TDL RTL Speaker's Fan Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by phuongmit, 15/7/12.

1. candid

candid Advanced Member

Em cũng thấy 1 shop đang có bộ 5.1 TDL không hiểu loa surround đấy có giống đôi loa kia không.

2. sontay99

sontay99 Advanced Member

thì bác viết tên em nó chính xác thế rồi còn gì! :lol:

3. thangdhg

thangdhg Advanced Member

Dạo này các bác fan TDL bán hết loa rồi hay sao mà yên ắng quá. :(

4. sontay99

sontay99 Advanced Member

may quá có bác lôi lên, em thấy bác ngon bổ rẻ đang có rất nhiều hạng mục về TDL vậy các fan qua đó ngó chơi! :lol:

5. thangdhg

thangdhg Advanced Member

vâng em thấy bên shop bác tùng ngon bổ rẻ rất nhiều TDL,không biết có bác nào được nghe em TDL-studio hót chưa?em thấy giá em nó cũng khủng.hiện tại em sở hữu em TDL-3se còi thôi ,và đang rất hài lòng những gì em nó mang lại. :D

6. sontay99

sontay99 Advanced Member

bác cứ khiêm tốn, SE mà còi thì TDL4-3-2-1 gọi là gì ạ! :p

7. quangdzung

quangdzung Advanced Member

Bác thích nghe TDL studio hót thì bác qua em. Em đang có 1 đôi đây bác

8. thangdhg

thangdhg Advanced Member

Bác đang ghep em nó với amli gì vậy bác,em ở nam định bác ở thủ đô hả bác.

9. quangdzung

Em đang đánh với pre+pow AudioSource bác ạ. CD MicroMega. Em ở HN bác ạ

10. thangdhg

thangdhg Advanced Member

topic fan TDL dạo này các bác đi nghỉ mát hết rồi hay sao mà yên ắng quá. :D

11. phamthanghp

phamthanghp Advanced Member

Em may mắn được chơi qua cả 3 đôi TDL RTL 2,3,4 nhưng rồi do tính thích thay đổi nên các em nó cũng lần lượt đội nón ra đi về với mấy ông bạn hay đến giao lưu. Mới đây em lại gặp 1 đôi TDL ở shop . Vì em nó nằm tận trong góc nên cũng chả giám bảo shop cho nghe thử .Vì loa mất tem nên Chủ shop cũng chỉ biết là loa TDL chứ cũng không biết là model gì mà đã hét giá em là dưới 25T không bán . Theo suy đoán và tìm hiểu của em qua hình dáng em nó thì em nghĩ đó là đôi TDL studio 3 . Không biết đã cao thủ nào chơi qua em này cho em xin ít thông tin về em nó tí ạ ( chất âm , giá cả , ...) .Em đội ơn các bác nhiều .

12. phamthanghp

phamthanghp Advanced Member

không có bác nào giúp em với ah .

13. thangdhg

thangdhg Advanced Member

Em cũng muốn giúp bác lắm,nhưng chưa được sở hữu em nó lên không giám phán bứa. :(

14. tackehoa

tackehoa Advanced Member

cho em tham gia với một đôi TDL 2SE, bác có thể chia sẻ cấu hình đồ đánh của TDL-3se được không ạ.

15. tackehoa

tackehoa Advanced Member

Em đang quan tâm đến em TDL 3Se có bác nào lên đời PM cho em nhé.

16. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Không có ảnh chụp thì cao cầu cũng chẳng dám phán hộ bác chứ nói chi đến cao thủ. :)

17. thangdhg

thangdhg Advanced Member

em đang dùng power nad 216 thx pre luxkit a-505 để tẩn em nó bác ợ,dây tín hiệu vanden hôi d 102 mkii mua mua của bác Quang jac.hiện tại em vẫn đang dùng đầu cavs 98 của hàn xẻng :D dạo này thóc lúa kem quá lên chưa nâng cấp được cd.

