Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. daithu

daithu Advanced Member

E có chơi loa này thời gian, khá hay, bass tốt và sâu lắm. Người VN hay ưa hàng to nên toàn thích củ 15" chứ em 12" này dễ kéo. Tuy nhiên phải xử lí phòng tốt chứ k thì bass ù. Cặp loa của bác rất long lanh.
    Chơi 1 thời gian lại thích mũi lỏ để thấy cái họng kèn nhỏ xíu mạ vàng bên trong...[/quote]
    Cám ơn Bác "Chuongbv" . Bác nói đúng cặp này bass xuống sâu, em không chuẩn bị phòng kỹ nên bây giờ phải lót thêm thảm, chứ không thôi chịu không nổi, volume càng lớn càng nghe rối tung .[/quote]

Em đang ghép với 211SE.
    Không biết dòng của bác là dòng trơn hay dòng chạy bằng dây VAN

2. khaiduytran

khaiduytran Advanced Member

Cám ơn Bác "Chuongbv" . Bác nói đúng cặp này bass xuống sâu, em không chuẩn bị phòng kỹ nên bây giờ phải lót thêm thảm, chứ không thôi chịu không nổi, volume càng lớn càng nghe rối tung .[/quote]

Em đang ghép với 211SE.
    Không biết dòng của bác là dòng trơn hay dòng chạy bằng dây VAN[/quote]
    Loa em chơi là dòng chạy bằng dây VDH, củ màu đen chứ không phải loại trắng, em chơi 300B Sunaudio đánh trưc tiếp không qua pre, đầu CD esoteric X03SE, cáp speaker VDH super nova, RCA vahalla

3. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Dư bass mà lót thêm thảm sàn thì lợi bất cập hại vì sẽ kg tiêu bass được mà còn làm mid high treble bị suy giảm!

Thân chào!

4. daithu

daithu Advanced Member

EM này đánh bằng 300B SUNaudio ổn không bác ???

5. nguyenkhanh

nguyenkhanh Advanced Member

Chào các bác FC Tannoy
    Hiện nay em đang dứ tính chơi cấu hình như sau Tannoy DC10Ti, Accuphase E 308 hoặc E 408, CD em đã có Marantz 11S2 em nghe nhạc việt như Quang Lê, Đan Nguyên, Như Quỳnh ...
    Nhờ các bác so sánh Tannoy DC10Ti và Tannoy DC10T. Cả hai loa này các bác biết ai bán hàng đã qua sử dụng chỉ giúp em

Cảm ơn các bác

6. doanhcuongkt

doanhcuongkt Advanced Member

Em mới mua được cặp red 15 thùng grf. Các bác có kinh nghiệm phối ghép cặp này cho em hỏi nếu ghép với đèn 300b có hay không, em đang có kt88 nhưng muốn thử sang 300b, cặp này 15om mà thấy ampli của e ra 16om. Thanks!.

7. brucelee070190

brucelee070190 Advanced Member

Em mới mua được cặp red 15 thùng grf. Các bác có kinh nghiệm phối ghép cặp này cho em hỏi nếu ghép với đèn 300b có hay không, em đang có kt88 nhưng muốn thử sang 300b, cặp này 15om mà thấy ampli của e ra 16om. Thanks!.[/quote]

Show hang di b. Red Monitor thung G.R.F Corner hả b? nếu đúng vậy thì cứ 300B PSE mà tẩn,k hay b chia củ Red cho e!

8. doanhcuongkt

Show hang di b. Red Monitor thung G.R.F Corner hả b? nếu đúng vậy thì cứ 300B PSE mà tẩn,k hay b chia củ Red cho e![/quote]
    Audio note 300b mono được không bác em đang nghía cặp này.

9. Nam Cao

Nam Cao Approved Member

Audio note 300b mono được không bác em đang nghía cặp này.[/quote]

Phải PSE nhé bác, hôm trước em cũng được nghe cặp red gắn thùng G.R.F Corner đánh với Ampli Audio Note (amp tích hợp, Meishu thì phải, SE 300B), nghe phều phào lắm.

10. doanhcuongkt

Phải PSE nhé bác, hôm trước em cũng được nghe cặp red gắn thùng G.R.F Corner đánh với Ampli Audio Note (amp tích hợp, Meishu thì phải, SE 300B), nghe phều phào lắm.[/quote]
    Thanks Bác, em đang nghiên cứu cặp PSE nhưng nếu mua cặp này thì thiếu t mua pre .

11. thuhuong

thuhuong Advanced Member

Tannoy sa thải 70 nhân công Scotch để chuyển nhà máy sang China. RIP.
    Thôi thì cụ nào yêu thì tranh thủ mua đi, mai là ko còn Tannoy châu Âu, mặc dù các đôi tiền nghìn ở Việt Nam hien nay cung chả ai dám chắc 100% là... châu Âu made.

