Thanh Lan và Ngọc Lan

Discussion in 'Âm nhạc' started by thienthanh, 30/6/10.

1. KHANG Audio

KHANG Audio Advanced Member

EM xía vào với nhà tiên tri ơi. Bộ này âm thanh không hay lắm :D :lol: .

2. taolao

taolao Advanced Member

Mấy bộ NL sau này em có nhưng âm thanh không hay bằng CD do Mây production phát hành.
    Em thì thích 2 bài này và thấy NL hát là hay nhất.(Em thích nhạc của Đức Huy do NL hát nữa).
    Như Đã Dấu Yêu.
    http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=-wR7n5cdJv
    Vết Thương Cuối Cùng.
    http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/Vet ... AC6A7.html

Bác nào yêu NL thì không thể bỏ qua DVD này.

3. volume

volume Advanced Member

Bộ DVD Ngọc Lan này coi như là đầy đủ những bài hát làm nên tên tuổi Ngọc Lan. Rất đáng có trên tủ DVD lắm bác ah.
    Bác có DVD này chưa? Qua em lấy về mà clone.

THÂN

4. taolao

taolao Advanced Member

Gốc mới lấy. :) :) mai em ghé lấy nhé Bác.(vì copy em có rùi).

5. volume

volume Advanced Member

Thì em cho bác mượn DVD gốc chứ. Thú thật là em chưa xem bên trong hay dở ra răng nữa!!! Nhưng hình như phần cuối chương trình có thêm phần đám tang của nữ danh ca Ngọc Lan nữa.

Thân

6. taolao

taolao Advanced Member

Lấy là lấy luôn đó Bác. :lol:
    Đúng là cuối phần 2 có một số hình ảnh về đám tang NL.
    Mai em nghé Bác nhé.Cảm ơn Bác trước.

7. volume

volume Advanced Member

Oái,
    Ụp. Vậy mai em đi vắng rồi bác ơi :D :lol: .

8. cuoc_song_tuoi_dep

cuoc_song_tuoi_dep Advanced Member

tự dưng nghe bài này, cảm xúc ngọt ngào, yên ả về những xứ đạo với tiếng chuông nhà thờ ngân lúc rạng sáng, tiếng rì rầm cầu kinh buổi hoàng hôn, những cái nắm tay ướt lạnh trong đêm giáng sinh mưa phùn, những ánh mắt bồ câu lay láy, hiều hậu của người em gái khi gặp người lạ, những...chợt ùa về trong em
    :( http://www.youtube.com/watch#!v=n9rrLwi ... re=related

9. paul

paul Advanced Member

Tiếc quá bác ơi.Phải được giống như cái CD nhạc thu từ băng cối của bác tặng thi ngon quá nhễ. :D

10. volume

volume Advanced Member

Âm thanh HÁT CHO TÌNH YÊU là em hầm nhừ lắm rồi nên tiếng nó dễ nghe thế đấy.

Hihi

11. hungtoet

hungtoet Advanced Member

Theo em bộ collection này của ASIA không hay bằng của MÂY PRO.
    Ý kiến của riêng em thôi nhé :wink:

12. casauhoaca

casauhoaca Advanced Members

Mấy CD này 2 trung tâm liên doanh hay thế nào ấy bác àh, vì Asia bán nhưng tem trên CD là của Mây Production, em đã mua vài CD và thấy chất lượng âm thanh rất tốt.

Attached Files:

13. paul

paul Advanced Member

Vậy chừng nào có HÁT CHO TÌNH YÊU 2 vậy bác? :lol:

14. Loving

Loving Advanced Member

Tối nay rảnh rỗi em ngồi vọc đống đĩa hải ngoại cũ, tình cờ tìm thấy 1 bài thật hay: Chờ phone của anh, do Ngọc Lan hát. Dù vẫn thích Kiều Nga hát bài này hơn nhưng phải thừa nhận Ngọc Lan hát rất có cảm xúc, đã lột tả được cái khắc khoải đợi chờ của người con gái đang yêu. Xin tặng các bác fan của Ngọc Lan...

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=D6SvT5_NAz

Trong đĩa còn có Ngọc Lan hát Trưng Vương khung cửa mùa thu, thật đẹp, thật buồn.

15. casauhoaca

casauhoaca Advanced Members

Em đang tìm CD gốc "Tiếng hát Ngọc Lan 1: Người yêu dấu" của trung tâm Giáng Ngọc. Bác nào biết chỗ bán vui lòng chỉ dùm em ạh. Còn không có ai bán thì bác nào có đĩa gốc cho em xin 1 bản F1 em cám ơn rất nhiều :D

Attached Files:

