Tannoy Memory cùng chia sẻ!

Discussion in 'Loa' started by cuongaudio, 11/9/10.

1. cuongaudio

cuongaudio Advanced Member

Chúc mừng Bác nhé!

2. huyaudio

huyaudio Advanced Member

Chào các bác fan memory .
    Nói tới dòng loa này chẳng hiểu tại sao em lại thích nó , cách đây hơn 2 năm em sở hữu được nó mà chỉ dòng đầu tiên thôi ( RW )em nghe nó cũng thích lắm rồi . Thời gian đó em ghép em nó bộ ACC P500L và C250 cùng với TEAC 50 thấy cũng tạm được , nhưng chưa đủ lực và độ chi tiết . Sau đó em ghép nó với bộ MC 402 và C220 cùng với ESO D30 P30 cũng không có gì gọi là xuất sắc lắm . Bộ này em chơi hơn 18 tháng thì chia tay . Thay vào đó em chuyển qua B&W 802 ghép với MC 402 và C2300 nghe được khoảng hơn 2 tháng lại chia tay có lẽ là không hợp gu với em cho lắm . Mới đây em lại lấy Memory về nghe như đời cao hơn là TWwghép với bộ Gryphon S100 và Linestage . có lẽ đây là bộ dàn bán dẫn mà em ưng ý nhất . Tiếng rất chi tiết và ngọt ngào gần giống như đèn , phần bass em nó thể hiện rất tốt không còn lùng bùng nữa nhưng chưa thật sâu vì nó là Tannoy mà làm sao tiếng bass như JBL được . Còn về ghép với ampli đèn thì em mới chỉ nghe nó với bộ PP 211 mới đầu nghe rất tốt còn về sau như thế nào thì em không biết vì em đâu được sở hữu bộ PP này đâu :D

3. whitemouse

whitemouse Approved Member

Chắc là Bác rất thích chất âm Tannoy nên mới quay lại với em nó. Bác có thế cho em nghe thử để mở mang thêm không?
    Em thì mới nghe thử với bộ pre-pow useugi nhưng tiếng đục lắm :(

4. cuongaudio

Hay quá, Gryphon S100 chạy classA phải khộng? E thấy trên mạng các B "khoai Tây" hay ghép như thế. Bác có thể nói qua về chất âm mà B cảm nhận qua phối ghép này và những thể loại B nghe cảm thấy xuất sắc để AE tham khảo được không ạ!

5. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Em thấy shop bác Khánh Hùng đang có thì phải để cũng lâu lâu rồi ,bác nào kết mua ngay đi hàng hiếm đó...

6. tamhiep2

tamhiep2 Advanced Member

Hay quá, Gryphon S100 chạy classA phải khộng? E thấy trên mạng các B "khoai Tây" hay ghép như thế. Bác có thể nói qua về chất âm mà B cảm nhận qua phối ghép này và những thể loại B nghe cảm thấy xuất sắc để AE tham khảo được không ạ![/quote]

Em thấy shop bác Khánh Hùng đang có thì phải để cũng lâu lâu rồi ,bác nào kết mua ngay đi hàng hiếm đó...[/quote]
    -Memory dạo này hiếm hàng quá, không thấy chỗ nào bán nhỉ các bác?

7. TiNgocuatoi

TiNgocuatoi Advanced Member

Các bác cho em hỏi vài câu :

-Tannoy Memory là một đôi loa đẳng cấp cao, mid hay, tép hay, bass hay vậy tại sao nó nghe nhạc vàng ko hay so với đẳng cấp của nó?
    -Memory so với JBL 4344 thì đôi nào hay hơn ạ?

Cám ơn các bác.

8. berryfun

berryfun Advanced Member

Chú cứ chơi khó anh em rồi :lol: cái này chắc là do gout thôi chứ đố ai giám bảo là JBL 4344 hay hơn Tannoy Memory và ngược lại. nếu thế thì loa Acapella "có thể em sai chính tả tên loa :mrgreen: " so với AR4 khi nghe nhạc vàng sẽ như thế nào?? :?: :lol: .

MỌI SỰ SO SÁNH LÀ KHẬP KHIỄNG nhé :lol: .

9. TiNgocuatoi

Vầng đúng là hỏi trên này thì hơi khó thật, dễ cãi nhau. Nhưng hỏi ngoài đời thể nào cũng có câu trả lời ngay :mrgreen: Cả 2 đôi loa này em nhìn đều thấy phê.

10. berryfun

berryfun Advanced Member

Ngoài đời cũng đố anh nào nói cặp nào hơn cặp nào được đấy. :lol: Ông thíc ngọt, ông thíc sâu. Đã bửu mọi sự so sánh đều là khập khiễng mà chú cứ thắc mắc :shock: . cả 2 cặp đều đáng phê và ngưỡng mộ chú ạ. Vì chỗ để kê 2 cặp này cũng chẳng phải dễ nhé "Nhà nào mà tổng nhà chỉ có 30m2 thì có mà kê vào :shock: ". Cá nhân tôi vẫn thấy Tannoy memory quý sờ tộc hơn JBL 4344 thế mới chết chứ :mrgreen: .

