Thanh lý Marantz CD-80 màu gold

Discussion in 'Digital - Computer' started by huongdajka, 22/6/17.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. hdhaiphong76

hdhaiphong76 Approved Member

Bác này đúng là tai voi, con 80 và con teac 25x chơi 2 thể loại nhạc khác nhau mà mang ra so sánh. Bác lấy con 80 ra chơi nhạc cụ, hoà tấu, giao hưởng hay lắm đó. Bác thấy hay để lại mà dùng bán cho anh em làm gì? Bác nghe nhạc bằng tai hay bằng mắt vậy?:eek:

2. huongdajka

huongdajka Advanced Member

Thứ nhất, mình ko nói con mr80 hơn con teac 25x, ok?
    Thứ 2, bạn mang hoà tấu giao hưởng nhạc cụ ra so sánh thì ok, mr80 thua. Nhưng để chơi nhạc vàng, trữ tình, pre75 thì teac không có cửa so với mr80, ok chưa bạn?
    Thứ ba, mình bán con mr vì 2 lý do: đầu tiên vì teac nó hợp mắt với mình khi đi cùng accuphase (điều này với mình là quan trọng), tiếp theo là gu nghe của mình đa dạng, nên đương nhiên về lý thuyết mình sẽ giữ lại con teac. Và cũng vì cái hình thức và sự đa dạng này mà giá thị trường con teac 25x đang đắt gấp rưỡi con mr 80 (cái này bạn có thể google để kiểm chứng)
    Dù sao cũng cám ơn bạn đã góp ý. Quan điểm của mình là thuân mua vừa bán. Mình có thể cho, tặng chứ đừng nằm mơ mua được của mình với giá ve chai. bác nào chê đắt thì mời ra shop mà mua, đừng bao giờ hi vọng mua được đồ của e nhé hehe

Last edited: 25/7/17
  3. thangdhg

thangdhg Advanced Member

Tôi không buôn bán gì mà cũng không mang sản phẩm của ai đó đang bán để so sánh với sản phẩm của mình cần bán thế sao gọi là dìm hàng được nhỉ.mà có bán thì sản phẩm của tôi cũng không đụng hàng với các bác,tôi chỉ bán vacxin bệnh não thôi chắc ai đó sẽ cần.

4. huongdajka

E nhắc lại với bác là e ko dìm ai cả. Ý e là bác nào thích rẻ hơn thì mua của bác kia. Như thế quá là công tâm và khách quan để các bác dễ bề cân nhắc lựa chọn. E có ép buộc được các bác đâu? Topic bán hàng này là của e, bác chả liên quan và chả có nhu cầu j cũng chõ vào bình phẩm tiêu cực phải chăng có chủ ý hạ thấp uy tín và danh dự của người khác? E nghĩ bác nên xem xét lại hành vi của mình. Thân chào

5. hoangduong79

hoangduong79 Advanced Member

Còn này so với 880j thì thế nào các bác

6. roberdlee

roberdlee Advanced Member

Khách quan đâu ạ. E thấy bác đang nói chủ quan vì bác nhấn mạnh "cá nhân em thấy".

thangdhg likes this.
  7. củ chi audio

củ chi audio Approved Member

Con này em ham màu vàng lấy về chơi tuần lể cho lên đường gấp!về chất không xứng đáng số tiền bỏ ra!quang điểm cá nhân riêng em thôi nhé!

8. hifi

hifi Advanced Member

Ông chủ thớt để thờ bán làm j. Mua của ông Hải Khung thì xác định giá mới đã đắt hơn nơi khác ít nhất 20%. Ông mua về muốn bán cứ trừ ít 20% nữa may ra bay đc

thangdhg likes this.
  9. cuongnh81

cuongnh81 Advanced Member

Em thấy chơi audio này cái nào thanh lý hay không hợp thì cứ chịu lỗ tí, giá phải thấp hơn shop ít ra từ 10-15 % với những món giá trị cao. Còn mấy món khác giá trị nhỏ thì cứ đưa ra giá đã được trải nghiệm, khấu hao có thể 20-30 % cũng được để anh em choi sau có cơ hội trải nghiệm đồ đã sang tay. Có khi 1-2 triệu mà phải nghe điện thoại trả giá suốt ngày cũng mệt, thời gian để nghe nhạc đi ạh, khỏi phải cứ rao bán hoài mà ko bay.

10. huongdajka

Máy đã bán. Cám ơn các bác quan tâm góp ý :)

nqkhanhn likes this.
  11. nynoko

nynoko Advanced Member

Chúc mừng chủ thớt, chắc cũng vì topic được nhiều người quan tâm comment

12. hdhaiphong76

hdhaiphong76 Approved Member

Bác này ko dìm hàng bán làm sao được:D

13. danchoi3x

danchoi3x Advanced Member

:D

14. tuananhpham81

tuananhpham81 Approved Member

Đang tìm mr 80 vàng chanh hoặc philips 880, cụ biết ai có ới giúp e tiếng nhé!

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...