12. brucelee070190

brucelee070190 Advanced Member

Show hang di b. Red Monitor thung G.R.F Corner hả b? nếu đúng vậy thì cứ 300B PSE mà tẩn,k hay b chia củ Red cho e![/quote]

Phải PSE nhé bác, hôm trước em cũng được nghe cặp red gắn thùng G.R.F Corner đánh với Ampli Audio Note (amp tích hợp, Meishu thì phải, SE 300B), nghe phều phào lắm.[/quote]
    Thanks Bác, em đang nghiên cứu cặp PSE nhưng nếu mua cặp này thì thiếu t mua pre .[/quote]

Chính xác đó b.k có pre để kiểm soát điieuf tiết thì cũng khó hay như mong đợi đc. nhưng có điều tiền pre thì cũng ít nhất bằng 2 cái mono gộp lại. :lol:

13. Loa co

Loa co Advanced Member

Tin bác đáng quan tâm thật. Tannoy họ sa thải tận 70 nhân công để chuyển hẳn nhà máy sang công xưởng mới cách hàng nghìn km cơ à. Bác cho em nguồn trích dẫn với vì em sợ sắp tới em chỉ mua được hàng China.
    Đọc thêm chữ ký của bác em hãi quá. :mrgreen:

14. thuhuong

thuhuong Advanced Member

Tra goooooogle đi bác audiophile, thời buổi này chuyện ấy ai cũng làm được có gì mà sợ.
    Ah, lại còn hãi( cái chữ ký của em) nữa- câu trên bác sợ, câu dưới bác hãi- nó là 1 câu thành ngữ hay tục ngữ Việt nam rất hay đấy, nhắc mình đôi khi cũng nhắc được người.

Đây, bác đừng đòi tiếng Trung nhá, có khi cũng có đấy nhưng em dựa cột chờ bác loaco.

http://www.proaudio-central.com/article ... -at-tannoy

http://audiokarma.org/forums/index.php? ... na.714688/

15. anhdiep

anhdiep Advanced Member

Re:

memory RW và HW đều dùng chung 1 củ 3839M cụ ạ giá sách bằng nhau RW sx năm 1981 còn HW sx năm 1986.

16. doanhcuongkt

Thanks Bác, em đang nghiên cứu cặp PSE nhưng nếu mua cặp này thì thiếu t mua pre .[/quote]

Chính xác đó b.k có pre để kiểm soát điieuf tiết thì cũng khó hay như mong đợi đc. nhưng có điều tiền pre thì cũng ít nhất bằng 2 cái mono gộp lại. :lol:[/quote]
    Cụ nào có kinh nghiệm phối gép cặp red15 với cf đầu tư hợp lý cho em vài phương án. Em gép với cục powkt88 đang có ko ổn nghe gắt quá. Thanks!

17. daithu

daithu Advanced Member

Em không rõ bác còn lăn tăn điều gì nhưng em đang ghép 211SE full Tango OTP 150-10SR thì chả suy nghĩ gì. Đánh ra ầm ầm

18. superfarmer

Cặp này em nghe ghép với WGR Royal! Dở, khô, cứng! Thiết kế đẹp, mặt nhôm rất dày so với các ampli đèn khác! Khi mở máy lên nhìn rất đẹp!

Thân chào!

19. Nguyễn Thắng

Nguyễn Thắng Advanced Member

Dở, khô, cứng thế thì thân làm sao đc mà phải chào :lol: , e nghịch tí bác đừng giận :mrgreen:

20. superfarmer

Có bác nào chơi thử Tannoy của Manley chưa ạ? Em xin chút ý kiến vì đang có ý định ship một cặp về nhưng giá cũng hơi cứng nên chưa dám quyết! Loa giống vầy nè!

Thân chào!

Attached Files:

21. songtoanxnk2

songtoanxnk2 Approved Member

Xin chào các bạn trong Tannoy FC!
    Xin mọi người tư vấn giúp mình. Hiện mình có khoảng 100-120tr cho toàn bộ hệ thống (ưu tiên loa). Phòng nghe của mình khá nhỏ 3x4m, loại nhạc ưa thích: vocal, hoà tấu, thỉnh thoảng nghe giao hưởng, mình rất thích 15" nhưng so phòng quá nhỏ. Xin mọi người góp ý. Trân trọng!

22. dola

dola Approved Member

Chào các bác trong Fan năm mới em định đổi chất âm qua Tannoy hiện em đang ghép cd Esoteric X-01 Limited, Pre Audio RESEARCH REFERENCE 3,Pow Accuphase P-7000 các bác cho hỏi ghép với loa Tannoy nào phù hợp nhất thanks các bác chúc các bác và gia đình năm mới An Khang Thịnh Vượng Vạn Sự như ý nhé.

23. superfarmer

Tannoy Canter GR có lẽ là lựa chọn tốt nhất với bác!

Thân chào!

24. anhvh

anhvh Advanced Member

@songtoanxnk2 câu hỏi của bác khá khó đấy, theo em bác kiếm Turnberry SE thì tốt, không thì HE cũng đc. Có lẽ là phù hợp với phòng ốc của bác. Dư mua đồ đánh.

25. anhvh

anhvh Advanced Member

@dola Theo đồ đánh của bác thì bác nghiên cứu Memory HE, Canter HE, SE chứ GR thì cũng ok... tùy bác, nhưng em hì không thích Canter GR lắm.

Share This Page

Loading...