Teac VRDS-10SE hay Teac VRDS-20 ?

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by De_non, 8/5/06.

1. De_non

De_non Advanced Member

Chào mấy Bác,
    Mấy Bác cho em biết con Teac VRDS-10SE và con Teac VRDS-20 về chất âm nghe có khác và cách biệt nhau về trình độ hay không ? và hiện nay 2 con này có giá khoảng bao nhiêu ? vì em định sắm 1 trong 2 con này nhưng em không rành lắm, mong mấy Bác có vài dòng ý kiến cho em, cảm ơn mấy Bác nhiều lăm

Tags:
  2. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

Về giá cả thị trường trên TG: (theo audio blue book)
    - Mới: 20 > 10se
    - 2nd: 10se > 20
    Cũng là một dữ kiện đáng để suy gẫm, các bác nhỉ???

3. audiogirl

audiogirl Advanced Member

Lại nói Teac 10 với Teac 10SE. Em đã được nghe cả 2 chú trên bộ dàn gồm amply Accuphase E305 và loa Quad 22L của 1 anh bạn, test khá kỹ với nhiều thể loại nhạc. Thực sự cả mấy anh em hôm đó nghe đều thừa nhận khó có thể phân biệt được sự khác nhau. Hay tại bộ dàn này vẫn "cỏ" quá các bác nhể? Còn Teac 20 em chưa được nghe, nhưng thấy các thông tin nước ngoài có vẻ không đánh giá cao Teac 20.

4. De_non

De_non Advanced Member

Cám ơn Bác Thichduthu, tại sao ở nước ngoài giá hàng 2nd con 10SE lại > con 20 vậy ?!!!, nhưng quan trọng là em muốn hỏi giá cả thị trường ở VN thôi, em ở Sài Gòn. Các Bác tiếp tục cho em biết ý kiến với vì e rất cần thông tin và sự giúp đỡ của mấy Bác nhiều lắm

5. De_non

De_non Advanced Member

Cám ơn Bác audiogirl, nhưng giá cả sao mấy Bác ?

Duy123 likes this.
  6. De_non

De_non Advanced Member

Còn chất âm giữa giữa 2 con SE10 và 20 sao mấy Bác ?

7. audiogirl

audiogirl Advanced Member

Teac 10SE ở Hà nội khoảng trên dưới 700$. Ở Sài gòn thì em ko biết.

8. Thichduthu

Thông thường tôi tham khảo thông tin trên Audio Blue book để ... tham khảo! :lol:
    Nhưng thông qua thông tin thị trường, chúng ta có thể đánh giá chất lượng đồ audio, ví dụ như hàng Nhật tỷ lệ giá cả đồ mới / đồ 2nd trung bình là 10 / 1, đồ châu Âu, Mỹ thường không đến nỗi bị rớt thê thảm đến vậy, trung bình là 10 / 4.
    Tại sao vậy??? Qua thời gian sử dụng, người mua cảm nhận về chất và lượng, thì nó ra như vậy! Và các bác có bao giờ để ý vd như 2 cái ampli Nhật và Châu Âu, cùng công suất như nhau, khi mở với âm lượng nhỏ thì có thể khó phân biệt, nhưng càng mở lớn thì sự khác biệt càng tăng, và khi đến quá bán volume thì một cái hụt hơi, méo tiếng, còn cái khác cái thì vẫn ... cứ chạy như thường. Và còn nữa: chất lượng đồ audio giảm theo thời gian sd như thế nào: sau 5 năm, 10 năm... đó càng là điều quan trọng hơn!
    Vậy thì tại sao khi xuất xưởng, con 20 cao giá hơn con 10se, nhưng sau khi sd thì ngược lại? Hẳn người tiêu dùng (thị trường) sau quá trình thử nghiệm đã có một sự đánh giá trung thực, khách quan, và 10se có chỗ đứng hơn so với 20???
    Không nắm rõ giá cả con 20 thế nào, nhưng con 10se theo tôi được biết thì dao động trong tầm từ 6-700 tuỳ theo tình trạng, đồ đạc đi kèm (remote, catalogue, thùng)...
    Và nếu tình trạng và giá cả 2 con như nhau, thậm chí 10se hơn 20 đến 5-70$, thì tôi vẫn lựa chọn 10se.
    Và theo tôi được biết, khay đĩa ra vào của các con này thường hay kêu cọt kẹt nhỏ, nghe bảo do bánh xe (hay bánh răng gì đó) thường bị lão hoá do không hợp thời tiết khí hậu, và phải thay bằng đồ tiện lại, không biết có phải không???
    Có bác lại còn bảo là Teac VRDS 25, 50 cũng chẳng hơn gì 10se, không biết thế nào??? (vì chưa có dịp được thử cùng một lúc)
    Vài ý kiến chủ quan, mong được lắng nghe ý kiến khác từ các bác!
    Trân trọng!

9. De_non

De_non Advanced Member

Cám ơn Bác Thichduthu rất nhiều, vậy con TEAC 20,25,50 là đời sau của con 10SE hả Bác ?

10. Thichduthu

Vâng, nghe đồn là con 10se là phiên bản sửa lỗi của con 10 (trơn)
    Thân mến / TDT

11. De_non

De_non Advanced Member

cảm ơn Bác

12. KHANH-END

KHANH-END Advanced Member

Hôm qua tớ mới thấy một anh bán con teac 10SE 670USD ỏ8 chơ Nhật Tảo, Còn rất mướt. Ông này cũng có một Em Teac 20 nhưng trông cũ hơn Em Teac 10SE, Giá Teac 20 ông này bán 730USD
    Minh đã nghe thử từ Teac 7,10,10SE, 20,25 và cả teac 50 rồi
    Nhận xét của riêng tớ thì Teac 7 < Teac 10 < teac 20 < teac 10SE < teac 25 và Teac 50 thì không chê vào đâu được, tuy nhiên giá em này gần 2 xấp đó!
    Vài dòng ý kiến!

13. De_non

De_non Advanced Member

Bác có biết chính xác khu nào ở trong chợ Nhật Tảo không ? em cảm ơn Bác KHANH_END nhiều lắm
    Thân

14. KHANH-END

KHANH-END Advanced Member

Bác đi đường Nguyễn Kim quẹo vào cái đường mà có nhiều tiệm sửa mico, loa, ... đó, mình quên mất tên đường (hình như Vĩnh Viễn Thì phải, song song với đường Tân Phước đó Bác) Qua khỏi các tiệm sửa chữa thì có một tiệm bán CD (nhỏ thôi) bên tay trái, chưa đến chỗ rẽ nhé Bác. Hiện em Thấy có con Teac 20 và Denon S10.
    Nếu Bác muốn gấu hơn thì đi tiếp đến chỗ rẽ và rẽ qua bên trái chừng và cửa hàng là có 2 tiệm đối diện nhau, một là của Anh Hoài, Tùng (Chắc nhiều Bác biết), có em Accuphase nghe hay đấy. Đối diện thì có một em Teac 50 đó nhưng chư hỏi giá.
    Thân.

Share This Page

Loading...