Tận mắt dịch vụ MyTV của VNPT

Discussion in 'Công nghệ nghe nhìn' started by msln, 9/4/10.

1. msln

msln New Member

Dịch vụ MyTV của VNPT mới ra đời.
    Sau khi thực tế lắp đặt, tôi có một số nhận xét:
    - Giao diện không thân thiện lắm:
    + Không bao giờ nhớ lại kênh đã mở. Khi bật lại đành phải chọn một kênh nào đó.
    + Không thể sắp xếp thứ tự kênh.--> gây khó khăn cho ông già, bà cả.
    + Giao diện chậm.
    TVoD thì bắt buộc chỉ xem từng tiếng một, khi muốn xem tiếp, lại phải vào từ đầu mà không thể xem liên tục.
    Ưu điểm:
    - Có thể tua lại, kênh nào cũng có thể tua lại 2h. ACE xem bóng đá tha hồ ko lo lỡ pha bóng đẹp.
    Nhà tôi liên tục xem lại phim để bỏ qua đoạn quảng cáo cho đỡ mệt.
    Chất lượng xem phim tạm ổn.

ACE tham khảo Video clip (chất lượng hơi kém do chỉ có máy quay là Đt DĐ, mong ace thông cảm)

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/3TmLO841X-g&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/3TmLO841X-g&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Tags:
  2. noobiii

noobiii Advanced Member

Có 1 lần được xem thấy cũng nét. Bản thân truyền hình cáp nhà e tháng may ra bật lên được 1 lần.

3. emong09

emong09 Advanced Member

em thì ngày nào cũng xem MyTV nếu chỉ mất 1 phút đã k chịu nổi rùi.Ưu điểm : 1-xem lại dược 100% các kênh trong vòng 2 tiếng.hơn 30 kênh có thể xem lại 2 ngày trước .2-kho phim mỗi ngày up 4~6 phim(tuy nhiên k phải phim nào cũng mới).3-mục nấu ăn và làm đẹp vợ em khoái lắm.4-mục game chia sẻ các trận game kinh điển của các game thủ đế chế v.v.....nhược điểm :thỉnh thoảng nghẽn mạng,phim bị trùng lặp và phải có ít kiến thức về cài đặt cấu hình modem vì thỉnh thoảng modem bị mất cấu hình nếu tối mà gọi thợ đến sửa hihi họ về nhà nghe nhạc xem phim như mình rồi mai nhé

4. snel

snel Advanced Member

Dịch vụ MyTV cũng rất tốt, xem lại được chương trình đã được chiếu qua trước đó, Phim cũng khá hay

5. stmdung

stmdung Approved Member

Mình cũng đang xài MyTV. Ngoài những khuyết điểm mà msln đã nói, mình bổ sung một vài nhận xét:
    - Nếu so sánh với FPT thì số lượng đầu phim rất ít. Có cập nhật nhưng toàn phim cũ.
    - Khi coi phim nhiều tập thì rất khó chịu. Phải thoát ra menu rồi chọn tập tiếp chứ không thể xem liên tục.
    - Coi những clip hài ngắn rất vui nhưng cũng bực mình vì phải ra menu rồi chọn, không sử dụng playlist được.

6. muoimeo-2005

muoimeo-2005 Advanced Member

Em thấy giao diện khá ổn với chức năng như xem lại, kho phim. Nguồn phim cũng không quá tệ nhưng cũng chẳng có gì hay.
    Đặc biệt, MyTV rất "láo" khi quảng cáo về chất lượng HD. Hình ảnh thì nhòe nhoẹt chỉ ngang cáp thường,với các phim dịch vụ thì khuôn hình 16:9 nhưng lại bị crop nên nhìn rất ngứa mắt. So với giá 6000/phim thì là quá đắt!
    Nếu bác nào thực sự quan tâm tới chất lượng hình ảnh thì em khuyên là không nên lắp.

Hiện nay có đầu của An Viên (AVG) xem chất lượng tốt hơn nhiều, giá cũng same. Nhưng,cứ khung giờ 17h-22h thì Stamovies và HBO lại là thuyết minh tiếng Việt - điều mà em rất ghét khi xem phim nước ngoài.

Attached Files:

7. tanpham

tanpham Advanced Member

rất cảm ơn các bác đã chỉ ra nhiều khuyết điểm của mytv, nhà mình cũng đang xem trên Mytv, mình cũng hơi bực mình vì những hạn chế này

8. khuehn

khuehn Advanced Member

He he ! cám ơn các bác đào nó lên nhé, mình lại thấy cái dịch vụ MyTV này quá hay vì sao ? các bác biết rồi vì chương trình của nó so với các DV về TV là như nhau nhưng lại có cái tính năng cho xem lại nên mình kệ cho ai đó: Con xem Disney chanel , V xem phim hàn xẻng xong khóc chán hết rồi mình vẫn xem được thời sự có gì mới ? thể thao ra sao ? tua lại xem tuốt :D (trước đó mình bận nghe vinyl của mình mà :lol: ) dành cho những người không có nhiều thời gian vào giờ cao điểm nhé :idea: , à mà cái An viên TV thấy bạn mình khen kinh lắm nhưng sau vẫn thấy nó giải tán không biết tại sao nhỉ ? hình như là do chương trình nghèo nàn gây nhàm chán thì phải :roll:

9. emong09

emong09 Advanced Member

An Viên hợp các cụ có tuổi hơn vì HBO+Cinemax thuyết minh,rất nhiều kênh về phật giáo.tuy nhiên vẫn bị ảnh hưởng bởi thời tiết và so với những gì đem lại thì đắt hơn MyTV.nếu Mytv cải tiến được 1 số thứ thì đúng là k có đối thủ.
    PS:bác muoimeo-2005 nếu bác đăng kí gói full 150k thì xem phim tẹt bô(tuy nhiên 1 cái dở nữa là xem thiếu nhi vẫn mất tiền mà thiếu nhi thì k kiểm soát được các bé)

10. caosonhd

caosonhd Advanced Member

Sẽ rất thuận tiện nếu MyTV tích hợp luôn đầu phát HDD Player để chạy phim trong ổ cứng và tích hợp được đầu thu chảo vệ tinh thì càng tốt....Xu hướng công nghệ trong tương lai sẽ là vậy.

11. boaudio

boaudio Advanced Member

chuẩn! tích hợp hơn nữa để nhiều t bị, đk quá

12. avhd

avhd New Member

Nhà mình xem thây tốt ổn định lắm mà. Trước dùng anvien mà mưa gió chập chờn quá nên mình chuyển qua mytv thấy chạy ổn lắm. ko có bị mất tín hiệu như trước nữa.

Share This Page

Loading...