi sẽ đi mượn một cái đem đến cho bác nghe thử ngay tại nhà bác để cho bác không thể nói thua trên sân khách. Bác thấy thế nào? :lol: Tôi đã thử trên con Amp tích hợp bán dẫn Electrovoice giá có vài triệu, thế mà bỗng dưng lên Hi-End :roll:

4. buiducbac

buiducbac Advanced Member

Trường hợp này chắc chỉ có cách nghe thử mới kết luận được.
    Vì Với thiết bị bán dẫn việc tần số 50hz và 60 hz không ảnh hướng đến hoạt động của thiết bị, dẫn đến không làm thay đổi chất lượng âm thanh. Nguyên nhân là có bộ ổn áp sau biến áp nguồn và bộ tụ nguồn. Bộ ổn áp này thường được thiết kế để chịu đựng được -+ 15 % điện áp giao động đầu vào. Tần số thay đổi từ 60 hZ xuống 50 hZ mới thay đổi 10% (điện áp giảm) do vậy bộ tự động ổn áp và tụ nguồn đã bù đắp những hao hụt này. Như vậy thiết bị chạy vẫn bình thường. Em đang có pow Krell KSA 100 em chạy 50hZ không vấn đề gì.

Còn đối với Đồ điện tử thì có khác, nên việc thay đổi tần số có thể làm ảnh hưởng đến hoạt động của thiết bị.

5. HoaRV

HoaRV Advanced Member

OK, Vậy bác có muốn thử không? Con KSA 100 của bác yêu cầu tối thiểu 2800VA, nhưng chơi dư dả phải chơi 4-5KWA.
    mấy sang tháng tới sẽ có con 3Kwa cho bác thử, bác PM cho thông tin nhé. Thân

6. AGC

AGC Advanced Member

Em có cái đầu CD chạy 120V 50/60Hz thì dùng tần số 60Hz liệu có hiend hơn không hả bác

7. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Bác có thể show lên xem để còn ngâm cứu chứ. :roll:

8. AGC

AGC Advanced Member

Bác cần cái hình này phải không

Attached Files:

9. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Ok, có nghĩa là với 60Hz sẽ chạy điện 120 V, còn tùy theo cấu hình giải mã, OPA .... COn này dễ thành HE lắm bác ạ, cứ phải thử. :lol:

10. tai_trau

tai_trau Moderator

Cái này bác Hòa nói sai roài.

11. AGC

AGC Advanced Member

Bác giải thích giúp thêm cái chỗ đo đỏ với

12. homanhhuong

homanhhuong Advanced Members

Nếu bác đọc theo tiếng Việt và bỏ dấu vào thì nó thành HỀ. Còn đọc theo tiếng Anh thì nó là Hi-End. Bác hoà chắc giỏi tiếng anh nên ý bác ấy theo nghĩa tiếng Anh :lol: :D

13. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Làm cái gì cũng chặt chẽ quá, không còn chỗ nào mà chém nữa thì con chơi với ai được :lol:

14. thonon

thonon Advanced Member

có nghĩa là với 60Hz sẽ chạy điện 120 V cai nay hoan toan sai a,ko phai la voi 60hz se chay dien 120v ma van la 120v ke ca 50hz va 60hz ,vay lieu chay o tan so nao nao hay hon nhi,co ai giai thich duoc ko,va neu cung mot model may,vd cpd hay amp chang han xuat my dung 60hz va xuat chau au dung 50hz thi chat am se van nhuw nhau chu nhi,vi nguoi ta chi tinh toan de quan lai bien ap thoi ma,vay em se mua hang xuat chau au hehehe

15. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Thích thì mang ra Test Labvnav HN thử cho coi :lol:

16. Nero

Nero Advanced Member

To : Hoarv em chỉ thích mỗi mấy dòng chữ bôi đỏ của bác thôi :lol: Em hỏi ngoài lề một chút em biết bác tham gia trên diễn đàn rất lâu rồi nhưng chưa bao giờ em thấy bác Post lên VNAV bán một cái gì cả ? :?:

17. AGC

AGC Advanced Member

Em vẫn cần thông tin về dòng chữ đo đỏ bên trên. Bác HoaRV giải thích giùm không em lại tẩu hỏa

18. trunglaminh

trunglaminh Advanced Member

Trên diễn đàn cũng có nhiều bác hiểu biết về điện đó các bác ơi. Bản chất của dòng điện từ ngày con người phát minh ra đến nay không hề thay đổi Chỉ có các thiết bị sử dụng nguồn năng lượng này ngày một tăng thêm. Mọi người đều có quyền bảo vệ quan điểm của mình nếu chứng minh đc nó là đúng !

19. HoaRV

HoaRV Advanced Member

"Âm thanh hay , tự nó thuyết phục những cái tai của người nghe hơn mọi lý lẽ hùng biện " hãy nghe thử và cảm nhận thôi. :wink:

20. nhadep

nhadep New Member

cái 60hz này đúng là "hay quá"

Attached Files:

21. cahoihunkhoi

cahoihunkhoi Approved Member

Bác Hòa ơi câu này em nghĩ là bác đang ngụy biện em thấy bác là người có tuổi kinh nghiệm nhiều nhưng đọc hết các bài viết của bác em thấy có nhiều thông tin bác đưa ra là không có căn cứ. Khi bị vặn hỏi thì bác nói loanh quanh quá.
    Diễn đàn vnav mà có nhiều người như bác thì thành viên non kém như em chắc chết vì bác khẳng định là điện 60hz nghe hay hơn 50hz, rồi thì đầu 120v phải dùng điện 60hz....đến lúc bị hỏi lại thì bác lập luận là "Âm thanh hay , tự nó thuyết phục những cái tai của người nghe hơn mọi lý lẽ hùng biện"...em thấy khó nghe vãi.
    Em ít tuổi nói năng chưa chuẩn bác thông cảm nhưng bác nhiều tuổi mà nói cũng linh tinh quá.

22. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Cậu nói vậy là không phải, để khỏi anh hưởng đến moi người khác tôi chỉ PM thôi, Cậu cứ hỏi Tôi sẽ PM có sao đâu mình nên tôn trong người khác. Kỹ thuật thì nó vô cùng nếu đưa lên đây tranh cãi nát topic gây mất đoàn kết. Tôi sẵn lòng mời cậu Offline nghe thử rồi tự mình đánh giá thôi, đây cũng là cái trải nghiệm thôi. Nếu cần tôi sẽ mở Topic bên Kỹ thuật để các bác tranh luận
    Thân

23. Nero

Nero Advanced Member

@ hunkhoi , Bác ui thấy cái gì hay thì tìm kiếm hóng hớt chút chứ, em cũng off line mấy lần rồi nhưng e chỉ nêu cảm nhận bằng cái tai của em thôi, mỗi người một tai mà, chưa sáng ra làm sao bác lại bức xúc thế :roll:

24. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Bác nhadep ơi , hay dở thì bác cũng biết rồi , treo ảnh của người khác lên phản cảm lắm, đề nghị bác dỡ ảnh xuống bác nhé. :(

25. AGC

AGC Advanced Member

Hai cụ gia nhập diễn đàn chưa tròn 1 năm khen nhau quá chừng :lol:

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...