11. letrung

letrung Advanced Member

Bác ơi thế "đẳng cấp nhạc vàng" nó ra sao ạ!?

12. TiNgocuatoi

Bác ơi em hỏi vì em ko biết. Bác đừng xoáy em làm gì.

13. ATS

ATS Advanced Member

Tầm trung ? Em tưởng đã là cao ! Hic chỉ giáo thêm thế nào là cao cho Em cái !

14. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Trung cao Canterbery
    Cao Wét Min Tơ :lol:
    Có trật gì các bác nắn gân hộ em :mrgreen:

15. ATS

ATS Advanced Member

Em hỏi Bác chủ thớt cơ ?

16. cuongaudio

Trung cao Canterbery
    Cao Wét Min Tơ :lol:
    Có trật gì các bác nắn gân hộ em :mrgreen:[/quote]

Em hỏi Bác chủ thớt cơ ?[/quote]
    Vấn đè nay E chỉ coppy lại câu nói của AE chơi audio thôi. Bác có thể tham khảo rất nhều trên mạng.
    Nôm na là: Tannoy Memory là đôi loa xếp hạng vừa vừa (kể cả chất lượng và giá cả) cho tới nay. Trong bổn hãng Tannoy (như B ngtatliem nói), Tannoy Memory cũng nằm ở giữa, còn so với nhiều hãng loa dang tiếng khác cũng vậy.

17. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Quan điểm cá nhân em thấy 2 em nêu trên đều rất đáng nghe và đáng sở hữu cả , rất được các Audiophile trên Thế giới và Việt Nam ưu chuộng , về chất âm theo cá nhân em như sau:
    Lúc bác vui nghe JBL 4344 và lúc bác buồn bác nghe TANNOY Memory
    Như vậy theo em nếu có điều kiện mua cả 2 em luôn, để khi vui buồn đều nghe được cả

18. musique

musique Advanced Member

Tiết kiệm hơn lúc vui bác nghe Modern Talking, lúc buồn bác nghe Jacintha :lol: , loa nào cũng được.

19. cuongaudio

Với khả năng có hạn của E, E xin "chia sẻ" 2 vấn đề của B như sau:
    * Mỗi 1 hãng loa khi thiết kế theo "1 lối" riêng, có thể chỉ phù hợp với 1 hoắc vài thể loại nhạc.
    Do vậy, Memory so với JBL 4344 tuy cùng là những model hay của 2 hãng loa dang tiếng, song nó phù hợp với 1 số loại nhạc riêng. Tannoy với thế mạnh nhẹ nhàng tinh tế, cậm rãi..., 4344 phù hợp với thể loại nhạc nhanh hơn 1 tí, trầm hùng. Trước đây E cũng phân vân giữa 2 đôi loa này khi chọn mua E đã chọn Memory vì nó hợp với dòng nhạc và sở thích của E hơn!
    * Mỗi dòng nhạc, nhóm nhạc và người nghe nhạc có 1 cái "gu" riêng, vì vậy họ chọn loa, phối ghép sao cho đúng với dòng nhạc và sở thích của mình. E cũng đã từng nghe và sở hữu nhiều đôi loa nhật (Pioneer, sasui, trio...) và AR4 để chơi nhạc vàng. Bây giờ vẫn thi thoảng nghe nhạc vàng bằng Memory, tuy nó không ra cái "giọng" bì bì trầm trầm như nghe AR4 hoặc 88A, song nó lại lung linh, sang trọng... đại khái là nó hay theo 1 kiểu khác. Như lời 1 "cao thủ" nhạc vàng (người hay cho E muợn băng) đế nghe (không hiểu B ấy khen hay chê) và nói: "Nghe loa nhà "m..." thấy Phương Dung, Thanh Thuý... đang ăn mặc kiều diễm bước ra biểu diễn ở Nhà hát lớn trước dàn nhạc Viên do Kajan chỉ huy vậy"... :lol: :lol: :lol:
    E chuồn thôi!

20. dohaithanh

dohaithanh Advanced Member

Cụ khoan hẵng chuồn, cho em hỏi cái ông đo đỏ là ông nào vậy ? :lol:

21. cuongaudio

Viết vậy cho "giống giọng" B đó thui, gớm "ốc vặn" mình quá, nói cho vui ý mừ, Karajan có đúng không Th?
    (Hôm nào cho nghe ké DAC "gấu" nhé!)

22. DucMinh

DucMinh Advanced Member

23. cuongaudio

Một năm nữa lại đến cùng MEMORY!
    Chúc mừng năm mới CẢ NHÀ!

24. sơn_sơn_đen

sơn_sơn_đen Advanced Members

có lúa em nhất :D định cũng bò lên MEMORY TW thui :lol:

25. mc240

mc240 Advanced Member

Em thấy hdp 385 là lựa chọn tốt hơn memory nếu các bác chỉ thích nghe hơn là thích. Nhìn. Còn gryphon s100 thì em đã dùng qua , không phải là class A mà là AB ạ.gryphon DM100 mới là class A

Share This Page

Loading...