Thiel cs3.6 và những điều trăn trở

Discussion in 'Loa' started by Khi Gia, 27/4/10.

1. vunn

vunn Advanced Member

Tôi đang xài 2.4 với Pathos TT khoãng 3 năm nay. Không biết có hợp không mà đến giờ chưa muốn đổi (thích 3.7 lắm nhưng kô được duyệt ngân sách nữa) :(

Thân
    VNN

2. Khi Gia

Khi Gia Advanced Member

Cọc loa em nó là single wire, ý của bác là mua dây loa tốt hoặc bi-wi chặp lại thành single wire?

về amply bác khuyên, em lưu ý nó. Nếu dùng ss class a, thì dùng nhãn hiệu nào được bác?

Em cám ơn Bác.

3. metalworks

metalworks Advanced Member

Bác khigia vất vả quá nhỉ, đã có 2 bác CK và KH tư vấn thì bác cứ thế mà làm :lol:, KT88 DIY...số tiền còn lại bác đầu tư cái CD ngon ngon và bổ xung thêm ít ngân sách cho dây dợ. SS ClassA theo gợi ý của bác KH mà đánh ngon thì sợ vượt nhiều budget của bác đấy.

4. goodlinks

goodlinks Approved Member

Là CD Player + Amply AR (Aucoustic Research); loại Amply này em mới thấy lần đầu tiên, vì xưa nay em chỉ nghe nói về loa Ar, nhưng khi nghe Amp Ar này chơi làm em giật mình.

5. cuki

cuki Advanced Member

cuki cũng đồng ý với MLT. Phối với SS amp sẽ thích hợp hơn. Pass Lab, Mcintosh, vv...

6. ngthehung_1973

ngthehung_1973 Advanced Member

Bác đã dùng qua mấy đôi thiel rồi ? sao nhất thiết phải dùng amply 250w/4ohm, còn cao hơn nữa 500w đến 600w/1 kênh. bác đã thử ghép những amply nào với loa thiel CS2.2 CS3.6 ( Bác đã nghe amply Krell 400xi đánh em thiel CS2.2 ? nếu bác nghe rồi có thấy tuyệt ko ? theo tôi nghĩ không nhất thiết phải công suất lớn ,amply Sugden a 28 của bác captan cho mượn đánh rất hay với thiel cs2.2. giá trị amply có 3.5 triệu đồng. 40w/1 kênh.nghe hay mới sợ ! (vựot quá sự mong đợi )

7. hai_hcmpc

hai_hcmpc Approved Member

Bác thử ghép loa Thiel với amp Belcanto chưa?

8. Khi Gia

Khi Gia Advanced Member

Rất nhiều người ghép thiel và belcato. Tôi chưa nghe thử. Cặp Belcato ref 1000 monoblock em đang chú ý nhưng em nó chơi class D. Bác nào chơi qua, xin cho tí nhận xét.

9. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Lúc trước em nghe qua ở nhà người bạn cùng sở, anh ta ghép Thiel cs3.6 với cục Krell KSA 250. Cũng lâu quá rùi và lúc đó cũng không chú ý gì mấy.

10. hoc_hoi

hoc_hoi Advanced Member

Hình như bác chủ topic đã đổi sang cặp JBL rồi hay sao các bác ơi.Ko biết phối ghép cặp Thiel tới đâu rôì.

11. Khi Gia

Khi Gia Advanced Member

em có 2 cặp bác ah. Cặp JBL Lancer 101 em đang phối luxman. Cặp thiel em chưa kiếm được đồ.

12. Khi Gia

Khi Gia Advanced Member

Tôi vừa rồi kg có duyên với KSA300. Tôi cũng đang kiếm Krell KSA 250 hoặc 300 đây.

13. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Em tưởng KSA 250 giờ giá đã giảm nhiều vì dòng này khá cũ lắm rùi, tầm 1.5k nhưng xem lại trên Audiogon thấy lại cao quá !!!...... Có điều kiện mượn của bạn bè phối ghép thử, ý là nhòm thêm qua dòng Mark Levinson nữa.

