TEAC 50 Các vấn đề thường gặp!

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by homanhhuong, 30/8/11.

1. arcamuk

arcamuk Advanced Member

Em tháy nhược điểm lớn nhất của Teac50 là hay nhất trong dong Teac

2. Phong Nguyen

Phong Nguyen Advanced Member

Vậy Teac VRDS 50 cơ không có chống rung vậy chữ VRDS ý nghĩa là gì vậy Bác? Bác giải thích dùm em.

3. Steelman

Steelman Advanced Member

Chống rung thì CDP của hãng nào chẳng có "công nghệ", "kĩ thuật" riêng nhằm chống rung.

Chẳng hạn như "công nghệ" độc quyền VVTi , VVT, TVV, i- VTEC...trong lĩnh vực sx ô tô nhằm tối ưu hóa năng lực động cơ, tiết kiệm nhiên liệu..v..v, hay "công nghệ" i - Vision, Turbo Vision, DNIe...nhăng nhít nhằm tăng độ tương phản trong lĩnh vực sx Tivi.

Tóm lại là cái "công nghệ " cùng một bản chất nhưng mỗi nhà sx gọi bằng một tên, thậm chí gắng đánh bóng, thổi phồng, đặt tên thật ''kêu"...nhưng cuối cùng thực tế sử dụng có được như quảng cáo không thì lại là chuyện khác. :lol:

Thế mới căng!

4. farmer_hn2

farmer_hn2 Approved Member

các bác cho em hỏi trong tầm giá của teac 50 như shop vnav đang bán bây giờ (trên dưới 39tr), nếu ko chơi con đó thì chơi con nào hợp lý hơn ạ?

5. nhatminh

nhatminh Advanced Member

Em đề cử bộ Cơ DA Sony R1 và DAS1. :lol:

6. homanhhuong

homanhhuong Advanced Members

Vẫn hợp lý,,,,, :lol: :lol:

7. phongt4bk2

phongt4bk2 Advanced Member

Vậy bác chỉ lý thuyết xuông thôi, bác cứ vác 1 em teac 50 về mở bộ cơ em nó ra thì sẽ biết em nói đúng hay sai.

8. W860X

W860X Advanced Member

Em đang sử dụng 01 em Teac 50 đã gần 10 năm.
    Trong thời gian sử dụng chỉ mang ra bác Tuấn bờ kè thay dây coroa có có 01 lần.
    Theo em Teac quá tốt, hay trong tầm giá. Còn tiếng kêu cạch cạch nghe nhiều đâm ra ghiền bây giờ bỏ vào cái nào không kêu lại thấy thiếu thiếu......
    Mặc dù em có con Cd khác nghe hay hơn nhưng em vẫn thích nó. Nếu có nâng cấp em vẫn chọn Teac hoặc Esoteric.
    Bộ cơ của teac thì khỏi phải bàn, thường xuyên xuất hiện trên các CD player hoặc CD Trans khủng nhất.
    Em thấy các bác audiophile Việt nam mình khôn lắm, em nào hay thì giữ giá còn em nào tệ thì .... rớt ngay.

9. duongrem98

duongrem98 Advanced Member

Em xin đóng góp một ý kiến . Người VN chúng ta đa phần có tính cách chắc chắn , cẩn thận , suy tính . Kể cả trong thú chơi audio đôi lúc vì kinh tế chưa cho phép mà tính thì hay thay đổi chất âm , chính vì thế đại đa số anh em chơi Audio đều có xu hướng mua những món đồ hay , đẹp , mới ... Nhưng phải có tính thanh khoản cao . Dòng CD Teac đạt đc mọi yếu tố : HAY . ĐẸP . THANH KHOẢN CAO . Chính vì vậy sản phẩm này rất đc ưa chuộng , còn phần giá cả thì theo em đc biết em đó hiện tại giá lên cao so với VNĐ bản chất em đó không tăng giá tại quê hương em đó . Em chơi với một bác chuyên đánh đồ audio Japan về nói tại đồng Yên nhật tăng giá so với đồng US mà đồng US lại tăng giá so với VNĐ . Chính vì thế giá em đó tăng cao so với VNĐ . Chứ thực ra em đó so với vàng là còn rẻ đi đấy ạ . Đơn cử năm ngoái 1 cây vàng có giá là 36 Tr VNĐ . Giá em Teac 50 lúc đó chỉ có giá là : 32 cho đến 36 Tr VNĐ . Tại thời điểm này em nó shop nào bán đắt nhất cũng chỉ 40 Tr , nhưng mà 1 Cây vàng giờ có giá 45 Tr so như thế thì em đó rẻ đi chứ không đắt lên . Em chỉ mạo muội phân tích giá của em đó thôi chứ không dám bàn cãi gì về chất âm . Chất âm là tùy thuộc tai từng người . :D

Em đang sử dụng 01 em Teac 50 đã gần 10 năm.
    Trong thời gian sử dụng chỉ mang ra bác Tuấn bờ kè thay dây coroa có có 01 lần.
    Theo em Teac quá tốt, hay trong tầm giá. Còn tiếng kêu cạch cạch nghe nhiều đâm ra ghiền bây giờ bỏ vào cái nào không kêu lại thấy thiếu thiếu......
    Mặc dù em có con Cd khác nghe hay hơn nhưng em vẫn thích nó. Nếu có nâng cấp em vẫn chọn Teac hoặc Esoteric.
    Bộ cơ của teac thì khỏi phải bàn, thường xuyên xuất hiện trên các CD player hoặc CD Trans khủng nhất.
    Em thấy các bác audiophile Việt nam mình khôn lắm, em nào hay thì giữ giá còn em nào tệ thì .... rớt ngay.

