Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. musique

musique Advanced Member

Theo như hình của bác thì không phải cái em mô tả rồi...nhìn rất giống sự ẩm mốc...bác theo cách của bác pheulong nếu kết quả khả quan thì chia sẻ cho mọi người nhé :D

2. musique

musique Advanced Member

Chúc mừng tannoy fan club bước sang trang thứ 200. chúc các bác sức khỏe và đầy nhiệt huyết với niềm đam mê tannoy bất tận :D :D :D

3. pheulong

pheulong Advanced Member

tin vui đến với fan Tannoy đúng vào trang 200 :) bác cứ bình tĩnh làm nhiều lần với đúng hướng dẫn của em là đôi loa của bác hồi xuân ngay trước mắt bác thôi :) có khi em nó còn hát hay hơn ấy chứ,chúc mừng các bác đang sở hữu Tannoy với kỷ lục 200 trang.....mặc dù em không còn chơi Tannoy nữa :mrgreen:

4. berryfun

berryfun Advanced Member

Niềm vui sẽ trọn vẹn hơn nếu bác pheulong chia sẻ cho tất cả anh em hơn là mình bác hongcongdh.

5. pheulong

pheulong Advanced Member

em có hóm gì đâu nhưng mà em gõ chậm,mà trình bày lại dài....thôi thì bác hongcongdh xong việc giúp em chia sẻ vậy :) còn bác nào cần cứ a-lô cho em nhé :)

6. berryfun

berryfun Advanced Member

Anh em Tannoy cám ơn bác pheulong nhiều. Chúc mừng bác hongcongdh đã "tắm trắng" thành công cho nàng. Tác giả đã ủy quyền cho bác hongcongdh rồi. Đề nghị bác hongcongdh chia sẻ cách thức tiến hành tẩy trang với anh em.

7. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Vâng hết ngày mai ổn thỏa em nó cất tiếng hót là em sẽ tường tận luôn, thôi thì cứ xem như em mở hàng sư phụ pheulong vậy vừa mở hàng vừa chuột bạch đến trưa mai em sẽ báo cáo có hình ảnh cụ thể ạ. Rất mong đến trưa mai em nó "thật mịn màng mà ko khô da" :mrgreen:

8. panguyen

panguyen Advanced Member

-----------------------
    Em đoán: một là DEP, hai là cờ lo xít giã ra bôi vào...! :)
    Sorry em đùa, bác Hongkong phải chụp hình cả trước và sau khi làm đấy nhé!

9. hongcongdh

Trước khi làm hình đã có trang bên đó bác, em cứ nghĩ mốc là phải có lông nói câu này đang buồn cười câu hôm qua đọc "con nhà tông ko có lông ... Đỡ giống khỉ" :mrgreen: đêm qua nhớ màng loa bị loang lổ mà giật mình lúc 3h sáng post linh tinh cả thấy nó ko có lông tưởng là bị con gì ị :mrgreen: . Để đến mai xem thế nào em post nốt hình và báo cáo tình hình thực hiện luôn, và như bác nào nói là cuối tuần mở e caeng em thấy cũng đúng, cứ phải lột em nó ra liên tục để chăm sóc ko thì đến bó tay với khí hậu miền Bắc.

10. hongcongdh

Trưa này về nghe nhạc em cũng báo cáo với các cụ về cách xử lý màng loa tannoy bị ẩm mốc.
    Tại vì bước đầu cũng đang ngại ngần, đêm qua em làm một lần bật điều hòa đến sáng nay, theo lời bác pheulong thì 3h sau khi xử lý là nghe bình thường em đợi mãi trưa nay mới nghe chưa thấy bị gì, về cơ bản là rất ổn ạ :mrgreen:
    Loa bên trái Loa bên phải

Attached Files:

11. hongcongdh

Hôm qua em post lại
    loa bên trái

loa bên phải

Attached Files:

12. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

hay quá, chúc mừng bác
    em đang chờ đợi quy trình làm sạch đây..................

