THAY THẾ MẮT ĐỌC CHO CDP Ở ĐÂY

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by canhamthanh, 31/5/06.

1. TOANHP

TOANHP Advanced Member

Bác xuong chợ Sắt hỏi anh Cuờng điện tử có khả năng có. Bác ấy hay làm đầu CD cho các shop trong chợ

2. L2L

L2L New Member

Các bác ơi. Em mới tập tành chơi CDP. Thế đầu bị tracking thì kiểm tra làm sao hả các bác?

3. Hoàng Lâm Nho

Hoàng Lâm Nho Advanced Member

Em đang tìm mua mắt CD Sony 555Ẹ mã KSS272. Bác nào có hoặc biết chỗ bán cho em xin địa chỉ nhé. Cám ơn các bác trước.

4. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Mắt original Sony new cho 222 ;333 ;555 ; 777 ES giá mắc lắm . 500 US bán nhiều trên Ebay

5. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

Cho em hỏi ở hà nội mua mắt tháo máy thì đến cửa hàng nào uy tín ạ, e đang tìm mắt 210

6. trinhquy77kt

trinhquy77kt Advanced Member

bác alo bác này nhé, giá chắc cũng hơi cao chút

hải cd 394 đường khương đình thanh xuân. đt 0916677229
    mắt 210 bạn cũng không cần mua mắt xin tháo máy đâu, qua chợ trời làm cái tung của về gắn vào chạy ầm ầm, còn lâu mới hỏng (nếu mua chợ trời nhớ bảo nó bảo hành cho, giá có bảo hành đắt hơn chút)

7. Đặng Phú

Đặng Phú New Member

Chuyên mua hộ và vận chuyển tất cả các mặt hàng từ Úc- Nhật- Mỹ- Anh- Tây Ban về VN. LH: Mr Phú 0987568861. Page: https://goo.gl/hfpm6E

8. Billy the Kids

Billy the Kids New Member

Bac da thay duoc mat cho C-725 chua?

9. Billy the Kids

Billy the Kids New Member

Con của mình bị trường hợp hơi khó đọc đĩa, nhận bài chậm, đang nghi ngờ mắt yếu.

Bác đã thay được mắt chưa và thay ở đâu, giá cả thế nào?

10. jazzend

jazzend New Member

Em đang cần chỗ thay mắt cho YAMAHA CDX-800 ở TP.HCM, bác nào biết chỉ giúp em.

11. bodanco

bodanco New Member

Hôm trc e đi mua cái cd kenwood 990sg bi cho là kén đĩa. Đến nơi thì mắt đứng im ở vị trí rìa ngoài cùng cd nên k đọc được đĩa nào. Về nhà tháo bộ cơ ra thì không phải kẹt gì cả, em xoay cái trục moto cho mắt đọc tiến về vị trí trong cùng rồi lắp vào.
    Cd chạy bình thường luôn.
    Tiện đây cho e hỏi các bác chút: cd kenwood 3300 khi gặp đĩa không đọc được hoặc đang đọc nhưng next hoặc bấm đến bài nó k đọc được thì moto quay đĩa quay với tốc độ rất cao rồi quay ra stop k hát nữa hoặc out luôn báo là k có đĩa.
    Vậy có phải do mắt hay bệnh gì ạ? Ở các loại máy khác có bị thế k ạ? Ngay trên cái ken 990sg nếu k đọc được nó cũng k bị thế. E xin hết ạ

12. nguyendatphuong

nguyendatphuong New Member

CDP của em gần đây bị hiện tượng thỉnh thoảng không nhận đĩa. Em có mở nắp ra thì thấy khi cho đĩa vào thì mắt vẫn đẩy lên, tuy nhiên em nghe tiếng "Kick....kick....", đồng thời là mắt có động đậy, motor khởi động làm đĩa hơi nhúc nhích thôi chứ không quay...và đầu không nhận đĩa. Em thử dùng tay quay đĩa khi cho đĩa vào thì có lúc nhận đĩa có lúc không. Như vậy cho em hỏi là CDP của em bị yếu mắt hay yếu motor quay đĩa. Mắt đầu của em là loại KSS 240A, không biết loại này có rẻ và dễ mua không ạ? Em cảm ơn!

13. khuehn

khuehn Advanced Member

Mắt bị kém rồi, cần thay mới mắt KSS 240A không hiếm nhưng vẫn đắt , nếu bạn ở HCM thì qua shop Minh Thanh, ở HN thì qua cửa hàng thay ở Văn Chương khá uy tín

nguyendatphuong likes this.

Share This Page

Loading...