Tham khảo dây PURIST AUDIO DESIGN

Discussion in 'Phụ kiện' started by audio_xachtay, 27/7/11.

1. qbho

qbho Advanced Member

Biết thì chỉ nghen... chứ k phải ở đó cười khà khà đâu. :mrgreen:

2. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

PM cho e nè :lol: Vậy mà còn hỏi

3. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Thấy avatar bác có tN giống em, lại chơi purist cũng giống luôn, em đã thử sang dây nordost nhueng ko lại dây loa purist của em, lại cũng đang muốn nâng cấp dây mà ko biết nâng lên loại gì? Bác có thể chia sẻ được ko?

Attached Files:

4. locnp

locnp Advanced Member

Bác hongcongdh không định nâng cấp Vahalla sao?

5. huyvuacobac

Vahalla o phải ai cũng thích đâu bác Loc ơi :D

6. phongph

phongph Advanced Member

Chào các Bác!
    Mình thấy có lời khen và cũng có lời chê dây Purist nên cũng phân vân. Mình đã đặt hàng bác "Atlantic" dây tín hiệu Balance Purist Venustas rồi. Cuối tháng này sẽ nhận được và sẽ phản hồi trải nghiệm của mình về dây này trên bộ dàn của mình. Khả năng thẩm âm của mình thì còn hạn chế, nhưng mình nghĩ để đánh giá khách quan và chính xác chất lượng dây Purist còn phụ thuộc vào nhiều thứ lắm như gu nghe nhạc, bộ dàn và chủng loại dây nữa ...
    P/s dây Loa của mình là Transparent Utra MM2 với CDP Wadia, ampli MF và B&W 803. Thanks!

7. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Như em đã nói ở trên về dây rất là nhạy cảm , bản thân em cũng chưa được nghe nhiều và theo em nghĩ nếu bộ dàn của bác đang nghe tốt mà muốn nghe tốt hơn nữa thì nâng cấp dây cùng hãng (càng cao càng tốt)là lựa chọn chắc nhất :D
    Cũng như trên bộ dàn của em,em đang sử dụng dây loa Nordost Heimdal nghe tốt ,nếu em có nâng cấp thì chắc khả thi nhất là Nordost vahalla :D

8. hongcongdh

Em đang dùng Purist AK limited hôm qua thử dây Valhalla ko lại ạ :( Em ko dám và ko đủ trình độ chê Valhalla vì trước em dùng 1 năm với Hemdall và ko lăn tăn gì với em nó, tiếng rất tự nhiên và chi tiết, thanh thoát tuy nhiên sự sâu lắng và mọng mị của trung âm thì ko lại Purist đặc biệt là dải trầm nền của Purist ăn đứt Valhalla hoàn toàn ạ (em đang tính với dàn Tannoy cỏ của em ko nói loại khác) Tiếng trầm của purist êm và sâu lắng nhưng ko thiếu lực và vững vàng, nói tóm lại mỗi người một vẻ, tuy nhiên 1 cặp dây 5K so với 1 cặp valhalla 7K giá mới thế là quá đạt rồi phải không các bác :)

9. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Em thật sự chia vui với bác , thú thật với bác em rất có cảm tình với dây Purist (dây tín hiệu) còn dây loa em chưa thử và chắc chắn là em sẽ thử khi đọc qua sự so sánh, trải nghiệm ở trên của bác , cho em hỏi (bác có thể PM) dây loa bác đang dùng giá khoảng bao nhiêu?(hàng xử dụng rồi)
    Cám ơn bác nhiều

10. hongcongdh

[/quote]

Em đang dùng Purist AK limited hôm qua thử dây Valhalla ko lại ạ :( Em ko dám và ko đủ trình độ chê Valhalla vì trước em dùng 1 năm với Hemdall và ko lăn tăn gì với em nó, tiếng rất tự nhiên và chi tiết, thanh thoát tuy nhiên sự sâu lắng và mọng mị của trung âm thì ko lại Purist đặc biệt là dải trầm nền của Purist ăn đứt Valhalla hoàn toàn ạ (em đang tính với dàn Tannoy cỏ của em ko nói loại khác) Tiếng trầm của purist êm và sâu lắng nhưng ko thiếu lực và vững vàng, nói tóm lại mỗi người một vẻ, tuy nhiên 1 cặp dây 5K so với 1 cặp valhalla 7K giá mới thế là quá đạt rồi phải không các bác :)[/quote]
    Em thật sự chia vui với bác , thú thật với bác em rất có cảm tình với dây Purist (dây tín hiệu) còn dây loa em chưa thử và chắc chắn là em sẽ thử khi đọc qua sự so sánh, trải nghiệm ở trên của bác , cho em hỏi (bác có thể PM) dây loa bác đang dùng giá khoảng bao nhiêu?(hàng xử dụng rồi)
    Cám ơn bác nhiều[/quote]