13. musique

musique Advanced Member

Chúc mừng bác hongcongdh, nhìn ổn quá :D

14. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Theo quan điểm cá nhân em ,bác nên mua 1 em đồng hồ đo độ ẩm và 1 máy hút ẩm công suất lớn , khi độ ẩm cao bác bật máy hút ẩm là OK không khí luôn khô ráo,máy điều hòa khi tắt máy độ ẩm lại lên cao..Chia xẻ cùng mọi người

15. hongcongdh

Mạn phép bác pheulong em từong thuật như sau, sau khi đọc "bác tiếc gì cuộc điện thoại" em vội cầm máy gọi ngay
    pheulong: alooooo ai đấy ạ?
    hongcongdh: dạ em đọc bài và gọi ngay cho bác :) cười lấy lòng trước
    pheulong: à bác có loa tannoy bị mốc đấy à?
    hongcongdh: dạ vâng, xót ruột quá mà em không biết phải làm thế nào :(
    pheulong: đơn giản thôi bác, ở dưới này em đã hứong dẫn 2 bác, 1 bác chơi autograph và 1 bác chơi we rồi, bản thân màng loa làm bằng giấy bồi và có là giấy bồi thì mới bị như thế với thời tiết của mình, màng loa công nghiệp ko bị như thế, à bác có xe ô tô không?
    hongcongdh: :roll: thôi chết đang loa sang ô tô, dạ không em đi xe lai :mrgreen:
    pheulong: em tưởng bác có xe ô tô thì đơn giản
    hongcongdh???? chết rồi
    pheulong: thế thì thế này nhé bác ra cửa hàng rửa xe ô tô, nếu bác có ô tô thì cái này bác biết (em thở phào) bác chuẩn bị cho em:
    - 1 cái máy sấy (sấy tóc cũng được)
    - 1 chổi sơn (cọ mềm)
    - một ít giấy ăn (loại tốt, thấm nhanh)
    - và quan trọng nhất là 1 lọ xịt bọt chuyên dùng rửa ghế, nội thất ô tô

hongcongdh: em ko chơi ô tô nhưng cái lọ vàng vàng bọt xit này em mua 60k thì có
    pheulong: thế thì ok rồi, lọ xịt bọt này có tác dụng phun lên bề mặt da, nỉ, nội thất thì nó sẽ hút chất bẩn lên bề mặt, khi bác thực hiện việc này không được vừa làm vừa nghe nhạc :mrgreen: xịt bọt thẳng lên màng loa, dùng chổi sơn quét nhẹ nhàng lên bề mặt. Sau đó dùng giấy ăn cuộn tròn và thấm nhẹ, dùng máy sấy để chế độ thổi nhẹ nhất thổi cho se lại.
    lúc sau làm lại lần nữa và thổi se, để im 3h rồi bác hẵng nghe nhạc, tránh rung động
    .

Toàn thể mọi việc chỉ có thế, xin cảm ơn bác pheulong đã hướng dẫn em làm cũng như cho em được hướng dẫn chia sẻ cùng các cụ. Kết quả thì như ở trên em đã Post

valst likes this.
  16. besu2005

besu2005 Advanced Member

Tks các bác. Em quote lại bài này để mai mốt gặp sự cố tương tự thì khỏi phải gọi bác pheulong (hoặc bác hồng kông) :D :D :D

17. MGdesigner

MGdesigner Advanced Member

các bác giúp em thông tin về loa Tannoy Impulse12 loa 3 tấc thì đánh với ampli nào thì hợp và dòng Impulse này nghe được không ạ? Thanks

18. berryfun

berryfun Advanced Member

Cám ơn bác hongcongdh, bác pheulong nhiều nhiều. Em tò mò suốt tờ hôm qua tới giờ cách thức thực hiện của bác.

em vẫn băn khoăn liệu làm như vậy có ảnh hưởng tới màng loa hay không ? (vì cái này nếu sịt nhiều nước quá nó sẽ ngấm vào màng giấy hết mà sịt ít thì không đủ độ để tẩy)

Bác hongcongdh cho hỏi là khi sịt như vậy có xảy ra hiện tượng loang không ?

