Tannoy đóng lại, có hay không?

Discussion in 'Loa' started by hiend, 25/4/06.

1. hiend

hiend Approved Member

Chào các bác, em mới newbie mạn phép hỏi các bác chút: loa Tannoy Arden 4 tấc đóng thùng lại, gân màng chắc cũng làm lại nốt, còn phân tần thì không biết, thấy người bán nói loa được đóng lại theo thiết kế mới của Tannoy nên tiếng hay hơn nguyên bản, bán giá 1000$. Vậy mua được hay không ạ, loa Tannoy có quấn lại và chọc lại phân tần được không? Nếu mua em ghép với Accu E206 giá 650$ được không? Em có cọng dây tín hiệu của Audio Quest và dây loa của Belden, ghép vào thì ra sao? Hiện ở nhà đang có đầu đọc Denon DVD 2200, có cần thiết phải mua đầu CD cho "hợp" nữa không? Sở thích của em là nghe các loại nhạc, sáng pop, trưa folk, vocal, tối heavy metal và rock còn đêm thì instrument và classic. Nghe các bác nói mỗi dòng loa chỉ thiên về 1 loại nào đó, vậy em chơi Tannoy với amply sò được không, vì em thấy nó cũng đẹp và loa 4 tấc cho âm hình rộng mở.
    Cảm ơn các bác nhiều.

Tags:
  2. haiphong398

haiphong398 Advanced Member

em chua thay dong loa nao+dau CD+amli+day dan..ma choi hay tat ca moi the loai nhac... neu co gia chac phai la vo dich...em nghi bac phai sam may bo .de sang choi 1 bo .toi choi 1bo .trua choi 1bo .&dem choi 1bo .theo quan diem cua em dong tanoy ko hop voi amli dung so ban dan .va the loai nhac .rock

* Bạn Haiphong398 nhấn F8 để gõ tiếng Việt có dấu.
    Sẽ tiện hơn cho các bạn khác theo sát nội dung - Capricornus

Thân !

3. hiend

hiend Approved Member

Ý em là ko phải em muốn nghe cầu kỳ, chỉ cần âm thanh sao cho lọt tai là okie thôi, Tannoy thường người ta vẫn ghép với Accuphase đấy thôi, báo nghe nhìn còn ghép nữa là.... Em đã rinh bộ đó về nhà rồi, nói chung chơi thể loại nhẹ nhàng thì tuyệt, còn pop rock hip hop cũng phạng tuốt có điều không hay bằng nhưng cũng hơn chán vạn mấy bộ dàn cỏ ngoài quán caffê, mặc dù đầu đọc của em là Denon DVD 2200 nhưng em vác con Teac 25SE về nghe thử căng tai ra cũng chả khác gì hihiiii, thôi đem trả đỡ phí 1000 cho CDP. Vậy là bộ nhà em tổng cộng hơn 2000 mà chơi đựoc Tannoy 4 tấc và đẳng cấp Accuphase, vậy cũng được các bác nhở?

tran minh phuong likes this.
  4. Nhim

Nhim Approved Member

:D :D Chúc mừng bạn mua được bộ audio như ý.
    Quả thật nếu bỏ ra 1000$ cho CDP mà cảm thấy không hơn gì thì ...he he chắc là chưa tới lúc bác phải ..tiêu tiền rùi. :lol: :lol:

tran minh phuong likes this.

Share This Page

Loading...