14. cusuc

cusuc Advanced Member

iel cs3.6 và những điều trăn trở
    Gửi bàigửi bởi ngthehung_1973 » 21 Tháng 5 2010, 08:49

minh2702 đã viết:
    nguyenlequan đã viết:
    bác ghép cho em cyrus 2 hoặc 3 + psx , cyrus rất tốt về bass và có sự tinh tế của đồ angle
    :D

dùng cyrus thì một ngày đẹp trời sẽ nhận được thứ âm thanh gọi là..tĩnh lặng :mrgreen:

CS3.6 bác cần chú ý:
    - Nên dùng Pow cs ít nhất khoảng 250w/4om (tùy thuộc phòng to hay nhỏ) tốt nhất 5-600w/ 1 kênh
    - Pre phải "tinh"
    - Phòng phải rộng (mấy bác phòng ốc 20m2 nhét em này vào nó đánh cho ù tai :lol: )

PS: bác đã chơi Thiel thì đừng bao giờ tiếc đồ đánh bác ạ, Thiel là cặp loa hay mà ta khai thác đc nhiều thứ, càng nâng cấp càng thấy thiếu đó... :mrgreen:

Bác đã dùng qua mấy đôi thiel rồi ? sao nhất thiết phải dùng amply 250w/4ohm, còn cao hơn nữa 500w đến 600w/1 kênh. bác đã thử ghép những amply nào với loa thiel CS2.2 CS3.6 ( Bác đã nghe amply Krell 400xi đánh em thiel CS2.2 ? nếu bác nghe rồi có thấy tuyệt ko ? theo tôi nghĩ không nhất thiết phải công suất lớn ,amply Sugden a 28 của bác captan cho mượn đánh rất hay với thiel cs2.2. giá trị amply có 3.5 triệu đồng. 40w/1 kênh.nghe hay mới sợ ! (vựot quá sự mong đợi )
    Hình đại diện của thành viên
    ngthehung_1973
    Advanced Member

Đầu trang
    bạn kia nói đúng thiel 3.6 cứ vtl 225 hay mark cứ 200-300w,krell ksa200-250-300 maf đánh , chứ ai lại chơi mấy cạí âm ly 2-3tr đánh trừ âm ly biểu diễn giá ay đánh đc mà thôi bạn ơi vác cryrus môno đánh còn mếu máo nữa chơi cả sudgen vào thì monhf thua bạn nghe kieeur gì mình ko biết. Bạn mua cái âm ly 3-400k classD cũng đc cơ à ai cấm. Nhưng để khai thác tốt và nghe đc thì phải chơi đungs cách , vác cụ acuphase to ngạta cái power nặng gần 40kg vào ghè thiel mà nghe như hụt hơi nữa là . Gips ý chân thành nên thay đổi lại cách đó có thể là cái gu nghe chát Non Non lại vào tai chứ bt chẳng ai chịu đc kiểu này cả. Bọn sx âm ly lơn vài trăm w classA chắc nó làm ra cho vui quá

15. alicomtam

alicomtam Advanced Member

Đắt bác an,nghe em kiếm em phae linear pow 3000 hoặc dòng đó,,đánh ko pre cũng ra hết.

16. Long Audio

Long Audio New Member

Phương án phối ghép với Pre-Pow MCintosh em thấy hợp lý.

17. Lvkhang

Lvkhang Advanced Member

Mình cũng có cặp loa này, mình mua cùng Pre Audio Research Ls2B và amply Threshold 3.9e Class A nghe rất sướng mặc dù amp của mình chỉ là 60w x 2ch. Sau khi tậu được đôi B&W 801 nautilus mình đã chuyển đôi CS3.6 sang dùng amp Yamaha M80 đánh cũng rất hay, tiếng bass sâu mà không bị hum. Tiếng bass rõ ràng khi bật volume nhỏ, nghe đã lắm.

Chúc bác mau tìm được amply ưng ý.

18. trex

trex Advanced Member

bác ghép thế này thì hỏng cả hai cặp loa rồi haizz chắc bác nghe nhỏ chứ âm thanh ai đời ghép loa to phối đò nhỏ bác nên đánh đồ khác đủ cấp đánh cả hai tuy thiel 3.6 cổ điển nhưng chẳng bao gioò bác biết đc hết cả hai cặo loa kêu ntn , nói bác đừng giận

19. pheulong

pheulong Advanced Member

lâu rồi móc bài này lên hỏi cụ ngthehung_1973 có còn em sugden a-28 giá 3,5t không :lol:

20. khucthuydu79

khucthuydu79 Advanced Member

Topic này lâu quá ko thấy bác nào vào. Các bác có ai có giải pháp nào tốt cho Thiel 3.6 tiếp tục lên hỗ trợ cho ae với.

Share This Page

Loading...