Em đã pm cho bác, hiện tại cả 2 cặp dây này đang tại nhà em, ko may là các bác ko ở gần, nếu ở gần qua em nghe thấy rõ ràng luôn ạ :)

Attached Files:

11. hongcongdh

Em đang dùng Purist AK limited hôm qua thử dây Valhalla ko lại ạ :( Em ko dám và ko đủ trình độ chê Valhalla vì trước em dùng 1 năm với Hemdall và ko lăn tăn gì với em nó, tiếng rất tự nhiên và chi tiết, thanh thoát tuy nhiên sự sâu lắng và mọng mị của trung âm thì ko lại Purist đặc biệt là dải trầm nền của Purist ăn đứt Valhalla hoàn toàn ạ (em đang tính với dàn Tannoy cỏ của em ko nói loại khác) Tiếng trầm của purist êm và sâu lắng nhưng ko thiếu lực và vững vàng, nói tóm lại mỗi người một vẻ, tuy nhiên 1 cặp dây 5K so với 1 cặp valhalla 7K giá mới thế là quá đạt rồi phải không các bác :)[/quote]
    Cám ơn bác nhiều[/quote]

Em đã pm cho bác, hiện tại cả 2 cặp dây này đang tại nhà em, ko may là các bác ko ở gần, nếu ở gần qua em nghe thấy rõ ràng luôn ạ :)[/quote]

Hôm qua em thử xong quyết định ko lấy valhala nữa lên thì lên Dominus RevB hoặc C ạ, hoặc là NBS black label 2 cũng đang trong tầm ngắm của em :)

12. locnp

locnp Advanced Member

Chơi đồ lớn oải thiệt, đôi khi tiền lớn hơn mà chưa hẳn hay hơn :(

13. locnp

locnp Advanced Member

Em thấy bác ấy khen heimdall nên cứ tưởng sẽ thích luôn vahalla. Em cũng muốn có 1 cặp Purist lắm đây :)

14. huyvuacobac

e thay rao vat có mấy cộng dài 2,5m đó bác

15. NTL

NTL Advanced Member

Em xin các bác...Các bác đưa em nó lên mây coi chừng giá purist lên như vàng bây giờ :lol:

16. locnp

locnp Advanced Member

Trong khả năng tài chính là em chụp liền, em đang khô máu bác Huy ơi :(

17. tonyhung

tonyhung Advanced Member

Bác chán Purist Elementa dây XLR thì pm cho em hoặc phone 0939027979 nhé,đang quan tâm tới em nó

18. metalworks

metalworks Advanced Member

các bác Purist nào quan tâm tới Dominus Rev C thì contact em nha. Em có cả inter XLR và loa

19. Steelman

Steelman Advanced Member

Chưa bàn tới chất lượng, em thấy hơi khó chịu với mấy nhà buôn (hoặc sản xuất) đặt tên với cái đuôi "DESIGN", ví dụ: CARY AUDIO DESIGN, PURIST AUDIO DESIGN...

Em cho rằng cái chữ "DESIGN" nó như một kiểu đánh đố, chơi chữ, ăn nói vòng vo, loanh quanh, và dường như "bản hãng" chỉ chịu trách nhiệm đối với hình thức bên ngoài của sản phẩm?!

20. hanhsx

hanhsx Advanced Member

Tôi chỉ có dây RCA thôi , cũng đang tìm dây XLR đây bác ạ.

21. dongcanqn

dongcanqn Advanced Member

Em đang quàn tâm sợi XLR của Bác, Bác cho em biết tình trạng và giá nhé, được thì em lấy nha. Thân!

22. tonyhung

tonyhung Advanced Member

Em quan tam ca 2,băc pm cho em nhe,phỏne 0939027979 thank !

23. Taibado

Taibado Advanced Member

Shop Khánh Hùng đang có hàng Purist đó các pác!

24. phongsing

phongsing New Member

Bác giúp cho em vài dòng review về Nordost Heimdal với. Em nghe dây loa Purist (dòng Elementa, rất ấn tượng với dải bass, các dải khác chưa ấn tượng lắm (theo cảm nhận tai ù của em), nên cứ nghĩ dùng dây tín hiệu nordost để bù vào khoảng này. Có gì không phải, mong các bác bỏ qua cho em nhé

25. sơn_sơn_đen

sơn_sơn_đen Advanced Members

[/quote]

Tài chính gì.... :( em thấy 11h đêm mà bác còn đi đón em nó về , nghe thế nào rùi bác?
    Giá thơm quá mà lị :lol:

Share This Page

Loading...