TDL RTL Speaker's Fan Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by phuongmit, 15/7/12.

1. thangdhg

thangdhg Advanced Member

bác qua shop ngon bổ rẻ xúc em power arcam 10 chạy về giao vặt lấy em pre thi văn đảm bảo bác hết loay hoay :D bác giải tán bớt đống đồ của bác đi em thấy rối quá. :D

2. phuongmit

phuongmit Advanced Member

em ở ngoài HN nên k qua shop ngon bổ rẻ dc bác ạ. cũng muốn cơ cấu lại lắm rồi :D

3. thangdhg

thangdhg Advanced Member

Đã có dịch vụ 247 của lão tởm no gì bác ui. :D

4. hpmen79

hpmen79 Approved Member

chào các bác, hôm vừa rồi em có đc nghe qua TDL RTL 3, thấy đôi này chơi quá đc. Em đang dùng accuphase 206,xin đc tư vấn amply của em ghép với dong TDL 3 hoặc 4 có ổn ko? Mong các bác chỉ giáo

5. thangdhg

thangdhg Advanced Member

em đã ghép như vậy rồi nhưng không ổn bác ạ.acu 206 cho tiếng bass nhẹ nhàng nhưng xuống chưa được sâu.trung âm dầy ngọt ngào nhưng dải cao thiếu độ mượt mà và chi tiết.đây là cảm nhận chủ quan của em thôi,em cũng đã phối ghép với Pre NAD cũng tương đối tốt,nhưng do phòng của em hơi nhỏ lên em đã chuyển qua monoblock DL-55 của thi văn chạy bóng EL-34.bây giờ thì em đang xướng các bác ạ :D :D

6. hpmen79

hpmen79 Approved Member

Cảm ơn bác, vậy phải đổi phương án khác :)

7. thangdhg

thangdhg Advanced Member

Fan TDL dạo này các Bác đi tránh đông hết roài hay sao mà yên ắng quá :D

8. quangdzung

quangdzung Advanced Member

Em đang thừa 1 đôi TDL studio ở nhà. Để thì không nghe đến nó, bán đi thì cứ thấy tiếc tiếc

9. thangdhg

thangdhg Advanced Member

Em cũng đang muốn thay đổi chút,bác nào có nhu cầu tdl 3se pm cho em nhé.cặp này rất hiếm và hay.

10. bacnvt

bacnvt Advanced Member

Cho hỏi có bác nào chơi RTL 3 hoặc 3SE đánh với ampli đèn single end chưa ạ? Cho em xin ý kiến với ạ?

11. thangdhg

thangdhg Advanced Member

Em đã ghép TDL3se với GU 50,el 34se rất tốt bác ạ.nói chung em này dễ phối ghép,hiện tại em đang ghép với monoblok el-34 để sau này nâng cấp loa khỏi lăn tăn đồ đánh.

12. phuongmit

Năm mới em xin gửi lời chúc sức khỏe và may mắn đến anh em trong TDL FC :D thời gian vừa rồi em bận quá, không có thời gian nên loa đài em lấy khăn phủ kín hết ạ :)) đợt vừa rồi em vừa cơ cấu lại, đã cưới em Cambridge 740A cho em TDL 3 của em ^^ trc em chơi 650A rồi nhưng lại có duyên với Cambridge nên lại quay lại ^^ 1 phần vì nghe thấy cũng ưng tai, và 1 phần vì em yêu cái đẹp (dân gian hay gọi là háo sắc :lol: ) nên nhìn Cambridge vẫn thích. Chắc em còn loay hoay nốt cái CDP nữa rồi mới yên phận, mà cũng có thể chưa vì sau đó em nghĩ sẽ lọ mọ với dây rợ.... Nhưng thôi loay hoay lọ mọ cũng là cái thú các bác nhỉ ^^ Các bác có gì mới, có gì thú vụ vào chia sẻ với em nhé

13. lionheart

lionheart Advanced Member

Chúc mừng bác nếu có dịp bác thử cho em nó hót với arcam 5+ thôi là đủ xem nó thế nào :D

14. phuongmit

vâng, cảm ơn bác ^^ có dịp tiện phối ghép em sẽ cho em nó hót với Arcam và arcam 5+

15. hoangminhdung

hoangminhdung Approved Member

Các bác ơi cho em hỏi marantz 88se có hợp với dòng loa tdl ko ạ. Cảm ơn các bác nhiều ạ.

16. hoangminhdung

hoangminhdung Approved Member

Các bác cao thủ đâu hết rồi, cho e hỏi loa này có phù hợp marrantz 88se ko ạ?

17. phamthanghp

phamthanghp Advanced Member

Trước em có nghe 1 anh bạn trong Nha Trang nói ghép TDL 4 với Mazant 74D rất hay. Còn em thì toàn dùng arcam đánh TDL . Hiện tại đang chơi cặp TDL studio 1M . Trước dùng arcam alpha 9 cũng cảm thấy ổn.

18. quangdzung

Em đã từng ghép TDL studio 1m với 74D. Nghe cực chán, sau ghép với Arcam 10 thì nghe tàm tạm. Ghép với đèn thì nghe ổn hơn.
    Giờ đem cả đôi TDL làm loa xem phim

19. phamthanghp

Bác ghép studio 1M với đèn gì vậy ạ . Em cũng thử vài lần nhưng thấy không ổn lắm. Giờ em đang chơi với Naim nait 5i , cdp arcam fmj cd17. Nghe cũng gọi là chấp nhận dc nhưng vẫn còn cảm thấy chưa ra dc hết chất của em 1M này

20. quangdzung

Em đã từng ghép với 6C4C PP, KT88 PP và OTL 6h13. Nhưng có lẽ nó hợp với 6C4C PP nhất bác à

21. phamthanghp

Khả năng em cũng phải cố đi mượn 1 em về ghép xem sao. Em thấy cặp studio 1M rất có tiềm nnăng rất đáng sưu tầm với 1 mức giá vừa phải đặc biệt là khả năng trình diễn đa dạng thể loại nhạc

22. sontay99

sontay99 Advanced Member

Các bác thử với DL - 50MKII xem của Thivan xem, một trải nghiệm thú vị!

23. phamthanghp

Em lại kiếm dc đôi TDL3 màu rosewood nữa. Vậy là tổng cộng em chơi qua 9 đôi TDL từ 3,4 đến studio 1M. Em thấy dòng này hợp nhất với đồ Uk . Rẻ thì có Arcam có điều kiện thì chơi Naim. Đặc biệt em rất âns tượng khi ghép với cặp pre pow diy Nac 72 , Nap 135. Tiếng chi tiết tách bạch , cân bằng sân khấu rõ ràng. Các bác có thể tham khảo cặp pre pow này bên chuyên mục Nhân bản Naim.

24. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

HP thì nhiều loa TDL 3, 4 bán nhất cả nước mà bác, quan trọng là nó lại rẻ hơn shop trên này mỗi đôi đến 2-3tr nữa chứ. TDL 3, 4 hợp với NAD, Rotel hơn Arcam nhưng quan trọng nhất là setup loa.

25. phamthanghp

Nghưỡng mộ bác Thắng Việt đã lâu. Mấy món đồ em thích như loa Epos 14 , TDL, amply Densen, Arcam 10, em vào các topic lần nào cũng thấy có comends của bác. Không biết bác còn món đồ nào trong mấy món trên không ạ. Ở Hp em mong có được 1 lần bác cho qua nghe ké để thỏa lòng hiếu kỳ dc ko ạ ?

Share This Page

Loading...