Tham khảo dây PURIST AUDIO DESIGN

Discussion in 'Phụ kiện' started by audio_xachtay, 27/7/11.

1. locnp

locnp Advanced Member

Cái này đi đường vô tình vấp phải kim cương thôi chứ em nào muốn... kaka :mrgreen:

Cũng may lạ nước lạ cái mà về em nó hạp, phối vô phát là em nó nhả ngọc phun châu ngay :lol:

2. bunni

bunni Advanced Member

Bác chán Purist Elementa dây RCA thì pm cho em hoặc phone 0917117122 nhé,đang quan tâm tới em nó

3. Nhem

Nhem Advanced Member

Hôm nay chứng kiến valhalla thi đấu với dominus với hệ thống tannoy prestige. Valhalla rộng và tách bạch hơn. Dominus hơn về mọi thứ khác như nhạc tính, giải trầm, sự chặt chẽ... Tannoy với Dominus thì giải trầm được cải thiện triệt để.... đến mức rung cả ghế. Nghe hát và accoustic cũng phê hơn... Nghe sax thì... Thôi rồi. Kết luận valhalla thì "hay" còn dominus thì "tuyệt". Hơn nữa, Dominus cũng giải quyết vấn đễ hơi gắt ở giải siêu cao của valhalla.

4. KHANHHUNG AUDIO

KHANHHUNG AUDIO Shop

Đồng quan điểm với bác !
    Theo em , giữa Valhala và Dominus đều là những dòng dây đáng được xử dụng (nếu có khả năng ...) :mrgreen: . Những model đầu bảng của các hãng nổi tiếng thế giới luôn có chất lượng hoàn hảo tuyệt vời . Có thể một vài người không đồng ý sau khi thưởng thức , nhưng hầu hết số còn lại đều thừa nhận sự vượt bậc và điều đọng lại là sự "ao ước" !
    Với em , nghe Valhala như thưởng thức một cuốn phim PHIÊU LƯU được thể hiện tổng hợp phong cảnh nhiều sắc màu hoành tráng . Những khuôn hình đẹp đắt giá được lồng vào những tình tiết gay cấn khiến ta phải dán mắt (lẫn tai) say mê thưởng ngoạn và khi The End , một cảm giác sảng khoái , một cảm giác thỏa mãn , hài lòng hiện rõ !
    Còn Dominus thì khác , nó như câu chuyện tình được thể hiện nhẹ nhàng trong không gian thân quen nhưng lãng mạn (một góc phố , một quán nhỏ , thâm chí chỉ là những phong cảnh quen thuộc qua khung cửa sổ...) . Film mang sự tinh tế trầm lặng chất chứa những chi tiết trăn trở , những sôi nổi sóng ngầm được thể hiện ấn tượng sâu sắc bằng mắt , bằng dáng , bằng cử chỉ . Những nét cười lúng liếng , những nổi buồn nặng chùng vai lẫn niềm vui đan xen có chút xót xa hờn trách ... khiến người cảm nhận bị cuốn hút từng sence phải xem xong mới hiểu ! Tóm lại , Dominus đem lại niềm suy ngẫm , và theo em chỉ những người "trầm tính" mang "guot" hướng nội dễ cảm nhận hơn !
    Với loa Tannoy Wes , phối cả hai loại dây trên đều thể hiện nét đặc trưng xuất sắc theo từng sản phẩm . Nếu có điều kiên , có thể sắm cả hai "để nghèo" thì tốt .
    (bà Cả - bà Hai ! Cả hai đều là vợ cả !) . he he ...

5. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Anh Khánh nghe ra là Fan của film tình cảm Korea nhở, đọc bài anh tả em nghĩ chỉ phim Korea nay mới còn vài cảnh lãng đãng vậy, còn bây giờ thấy hiếm à.
    Thế có loại dây nào giống Film Lệnh Hồ Xung ko anh? khic khic

6. KHANHHUNG AUDIO

KHANHHUNG AUDIO Shop

Dây NBS BK 2 vằn vện và ngầu như LHX ! :lol:

7. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Thế à anh, em khoái nhất LHX uống rượu thổi tiếu ngạo giang hồ, chắc dây phải ngâm rượu rồi, thêm nữa nếu vậy Valhalla hướng ngoại, dominus hướng nội thì dây LHX hướng đi đâu anh nhể??? :lol:

8. KHANHHUNG AUDIO

KHANHHUNG AUDIO Shop

Mấy tay đã uống rượu vào thì thổi hay " cả ngoài lẫn trong " em ạ ! :lol:

9. locnp

locnp Advanced Member

Nordost thì phải Odin thì mới mười phân vẹn mười các cụ ơi :)

10. Nhem

Nhem Advanced Member

Em quả thực tai trâu.... Vì thấy dominus tuyệt quá

11. locnp

locnp Advanced Member

Có bác nào sài tín hiệu purist museaus chưa ạ? cho em xin 1 thoáng rì viu nào :)

Topic này hay mà chìm xuồng, em xin phép kéo lên :D

12. Ti Can

Ti Can Advanced Member

Kéo lên à, qua em cho mang về test thực tế nè, Ri viu làm chi cho lăn tăn :roll:

13. vinhtruong9

vinhtruong9 Advanced Member

Bác nào thừa hay nâng cấp thì để lại cho em cặp Purist Mauseus P nhe ! Số Phone của mình : 0903.87.27.66 ! Tks !

14. locnp

locnp Advanced Member

@TiCan: dàn bác Đ dạo này đã ổn chưa? Tối bác có nhà không, bác rảnh thì e ghé :)

15. Ti Can

Ti Can Advanced Member

6 tháng nay không thay đổi gì em nghĩ là ổn hihi.. tối nay em về trễ, hẹn Bác Thứ 5 này nhé

Thân

16. locnp

locnp Advanced Member

Tuần này em đi Đà Nẵng, hẹn bác Đ hôm khác nhé, lâu rùi em cũng không nâng cấp gì :)

17. tonyhung

tonyhung Advanced Member

E nang cap day du Elementa XRL,bac nao thich pm cho e hoac phone 0939027979.Thank !

18. macnguyen

macnguyen Advanced Member

E dư ra cặp Dây XLR Purist Musaeus Rev C, dài 2m, dây còn rất đẹp vừa mua bên Cali shop nhưng ko hợp hệ thống,bác nào cần alo e 0982739092 giá giao lưu

19. handsomebull

handsomebull Advanced Member

Hix, có bác nào định thanh lý dây purist XLR ko vậy? Em đang định đổi cặp interconnect Heimdall sang Elementa Advance để có bass sâu hơn, như vậy ổn đúng ko các bác?

Share This Page

Loading...