Thảo luận về B&W

Discussion in 'Loa' started by anhkhoi, 25/4/06.

1. andy

andy Advanced Member

Re:

hiện em đang sài con B&W 684, lắp ráp tại TQ, nhưng công nghệ lấy từ dòng seri 8**, nhìn chung thì âm thanh cho ra đều cả 3 dảy, rất chi tiết.có thể nói là hay hơn dòng trước của nó là 603S3
    măc dù được lắp ráp tại TQ, nhưng đây là su hướng mới của các đại gia Audio, để hạ giá thành và tập trung nhiều vào kỷ thuật và linh kiện. cho nên dòns 68* này của B&W được thừa hưởng những công nghệ mà đã tạo nên tên tuổi của B&W trong những năm qua.
    và con số 68 * này k phải ngẩu nhiên được đặc cho dòng SP mới này, theo em biết trong tương lai dòng seri 70* cũng sẽ được thay thế bằng 78*. ý nghĩa của nó là các dòng thấp sri 6 - 7 nhưng cũng được sở hữu công nghệ seri 8**.

2. tcs

tcs Advanced Member

Bác nghe 804s ghép với CD và Amp gì vậy. B&W dòng 8 để ghép cho hay tốn kém lắm bác à

3. loveBasso

loveBasso Advanced Member

Re: Re:

Em đã nghe khá kỹ cặp B&W 684. Theo cá nhân em, đây là cặp loa cho chất âm rất tốt. Có một cái gì đó rất đặc biệt ở dải cao, nó trong trẻo, êm và nhiều chi tiết hơn so với B&W 603S3. Trung âm của cặp loa này cũng rất ấn tượng, nghe thử giọng hát của nữ danh ca Đặng Lệ Quân trong nhạc phẩm "Ánh trăng nói hộ lòng em", loa đã tái hiện dải trung rất rộng, âm hình tốt, đặc biệt nó chuyển tải được nỗi ưu tư, tình cảm của ca sĩ. Dải trầm của cặp loa khá dày, mạnh mẽ, tiết tấu tốt, có thể đáp ứng được nhu cầu của những bạn thích nghe nhạc mạnh.

4. phucdj

phucdj Approved Member

P tính đổi bộ Bose 502 (502A biamp với 502B) ở nhà nên ra cửa hàng để thử. Họ ghép B&W 804S với inter amp Krell 400xi, CD Player la Mark Levinson. Nói chung cũng khá ấn tượng nhưng Bass kô được như bộ ở nhà nên bây giờ cũng khá là phân vân.

Attached Files:

5. thangkenny

thangkenny Advanced Member

vay nen ghep 803s voi ampli nao la ok nhat a? rotel1090 - acc 408 - mcintosh 6900 - tact 2150s?
    hay thu voi ampli tube fellingaudio?

6. andy

andy Advanced Member

Kính thưa các bác, em cần lời khuyên chân thành của các bác ah.
    số hiện nay bộ dàn của em gồm có ROTEL (CDP 1072, PRE 1090, POw 1080) em đánh với B&W 684 thì cho rất âm thanh rất tốt và em nghỉ là pre pow nay dư công suất để khiển em 684.
    nay em đang muốn nâng cấp cặp loa lên 804S, vậy thì xin hỏi các bác là bộ pre - pow này của rotel có khiển tốt con 804S k ah? chất âm của nó sẽ ntn,có đủ lực chơi con 804S này lâu dày được không ? mong các bác chỉ dẫn giúp em nó ah. vì em nghe nói chơi dòng 8** của B&W thì lại tốn tiền AMP hay pre-pow dữ lắm, k biết có đúng k. vì xiềng của em cũng có hạn các bác ah.

7. loveBasso

. Căn cứ vào công suất 200W/CH của pow 1080, em nghĩ là đủ lực để "điều khiển" 804S. Về chất âm thì Rotel và B&W vốn rất hợp nhau. :D Mong các bác tiếp tục nhiệt tình góp ý giúp đỡ bác Andy

8. loveBasso

Thông số kỹ thuật của B&W 804S cho thấy nó cũng không quá khó đánh:
    Đáp ứng tần số 38Hz - 20kHz (+/- 2dB)
    Công suất chịu đựng 50 - 200W
    Độ nhạy 90 dB
    Trợ kháng 8 Ohms
    Kích thước (cao x rộng x sâu) 1020 x 238 x 351mm
    Trọng lượng 28 Kg

9. andy

andy Advanced Member

cám ơn bác, nhưng em vẫn thấy hơi lo lo, rất sợ POW rotel k đủ lực để chơi 804S cho hay thôi,
    các bác fans B&W giúp em với.

10. trantu

trantu Advanced Member

Em nghĩ ko lâu dài đuợc đâu, lúc mới mua bộ hiện nay với loa 684 bác cũng tự hứa với lòng mình chơi lâu dài (em đoán thôi)i...vậy mà :mrgreen:

11. andy

andy Advanced Member

thưa bác,
    đã vào cái nghiệp Audio này thì k biết đường nào mà lần anh ah, đôi khi mình k biết mình đang nghĩ gì và làm gì . trong đầu cứ cố bám cái chữ hi-fi- hi-end mà đi lên :( . chắc chết quá. khi mua 1 món đồ nào trong đầu em cũng tự hứa và thề thốt hết, nhưng rồi đâu lại vào đấy :lol: . đúng là bản chất con người . nay duyên số đẩy đưa cho em gặp cặp loa 804s thì lòng em lại thấy sốn sang. mong các bác chỉ bảo giúp em qua con trăng này ah :lol:

12. hieuats

hieuats Advanced Member

Bác chưa biết chứ đôi B&W 804s này nghe dở ẹc.