18. phuongmit

phuongmit Advanced Member

- Em xin chào các bác, dạo này các bác có khỏe không và vẫn yêu TDL 3 hay yêu em nào rồi ạ. Em rất sorry vì lập topic nhưng đợt vừa rồi bận bịu quá, nhà em chào đón thành viên mới nên em nhiều việc quá, chưa có thời gian và chăm sóc topic và giao lưu với các bác :D

19. thangdhg

thangdhg Advanced Member

chúc mừng gia đình bác đón thêm thành viên mới,mà thành viên mới nhà bác là fan nào vậy có là đồng minh của bác không vậy :D em chưa chưa có ý định chán TDL, :lol:

20. phuongmit

em cảm ơn bác, thành viên mới nhà em mới dc 3 tháng tuổi, em bật nhạc chỉ biết nghe thôi chứ chưa định hình dc sẽ là fan nào bác ạ :)) Bác đang đánh TDL với cấu hình của bác có ưng tai k ạ :) chưa chán là vẫn ok rồi bác ơi, em cũng chưa chán, nhưng định loay hoay @@

21. thangdhg

thangdhg Advanced Member

chưa ổn hay sao mà bác còn loay hoay?bác chia sẻ cấu hình của bác cho em thêm trải nghiệm nhé.cấu hình của em hiện tại tương đối ổn,gồm pre đèn lukit A-505 power NAD-216THX dây loa và dây tín hiệu vandenhul của bác Quang jac.nhưng ngày mai em lại có sự trải nghiệm mới rồi Bác à,cặp monoblok dl-55 chạy bóng el34 do bác thi văn lắp ráp của một thành viên trên diễn đàn chuyển nhượng về đến nhà em.có gì mới em sẽ báo cáo cùng các bác. :D

22. phuongmit

chúc mừng bác sắp có đồ chơi mới ^^ em nói thật là lòng vòng cuối cùng về cái cấu hình linh tinh, kể ra các bác đừng cười em nhé :( Và cho em xin cái phương án trong thời gian tới ạ. các bác ngó giúp em nhé
    - Loa TDL RTL 3
    - Amply: Receiver Pioneer D10EX
    - CDP: DVD Sony S7700
    - Dây tín hiệu đồng, dây loa đồng
    - Nguồn phát em dùng DVD Sony S7700 vì dc 1 anh bạn thân để lại cho và nó cũng rất đẹp, nghe thì em cũng chả biết nhận xét gì nhiều, thấy không đến nỗi
    - Amply hồi trc e đánh với Luxman L530 thấy cũng tàm tạm, bass chưa ra hết. Sau đổi Cambridge 650A thấy chi tiết, tách bạch hơn và bass cải thiện đáng kể. Cuối cùng nhăm nhe bộ 5.1 kết hợp phim với nhạc và rồi Rec Pi D10EX về với em. Và đến nay dự án 5.1 xem phim của em vẫn chưa thực hiện dc vì nhiều lý do và có lẽ phải cancel nên Pi D10EX vẫn đang thay vai trò của Amply 2 kênh. Pi D10EX nghe nhạc cũng thuộc dạng không quá kém cũng chẳng quá hay, vừa tai em, chắc em không biết nghe :lol:
    - Em nhận thấy đi đâu rồi cũng sẽ về với 2 kênh nên quyết định gắn bó với 2 kênh. Xin các bác tư vấn cho em xem có phương án nào hay không.
    * Về loa: em muốn giữ lại TDL 3 để chơi, vì thích hình thức của nó, và cả tiếng bass. Đổi loa chắc là phương án cuối cùng thôi ạ
    * Về CDP: em hay nghe nhạc nhẹ, không lời, guita, piano, voice và đặc biệt thích đồ màu sáng, màu vàng nên đang nhăm nhe Teac 7 hoặc cố gắng Teac 10
    => Nếu với lựa chọn CDP và loa như trên thì có amply nào đáp ứng dc trong khoảng 15 triệu không các bác. Và vẫn là ưu tiên đồ màu sáng, màu vàng :D Khổ, em ưu hình thức, ngoài nghe còn muốn ngắm, các bác chọn giúp em ^^
    ** Ngoài ra em ngó dc bộ Arcam: amply Arcam Diva A70 plus và CDP CD73 => bộ này kiểu dáng em ưng rồi, còn chất âm em chưa dc nghe thử
    Cảm ơn các bác rất nhiều

23. thangdhg

thangdhg Advanced Member

thể loại nhạc bác nghe thì arcam đáp ứng tốt rồi,tuy nhiên em chưa đc nghe qua dòng ampli arcam đời mới này.anh bạn em ghép tdl 3 với arcam delta-290 rất tốt bác ạ,bác tham khảo thêm rồi qđ nhé,chúc bác mau hết loay hoay còn tập chung chăm sóc thiên thần và nghe nhạc. :D

24. quangdzung

Ghép với Arcam 10 thôi. Chứ dưới Arcam 10 thì không ăn thua. Không bằng bộ AudioSource

25. phuongmit

em cảm ơn các bác, em sẽ cố gắng đi nghe thử hoặc tham khảo thêm rồi quyết định :D hi vọng bớt loay hoay

Share This Page

Loading...