Em đồng ý kiến với bác revoxaudio vs bác W860X
    TEAC 50 em chẳng chê đc j cả

10. satthu05

satthu05 Advanced Member

farmer_hn2 wrote:
    các bác cho em hỏi trong tầm giá của teac 50 như shop vnav đang bán bây giờ (trên dưới 39tr), nếu ko chơi con đó thì chơi con nào hợp lý hơn ạ?

Hồ Mạnh Hường
    Vẫn hợp lý,,,,,

E vừa lấy cho cậu b giũa lựa chọn Teac50=Wadia830=Plinius101 .lựa chọn cuối cùng TEAC50 vì......hợp bộ dàn nhà?!?!

11. qbho

qbho Advanced Member

Có lẽ đây là câu trả lời chuẩn nhất trong ngày! :D

12. muzic

muzic Advanced Member

Các bác ơi mấy hôm nay em Teac 50 của em giở chứng. Đĩa chép em vẫn nghe bây giờ phải đưa ra đưa vào mấy lần mới đọc. Không biết có phải do thời tiết lạnh em no làm biếng với đĩa chép hay có vấn đề gì về dây cu roa. Các bác tư vấn em với.

13. Ahoang

Ahoang Advanced Member

Có phải mắt bị bụi không các bác?

14. litono

litono Advanced Member

Là đắt nhất chứ bác :lol:
    Theo em thì các bác không nên ép nó đọc mấy dạng đĩa quá đểu, nó sẽ nhanh tèo mắt, với CD tầm 40 chai thì ít ra các bác cũng phải dùng CD tầm 30,000 VND

15. qbho

qbho Advanced Member

Vậy bác mở nguồn và để khoảng 6 tiếng cho em nó làm ấm tí xem sao.

16. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

_ Bệnh này cũng nhiều nguyên nhân lắm, nhưng nếu thời tiết lạnh và còn có hơi nước ẩm nữa thì đúng bệnh rồi, bác có thể thử bằng cách đưa máy sấy sì khô là e nó lại đọc, hoặc có thể khởi động máy lâu lâu một chút là nó lại nhận bình thường, trước đây e có dùng qua teac 10se, 25 đều bị như vậy và rất hay dở chứng vào những mùa nồm, có độ ẩm cao, đôi khi mất khoảng gần tiếng nó mới nhận bài, nhiều lúc cũng hơi bực nhưng bệnh này vào mùa hè lại không hay gặp nên dùng lâu dần cũng thấy nó bình thường . một nguyên nhân nữa là đĩa cop bây giờ phần nhiều burn rất ẩu, chạy theo số lượng là chính nên chất lượng không đảm bảo.

17. qbho

qbho Advanced Member

Máy sấy sì khô có thể còn hơi nước nên k thật an toàn cho độ bền linh kiện... các chủ cứ mở máy và để cho nhiệt độ của cục biến áp "sưởi" máy thì lành hơn.
    Vả lại, CDP xài khoảng dưới 30W nên k lo tốn điện đâu ạ. :D

18. littledream

littledream Advanced Member

Em đào mồ topic này lên tí, vì thấy bác này nói quá chuẩn! Cho đến bây giờ, ...vẫn thế :lol:

19. tuandn

tuandn Approved Member

Chào các bác
    Tôi đang dùng Teac 50, để ý thấy có đĩa (cd nước ngoài sản xuất, loại tốt) bị hiện tượng khi máy bắt ầu mở thì đọc tốt, không vấn đề gì nhưng khi máy đã chạy được một lúc thì lấy đĩa ra và đưa vào lại thì lại không đọc được, trong khi các đĩa khác đọc vẫn bình thường. Hiện tượng như vậy thì lỗi tại sao, có bác nào đã từng bị như vậy xin chia sẻ.
    Thân chào
    Đ.N.Tuấn

20. trex

trex Advanced Member

Chất âm thuộc loại xoàng tầm giá nhưng đc cái lành

21. Bluestar2010

Bluestar2010 Advanced Member

Bác cho biết tầm giá đó e nào hơn teac 50 để e chơi? Cám ơn

22. trex

trex Advanced Member

Thời gian sẽ cho bác hiểu và co ng bạn tốt sẽ chỉ bác thấy 1 ngày nếu ko chơi loanh quanh

23. Bluestar2010

Bluestar2010 Advanced Member

E hỏi thì bác loanh quanh! Buồn

24. bemandzen

bemandzen New Member

sau khi đào mộ lên đọc, em quyết định kiếm 1 em Teac 50 để chơi, bác nào có em nào còn zin đầy đủ phụ tùng, mặt mũi đẹp hú em nhé. em cám ơn các bác đã đọc coment của em ạ!
    PS: cho em hỏi bác chủ thớt này hiện giờ đang ăn ngủ với em CD player nào ạ ?

25. Ahoang

Ahoang Advanced Member

Ẹm đã chơi con TEAC 50 khoảng trên 16 năm, hiên vẫn đang chạy tốt (mua tại Hifi Do), chỉ để nghe cổ điển, giao hưởng, cũng không có ý định nâng cấp lên nữa. Bây giờ nhạc mạng đang thịnh hành nên CDp xuống giá và dễ mua hơn trước. TEAC 50 vẫn là một CDp hay.

bemandzen likes this.

Share This Page

Loading...