13. loveBasso

Hôm qua em đã nghe nó hát 1 giờ đồng hồ. Nghe xong ko muốn đứng dậy :D

14. andy

andy Advanced Member

:shock: bác có thể review cho em chất âm cũng nó ntn k? nó dỡ ẹt ở chổ nào vậy bác, vì có thể nhiều khi em bị lực hấp dẫn của dòng seri 8** làm lỗ tai em thúi đi rồi, vì em nghe nó hát nhạc nào CD nào cũng thấy phê lòi kèn hết :lol: . bác gop ý giúp em tỉnh ngộ đi ah

15. chauaudio

chauaudio Advanced Member

Ghép như vậy không thể nói không hợp, còn hay ư mỗi người một tai ....khó nói. mình là fan B&W nhưng không phải cứ B&W là hay, nhưng ở trường hợp này loa thể hiện phần trung tốt hơn 502, tep chắc chắn cũng ngọt ngào nghe lâu không mỏi tai như 502, còn bass nó không giáng mạnh như 502 nhưng không thể thiếu bass. Mình cho rằng vấn đề quan tâm bây giờ chỉ là giá con 804 như thế nào thôi.

16. hieuats

hieuats Advanced Member

"B&W 804s nghe dở ẹc" là liều thuốc cho bác ANDY qua khỏi cái mùa trăng này. Chứ nói là hay hoặc quá hay thì bác có qua nổi mùa trăng này không? :lol:

17. andy

andy Advanced Member

oh, em đã hiểu ý bác rùi, cám ơn bác, vì em cứ lăng tăng mãi nên hay k nên mà nó ám ảnh em suốt k sao ngủ được :lol: . vì em chỉ sợ khi mua loa về thì em cũng phải giả tự bộ Rotel mà đi kiếm cái AMP hay pre pow khác thì cũng mệt mỏi lắm bác ah.

18. Diatone81

Diatone81 Advanced Member

Nói chung là chơi được thì cứ chơi, chơi theo khả năng tài chính của mình bác ạ. Sẽ có người cho rằng cả thèm chóng chán, cho rằng phải có lộ trình để cái tai mình nó lên thì mới nâng cấp đồ :mrgreen: . Suy cho cùng được cái lọ lại mất cái chai, chơi mà suy đi nghĩ lại, cân nhắc lên cân nhắc xuống thì mệt lắm - tổn thọ :lol:. Thích là chơi, tuy rằng nhiều khi cũng thấy mình quá vội vàng - cũng phải trả giá, nhưng cái giá đó mình đã xác định và vui vẻ chấp nhận thì cũng nhẹ nhàng thôi. Em thấy cái sướng là món đồ mình thích và được sở hữu nó - vậy là stress giảm đi nhiều lắm đó :lol: .
    Quay về vấn đề lăn tăn của bác lo ngại power không kéo nổi 804s, nếu là em thì em cứ vác thẳng cục power ra hàng ghép vào, hoặc thỏa thuận với chủ hàng cho mang loa về ghép vài hôm ưng thì lấy. Vậy thôi :lol:

Võ Hoàng Gia likes this.
  19. Hai-lua

Hai-lua Advanced Member

Nếu bác muốn khám phá thêm dòng 8 ** thì hôm nào rãnh rỗi alo cho mình nhé cũng không có gì là khó đánh cả , bác có thể đem theo bộ pre + pow ROTEL để kiểm nghiệm thực tế rồi về nhà gác tay lên trán xem có qua nỗi con trăng này không nhé :lol: :lol: :lol: của em là 803s mà bác trị được +++++++>> thì 804s thành chuyện nhỏ thôi LH 0932943529

20. andy

andy Advanced Member

cám ơn các bác. để em thương lượng lấy cặp loa về thử hoặc em lấy bộ pre - pow của em đi thử là chắc ăn, khỏi phải lăng tăng.

21. wadia 16

wadia 16 Advanced Member

Bộ pre + pow Rotel của bác đang chơi tôi nghỉ bác cứ yên tâm đánh với 804s hoàn toàn tốt. nếu chơi 804s tôi nghỉ bác không nên đổi ampli nhiều tiền. vì theo tôi được biết từ đời 803 trở lại có đâu tư nhiều tiền vào ampli tiếng cũng không tăng lên được như ý mình muốn.

22. loveBasso

[/quote]

Bộ pre + pow Rotel của bác đang chơi tôi nghỉ bác cứ yên tâm đánh với 804s hoàn toàn tốt. nếu chơi 804s tôi nghỉ bác không nên đổi ampli nhiều tiền. vì theo tôi được biết từ đời 803 trở lại có đâu tư nhiều tiền vào ampli tiếng cũng không tăng lên được như ý mình muốn.[/quote]

Hôm qua em đã nghe B&W703 đấu với 804S. Đúng là "tiền nào của nấy", 804S vượt trội hẳn về độ chi tiết, tách bạch của cả 3 dải. Hệ thống amp thử nghiệm cũng cho thấy 804S không quá "khó tính"

23. axela

axela Approved Member

Có bác nào biết ở HN chỗ nào bán BW 804S hàng lướt cho em biết nhé. Tks các bác. Có điều em lên Hoàng Hải xem và nghe Rotel phối với BW rồi, em không khoái mấy cái em Rotel made in China này lắm, nhìn có cảm giác hàng làm không kỹ, cơ đĩa ra vào loạch xoạch, không êm, nước sơn cũng thế nào ấy.

24. jerrymouse

jerrymouse Approved Member

Em đang rước ROTEL RB 990bx về đánh cặp B&W 683, các bác khuyên em nên dùng fre amp nào thì hợp?

25. totii

totii Advanced Member

pre Rotel luôn đi bác.nhà khảo cổ học ơi.

Share This Page

Loading...