tham khảo cdp Cambridge Azus 840C

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by Kasasoma, 8/6/13.

1. Kasasoma

Kasasoma Advanced Member

chào các bác. em đang tìm hiểu về cdp Cambridge Azus 840C .
    em nghe nói con cdp này là do trung quốc ráp.nên bộ cơ mà hư hay là con mắt yếu thì kg có thay và khó sửa lắm phải kg các bác ?
    còn các linh kiện thì em kg biết có phải của trung quốc kg ? em đang định mua con xài rồi để chơi thử kg biết có nên kg ?
    các bác cho em xin chút kinh nghiệm. hoặc tầm giá khoảng 15.16tr thì có mua được kg ạ. cám ơn các bác chỉ giáo

Tags:
  2. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

3. Kasasoma

Kasasoma Advanced Member

cám ơn bác. như vậy là con cdp này chắc kg phù họp với bộ dàn cổ của em rồi..

4. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

Chúc bác chọn dc CDP nhóa :D . Khi nào nâng cấp thì nhớ tới e nó cũng o muộn mà :D

5. gavolai

gavolai Approved Member

[hepl me]
    Em chưa tạo được topic mới. Các bác tư vấn giúp em vụ này với:
    Em đang dùng 840C để vừa làm CD, vừa làm DAC. Nguồn Digital của em gồm có 01 HDPlayer (coaxial), 01 K+HD (optical), 01 Airport Express (optical). Nhưng không hiểu sao chỉ có đường Coaxial là có 840C nhận và giải mã, còn 02 đường optical thì nó toàn báo là "UNLOCK" -> Không có tín hiệu. Trong khi, 02 đầu optical em thấy có sáng đèn đỏ ở đầu -> có tín hiệu. Em đã chỉnh, rút các kiểu mà nó vẫn không nhận. Có bác nào biết hiện tượng này là gì không, và có cách nào khắc phục không, chi giúp em. Thank các bác.

6. daithu

daithu Advanced Member

Khi đầu CDP của bác báo UNLOCK nghĩa là nó không đọc được tín hiệu đầu vào. Bác chỉ cần qua đầu HDPlayer khai báo về DOWNMIX (2CH) là xong.

7. vova0212

vova0212 Approved Member

Em nghe em 840 C này rồi. Nói chung là hay trong tầm giá. Có khoai tây so với tầm 5k . Còn vơi từng người thì tùy cảm nhận và phối ghép. Được cái hơn các cd player cũ khác là bộ cơ và mắt đọc là hàng tạm gọi là mới. Chứ mua các cụ hàng bãi chả hiểu thế nào lại 1 đồng gà 3 đồng thóc.

8. hellomotoman

hellomotoman Advanced Member

Em cd này tái hiện âm hình không ổn đâu bác. với tầm tiền đó bác nên tìm hiểu thêm các hãng khác bác ạ.

9. Autoban

Autoban Advanced Member

Bác này phán cứ như đúng rồi! Sau đó tư vấn một câu nghe trớt quớt! Nếu bác là chiên gia nghiên cứu reviews thì làm ơn quote giùm nguồn, còn nếu bác có kinh nghiệm thực tế thì làm ơn tư vấn cụ thể để anh em học hỏi. Kính.

10. Liem

Liem Advanced Member

Bác không nên thành kiến với sản phẩm có xuất xứ từ Trung Quốc, các hãng audio danh tiếng ngày nay đa phần cũng đều sản xuất ở Trung Quốc để giảm giá thành sản phẩm. Những sản phẩm tuy sản xuất tại Trung Quốc nhưng là sản phẩm chính hãng của các hãng uy tín thì bác cứ yên tâm về chất lượng.

11. bwav

bwav Approved Member

tôi đang dùng 840c, chất âm sáng chi tiết, âm hình rõ ràng, nhận bài nhanh, hay và hài lòng trong tầm giá

12. FedericoTongate

FedericoTongate New Member

If you are tired of the annoying signal jammers around you or if you have any questions about how to jam the constant coming signals from the base, or if you are curious about whether there are some camera or video signals devices there, if you .have any other thoughts, you just need to spend a few minutes to come to have a look at this RF Signal Jammer, you can't miss it.

13. binhthanhaudio

binhthanhaudio Advanced Member

Về phần sợ hư thì bac khoi lo !
    Chat am con nay chi tiet , tach bach , ro net nhung thieu phan mem mai cua cam suc

Share This Page

Loading...