19. hongcongdh

Ko đâu bác, khi mới phun bọt xong thì nhìn nó loang là cái chắc, nhưng sấy nhẹ cái bay hơi rất nhanh, cái này bác sẽ thấy khi lấy giấy thấm lăn nhẹ, thấy giấy ướt là ổn, theo em hỏi mọi người cái loại xịt này nó na ná ô xi già vậy nhưng nhẹ hơn rất nhiều, lúc đầu nhìn thấy loang (đổ bọt nước vào mà ko loang thì hơi lạ) nhưng sấy nhẹ nhàng nó bay hơi rất nhanh, chú ý khi làm em rút ra kinh nghiệm là là loa này xong hẵng sang loa kia, quét xong là lấy giấy thấm luôn khoảng 1h đầu thấy còn loang lổ, đến giờ bác nhìn thấy đấy khô đét, em chụp điên thoại nên ko ổn lắm chứ bên ngoài trả lại như ban đầu luôn, hôm qua em ra thấy các bác phun cái bọt này vào mấy cái xe cũng sang hỏi việc gì ko các bác ấy bảo nó sinh ra để làm việc đấy bị gì mà chết à. Xử lý thế này ổn theo lời bac pheulong là sẽ ko bao giờ bị mốc lại nữa kể cả thùng bị mốc phun bọt này vào lau cũng . hết luôn, bạn bác ấy dùng 1 năm rồi chưa thấy mốc lại tuy rằng hình thưc bảo quản vẫn như trước (nói thế chư ai bị một lần chắc lần sau cẩn thận hơn tí), và có thêm một kinh nghiệm theo em là khi phun bọt nên lắc mạnh phun bọt vào chổi rồi quét tốt hơn dùng bình phun, cái loại này có lúc thì toàn bọt nhẹ, có lúc thì thấy cả bọt lẫn nước rất nhiều.

valst likes this.
  20. 2end

2end Advanced Member

Bác tiện tay chụp luôn cái bình bọt lên nốt, vì đồ làm sạch ô tô nó cũng năm bảy loại em hay dùng Sonax

21. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

hay là Wax one???
    chụp hình cái chai lên đi bác!

22. musique

musique Advanced Member

em nghĩ nếu độ ẩm cao khả năng mốc lại vẫn cao...nên bác mỗi khi nghe nhạc thì thăm viếng em nó chút...cần thiết thì dùng máy sấy cho em nó cũng có cái thú chăm sóc loa :D

23. pheulong

pheulong Advanced Member

thành công rồi hả bác :) nó cũng đơn giản thôi,sau khoảng 1,2 ngày bác làm lại 1 lần nữa thì là em của bác trở về với cái thùng xốp luôn :) chúc mùng bác tìm thấy niềm vui với em nó :lol:

24. hongcongdh

Em cũng ko rõ loại nào tốt nhưng có chơi với ông anh cũng hay bán đồ audio, thấy nhà ông ấy có cái lọ này chuyên lau đồ, tên nó là jourking lấy ra hỏi đội xe ô tô bảo để lau nội thất thế là làm luôn , ngoài cửa hàng chỗ em bán 60k vnđ ạ

25. hongcongdh

Cho nên hôm qua lúc khi bác pheulong hỏi"bác có biết cái lọ bọt đánh nội thất ô tô ko?" em bảo ngay có "vì có cái lọ vàng vàng như bác pheulong nói để nhà mình cho đẹp" thật là may, cứ sợ nó bị gì nhưng ổn các bác ạ. Nhìn lại màng loa mà nhẹ cả người, đợt trước nhìn thùng loa, đợt này nhìn màng loa, giá như em nó nhẹ tí thì cơ động đằng này em nó cứ nặng ịch như vậy muốn làm gì cũng khó.
    Đúng như bác pheulong nói "ko đến 100k" hi

Share This Page

Loading...