16. taolao

taolao Advanced Member

17. snow_angel_1201

snow_angel_1201 New Member

2 cô đều hát rất hay, mỗi cô 1 phong cách, giọng hát đặc trưng rất khó so sánh.
    Riêng cá nhân em thích cô Thanh Lan hơn, vì cô TL toàn diện quá, vừa xinh đẹp, trẻ trung, thông minh, hóm hỉnh, hát hay, đóng phim, đóng kịch đều excellent, thích nhất cách cô nói chuyện, rất là có hài hước và có duyên, coi mấy đoạn phỏng vấn hay talk show của cô vui lắm...thật là 1 tài năng hiếm có. Cô nổi tiếng từ VN sang Mỹ, qua nhiều giai đoạn lịch sử của đất nước trước 75 ở Việt Nam chế độ VNCH, sau 75-93 ở Việt Nam chế độ CHXHCNVN, và sau 93 ở Mỹ, cả 3 giai đoạn này cô đều thành công rực rỡ, đặc biệt là giai đoạn 2 và 3, sau 30/4/75 những cs thế hệ trước như cô TL thuộc nhóm bị kiểm soát và ko đc phép biểu diễn trong suốt 5 năm, tuy nhiên bằng sự thông minh và sự tiến bộ của mình, cô dần trở lại nhạc đàn và đương nhiên là hát những tác phẩm phù hợp, thời đó các cs nhạc đỏ như Cẩm Vân đang rất ăn khách, nhưng cô Thanh Lan ko hát nhạc đỏ ( do giọng cô ko phù hợp tý nào) cũng ko hát nhạc vàng (do thời thế) mà hát những tình khúc tiền chiến của Văn Cao, Đặng Thế Phong, hay tình khúc Ngô Thụy Miên đã 1 lần nữa khẳng định vị trí số 1 của cô trên nhạc đàn Việt Nam, cộng với việc tham gia diễn xuất trong các tác phẩm kinh điển như "Ván bài lật ngửa" càng làm cho khán giả ái mộ cô hơn nữa, phải nói là khán giả Bắc Trung Nam không ai không biết đến Thanh Lan. Đến năm 1993 khi sang Mỹ định cư, cô lại gặp phải rất nhiều trở ngại và khó khăn do hồi còn ở VN cô quá được khán giả CHXHCNVN yêu mến, nên khi sang Mỹ, cô bị nhóm phần tử chống cộng thù ghét hãm hại, nhưng cuối cùng, cũng nhờ vào tài năng, trí tuệ, tình yêu nghệ thuật và tình cảm của những người luôn yêu mến cô, cô đã lại giành được những thành công vượt bậc, luôn luôn mới mẻ cho tới ngày hôm nay.....Hình ảnh cô Thanh Lan trên sân khấu là 1 người nghệ sĩ luôn hết mình vì khán giả, luôn mang đến cho khán giả những bất ngờ thú vị và đầy nghệ thuật.

Ngày trẻ chắc cô ấy được nhiều người mê lắm, ước gì mình cũng được lung linh như cô nhỉ, hihi...Giờ hơn 60 tuổi rồi nhưng cô TL vẫn trẻ quá trời luôn, yêu đời, dí dỏm, và vẫn rất điệu,... vẫn đi hát đều đặn và làm MC cho 1 TV show riêng của mình và nhiều show khác nữa chứ. Thích nhạc Pháp là từ dạo tình cờ nghe mấy bản nhạc trước 75 của cô TL, giờ lăng xăng đi học tiếng Pháp luôn :))

18. vocal jazz

vocal jazz Approved Member

Mặc dù em chưa nghe Thanh Lan được nhiều vì lúc TL nổi tiếng em chưa sinh ra, em chỉ nghe được Ngọc Lan thôi. Ngọc Lan có giọng hát yểu điệu rất hay.

19. ttho

ttho Advanced Member

Giai đoạn 75-93 TL có hát bài "Đi Qua Vùng Cỏ Non" rất hay

20. inabata

inabata Approved Member

ối Ngọc Lan idol no 1 của mình, đến giờ mình dzẫn mơ ước 1 ngày nào đó có được hết cd gốc của cô Lan mà mỗi chủ đề phải 10 cái mới thỏa mãn hic hic....giờ chỉ mới được có nhiu đây...bao giờ cho đến bao giờ

21. bluebird

bluebird Advanced Member

Nhìu f1 wa, nhưn seo phải cần đến 10 cái hả bác :mrgreen:

22. Mike

Mike Advanced Member

Để nghe lâu thì Ngọc Lan hơn Thanh Lan, nhưng Thanh Lan lại có độ nhìn hay hơn.

23. inabata

inabata Approved Member

Tại vì cd của Ngọc Lan do Mây làm mỗi lần tái bản là mỗi khác nhau nên phải có hết để thấy được những cái khác của nó đó mà bác

Attached Files:

24. toridochi

toridochi New Member

Là dân nghe nhạc thì nói chuyện cũng thể hiện cái văn minh trí tuệ mình trong đó tý!
    Người ta là CA SĨ thì cần giọng ca hay bề ngoài?
    Mấy ai hát được như họ?
    Cần đẹp, trẻ, khỏe thì về kiếm mấy tạp chí playboy mà coi hay lên mạng tìm phim sếch cũng được!

25. Quochuong

Quochuong Advanced Member

Thêm một cd hay nữa của Ngọc Lan .

Attached Files:

Share This Page

Loading...