Tại sao Airport Express cần phải nối mạng?

Discussion in 'Trao đổi, thảo luận về kỹ thuật' started by groschien, 7/8/12.

1. nvdu

nvdu Approved Member

Nhờ các bác giúp đỡ, e đang dùng AE 2012 qua mạng WiFi nội bộ phát qua iTunes bằng máy tính chạy win 7 ngon lành, giờ nhà e mới đổi đường Internet từ cáp đồng sang cáp quang, về cơ bản là chẳng thay đổi gì ngoài tốc độ cao hơn trước thôi, e đã setup để tất cả các thiết bị của apple (iphone, ipad) phát bình thường duy chỉ có cái máy tính chạy windows là ko phát được dù e đã cấu hình qua Airport Utility trên máy tính ko có vấn đề gì, đèn báo trên AE xanh, mà ko setup được thì các thiết bị khác cũng ko phát được...
    Các bác giúp e xem nguyên nhân từ đâu trên máy tính của e vậy ?

Cám ơn các bác đã xem tin !

2. thanhchi

thanhchi Advanced Member

Kiểm tra lại modem. Cần set IP, cấp DHCP y như cái cũ. :)

3. nvdu

nvdu Approved Member

E reset lại AE rồi setup mới đều ok hết, đèn xanh trên Airport Utilyti và AE nhưng vẫn ko kết nối được, e set để AE thiết lập mạng WiFi mới, máy tính kết nối tín hiệu bình thường...huhu...các bác giúp e với ? :(

4. vbquyet

vbquyet Approved Member

Các bác giúp em setup ae với, em dùng láp kết nối vào ae rồi vào AU bấm continue thì nó báo thế này : detecting apple wireless devices. Please wair... Chờ một lúc thì náo báo error -4 . AE của em bản G, AU ver 5.4.2 và bản 5.5.3/đều bị. Em reeset AE lại cũng ko đc. Đèn trên Ae thì nháy vàng. Bác nào giúp với. Cái khoản mạng mẽo em mù tịt

Attached Files:

5. Duong Tien Dung

Duong Tien Dung Advanced Member

Hóng, em bị đúng cái lỗi này

Share This Page

Loading...