Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. Appricot

Appricot Advanced Member

loa bé nhưng củ loa thì to rồi...cái này lại phải hỏi @ giáo sư Zorro giải đáp .hoặc bác nào đang sơ hữu Churchill.
    kingdom củ đồng trục tháo ra xem tý nữa kô đút trả lại vào thùng đc vì củ loa to thôi rồi. đường kính nam châm lớn hơn của gân loa.

2. Zorro

Zorro Advanced Member

Churchill có 2 đời, đời đầu như các bác thường thấy, đời sau sx năm 2001 là loại 3way-3speaker, nghĩa là xài thêm 1 Super Treble, cắt ở 18kHz, còn gọi là Wideband.

Churchill xài bass reflex, nên âm thanh Low và Mid-Low sẽ nhanh và chính xác. Nếu bác thích Low và Mid-Low chậm như West mà chuyển qua Churchill, sợ khó thích nghi.
    Các bác nên nghe thử System 15 hoặc System 215, giá phải chăng mà âm thanh cũng rất tốt, có điều nhìn bên ngoài nó như cái tủ chén ở nhà bếp vậy!

Nó xài magnet ceramic nên nó to vậy đó bác.

Appricot likes this.
  3. 4seasons

4seasons Advanced Member

Chào giáo sư Zorro,
    Cám ơn các thông tin bổ ích, nhưng có 1 vấn đề lại phải cãi giáo sư rồi.
    West (HE) không hề chậm, low-mid low, hay còn gọi là bass không hề chậm, mà nhanh như chớp ấy, âm thanh chính xác, dứt khoát, không rền, không kéo đuôi...ghép với 2A3 PP nhà em, chơi CD Cafe Blue, tuy nhanh nhưng độ động vẫn cao ạ, West (HE) là một cặp loa tuyệt vời

Last edited: 22/6/17 at 16:24
  4. superfarmer

superfarmer Advanced Member

West chỉ thấy GR là nghe ok!

@Zorro: System 15 DMT2 hình như củ khá giống Churchill! Hồi xưa có cặp rất ngon giá 42 triệu định mua tháo củ diy nhưng bị cưỡm tay trên :(

Thân chào!

5. Zorro

Zorro Advanced Member

Bác chưa hiểu hết ý em viết rồi, em nói low và mid low nó chậm là chậm về tempo, về nhịp trong bản nhạc chứ không phải là bass có đuôi, bass rền ạh!

Chuyện này cũng khó nói, vì nó thuộc về cảm nhận, nên có người nghe thấy và có người không, em và bác không nên tranh luận làm gì, đến Tết Congo chắc cũng không xong được! Và nếu chứng minh bằng lý thuyết sóng âm thì không khó nhưng hơi dài dòng, và còn khó hiểu hơn bằng nghe thực tế nữa.

Nếu nghe kỹ, sẽ thấy rằng tiếng bass trong open baffle, enclosed, reflex và back loaded horn là khác nhau nhiều đấy bác.

6. Zorro

Zorro Advanced Member

Yeah, vì vậy khi nhắc đến Churchill thì em nhớ đến System 15 và System 215. Riêng System 15 giá trước đây rẻ hơn giá bác định mua khá nhiều, mà dân chơi Tannoy chê nó không đẹp như dòng Prestige, nên ít mua.

7. superfarmer

superfarmer Advanced Member

System 15 em được nghe đời DMT2. Em kg hiểu thẳng nào trong hãng Tannoy được giao design cái dự án System này, nó đúng như cái vali thì đúng hơn cái loa :( kg có chút gì heritage của Tannoy cả.

Về nghe thì System 15 DMT2 bass rất căng và lực, kg nịnh tai và thẳng thắng. Chơi công suất cao, nhạc Michael Jackson hay John Fogerty nghe cũng đã tai lắm :)

Thân chào!

8. tan_khang1977

tan_khang1977 Advanced Member

em bán tannoy edinburgh HE loa rất đẹp bác nào quan tâm alo em 0914278437 tks

9. huongdajka

huongdajka Advanced Member

có bác nào nâng cấp accuphase e-308 không ạ, hiện nay e đang có tầm tiền đó muốn được trải nghiệm ạ

Share This Page

Loading...