Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. W860X

W860X Advanced Member

Người chơi Tannoy thường gắn ST nhất. Ngoài ra Pioneer, Elac, Fostex, YL Acoustic cũng đc 1 số bác lựa chọn. Cá nhân em cứ hãng nói sao em làm vậy... Kg bao giờ nghe theo các chuyên gia audio trong nước.

2. anhvh

anhvh New Member

Bác chơi cái nào cũng đc, tùy thóc lúa của bác cơ duyên nữa (có mua đc hay không). Em sài st100 và 200 rồi, chênh lệch tiền không nhiều, nghe thì cá nhân không phân biệt đc cái nào hay hơn. Do lâu rồi, k nhớ rõ chính xác nhưng hình như 2 con này cắt tần số khác nhau tí xíu thì phải. Bác đọc kỹ thông số từng cái sẽ rõ.

3. lotritham

lotritham Advanced Member

Cảm ơn bác tư vấn! E muốn hỏi thêm là với monitor gold thì loại nào phù hợp nhất. Vì e nhớ hình như có bác nói ST 200 phù hợp với loa mới, còn với loa đời cũ thì nên nghe ST50 hay ST100 (e kg nhớ rõ lắm). Nếu có thể bác chia sẻ thêm kinh nghiệm với, e cảm ơn!

4. lotritham

Cảm ơn bác tư vấn! E muốn hỏi thêm là với monitor gold thì loại nào phù hợp nhất. Vì e nhớ hình như có bác nói ST 200 phù hợp với loa mới, còn với loa đời cũ thì nên nghe ST50 hay ST100 (e kg nhớ rõ lắm). Nếu có thể bác chia sẻ thêm kinh nghiệm với, e cảm ơn!

5. newbielp

newbielp New Member

Cám ơn các Bác đã thông tin. E đang thưởng thức đĩa Tannoy Fan Club Vol 1 (từ bác Thiện) đúng là hết sức phù hợp với Tannoy. Đối với newbie như em thì cho là quá hay các Bác a. Bay giờ lại thèm có được Vol 2, 3. Bác nào nhượng lại thì cho em xin. Một lần nữa xin cám ơn Tannoy FC đã chia sẽ để em được trải nghiệm cái hay của Tannoy. Many thanks.

6. anhvh

anhvh New Member

Em trước cũng lọ mọ thế, hỏi mãi chẳng ai chỉ cả. Lúc đó mình cũng dùng gold 15 thùng GRF conner. Mình dùng st 200 thấy rất hài lòng. Bác nên tìm st 200 hoặc st 100. Bác đừng lo loa cũ loa mới vì trên loa st100/200/50 có cho bác chỉnh độ nhạy theo từng đời loa. St 100 / 200 tương thích với loa từ 89/90.5/92/93.5/95 db trong khi st50 chỉ chỉnh đc 85/89/93 db. Bác có thể căn cứ vào tiêu chí này để chọn lựa. Gold 15 em nhớ k nhầm thì là 92db.

7. lotritham

Cảm ơn bác anhvh nhiều! E sẽ nghiên cứu, nếu ST100 và ST200 giá không chênh nhiều thì e sẽ mua ST200.

anhvh likes this.

Share This Page

Loading...