Thiết bị ghi đĩa Audio CD

Discussion in 'IT - Multimedia - Communications' started by ozawa, 9/3/10.

1. spartacus

spartacus New Member

PP2 TLA#0100 e đang có date 2007. Em vẫn đang tìm hiểu thêm về nó và cách unlock nó.
    Em sẽ đồng ý nếu các bác nói kinh nghiệm của các bác là con fake ở chỗ này nó sẽ ntn hoặc như thế kia....
    Vì khi xét 1 sản phẩm có fake hay không sẽ phải dựa vào phần cứng, linh kiện, mạch. Vỏ sắt vỏ nhựa có thể bỏ qua vì nó dễ làm.
    Nhưng mức độ tinh vi đến nỗi updown fw, varirec gigarec như bác nói hay đến cả việc đếm thời gian sử dụng số lần tray đóng mở thì điều đó bất khả thi chi 1 sản phẩm fake nhất là với CDRW, 1 model cũ và kén đối tượng khách hàng trong khi giá thành rẻ <- Đây là suy luận của em.
    Em vẫn tin vào việc phân biệt fake hay xịn thông qua mạch và linh kiện, nếu các bác đang sở hữu PP2 enable được AMQR có thể cho e xin ảnh chụp nội tạng với được k ạ?
    Thời gian chơi con dài PP2 càng ngày sẽ càng hiếm, vậy nên xây dựng được 1 bảng chi tiết phân biệt các loại để sau này các bác đi kiếm sẽ không phải ngậm quả đắng, hy vọng các bác đồng ý với e.

Manh Nguyen likes this.
  2. suotngayaudio

suotngayaudio Advanced Member

Sao im ắng thế...các bác chuyển sang chơi cd gốc hay cd tàu rồi vại

3. asap

asap Advanced Member

Hi,

Em có cái DVDRW Pioneer, Made in Japan và đã có box USB như hình, ghi CD 4x...giờ em không chơi CD nữa nên anh nào cần thì pm em nhé.

Attached Files:

4. anhngaytho2007

anhngaytho2007 Advanced Member

Anh em chơi CDRW lâu nay trầm nhỉ.....làm tí ảnh ọt cho anh em ngắm chơi

Attached Files:

5. lenamvl

lenamvl Advanced Member

quá ngon , chuc mừng huynh có con Plextor đẹp

6. anhngaytho2007

Theo cá nhân và cũng theo một chút kinh nghiệm thì về dòng Premium 2 như sau:
    - Tất cả hàng chính hãng của Plextor từ những em SCSI cho đến dòng cao cấp nhất là Premium 2/JPB khi bán ra thị trường thì bao giờ cũng có: Vỏ hộp, mút, xốp, catalog, đĩa....
    Những ổ Premium 2 có mã TLA#0100, TLA#0110, TLA#0310 chẳng biết nó là hàng gì nhưng search google cả năm cũng chẳng thấy có em nào bán ra thị trường có phụ kiện kèm theo.
    - Premium 2 được biết sản xuất từ năm 2006 (Made in China) có mã TLA#0101 (Premium2/JPK) đã có công nghệ AMQ.R. Công nghệ AMQ.R này là công nghệ độc quyền của Yamaha, nếu Yamaha không từ bỏ sản xuất ổ CDRW thì Plextor cũng chẳng thể nào mua được.
    Vậy theo anh em chơi CDRW lý do gì mà năm 2006 plextor đã tích hợp công nghệ vào AMQ.R vào Premium 2 mà năm 2007, 2008 mấy ổ Premium 2 có mã TLA#0100, TLA#0110, TLA#0310 lại không có. Đặc biệt là năm 2007, 2008 đều có mác Made in Japan. Trong khi đó những con ổ Premium 2/JPK chính hãng sản xuất năm 2007, 2008 có mã TLA#0103, TLA#0303 đều enable được AMQ.R.
    Đặc biệt mấy em ổ Premium 2 có mã TLA#0100, TLA#0110, TLA#0310 search google thấy toàn bọn Tàu khựa bán, số lượng bao nhiêu cũng có, giá lại cực rẻ (toàn 400-600 tệ). Trong khi mấy em Premium 2/ JPK, JPB bên Nhật Bổn toàn 40.000-50.000 yên mà vẫn thi nhau đấu giá.
    Có đôi điều như trên, anh em đọc rồi tự cảm nhận và đúc kết cho riêng mình.
    Cá nhân là người sưu tầm CDRW nhiều năm và cũng mua đi bán lại chủ yếu với mục đích "Chia Sẻ Niềm Đam Mê" mình khuyên các bạn "Cái gì chưa rõ ràng, chưa chắc chắn thì không nên mạo hiểm"

7. anhngaytho2007

Mời anh em ngắm tiếp em Premium 2/JPK: Date 2008, Made In Japan, TLA#0103

Attached Files:

8. ocean_boy

ocean_boy Approved Member

Bác anhthongay2007 có box IDE ->USB đẹp quá, bác mua mở đâu vậy ?

9. anhngaytho2007

Khà..khà..box này mình mua con ổ Premium 2/JPB họ khuyến mại cho luôn con box, chẳng hiểu sao trên box nó cũng đề Premium 2U thế mới hay.

10. ocean_boy

Em muốn tìn mua box IDE -> USB đẹp tý mà ko biết ở đâu bán , bác nào có ới em với

11. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Chịu khó vào Amazon .com hoặc Ebay . Sau đó nhờ công ty ở VN mua giúp nếu họ không bán trực tiếp về VN . Có thể nhờ Triều an hoặc Ebay .vn.

Vẫn còn Plextor Premium mới tinh nguyên thùng xốp

12. ocean_boy

https://flic.kr/p/RqniBj
    https://flic.kr/p/RqniBj
    Em có ổ Plex như hình, nhưng ở cửa đĩa ko có chữ Primium là sao các bác, các chức năng test các kiểu thì đúng là Primium bác ah,các bác giải đáp dùm em với. Tnks

13. xuanphuc1991

xuanphuc1991 Advanced Member

Hàng ngon đấy bác :D

14. anhngaytho2007

Đêm hôm mưa gió rét mướt ngồi buồn lôi mía em ra ngắm ngía, tiện tay bầy biện rồi lôi điện thoại cùi chụp vài tấm hình cho anh em ngắm chơi: Plextor Premium 2U/JPB, Plextor Premium 2/JPK, Plexor Premium U.
    Hàng chuẩn ah gen không phải mía em: TLA#0100, TLA#0110, TLA#0310 đâu gen.

Attached Files:

15. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Sao huynh siêu thế nhỉ . Kiếm được em sx năm 2010 . Bội phục

16. ocean_boy

Quá ngon, bác có bán Box IDE_> Usb ko ah ?

17. baohien

baohien Advanced Member

Bạn anhngaytho2007 chơi show hàng dữ quá.
    Đánh vô lòng đam mê của anh em chơi Audio nghen.

Tính sơ sơ cũng khối lúa!!!
    Con Premium/JPB khoảng 12 triệu.
    Con Premium/JPK khoảng 8 triệu.
    Con Premium U khoảng 5 đến 6 triệu.
    Các bạn nhân lên thử xem bao nhiêu lúa nhé.

Riêng con Premium 2008 khuyên bạn nên để lại dùng. P2 mình đã viết nhiều, riêng 2007 và 2008 có thêm tính năng đặc biệt hơn.

Trước đây PP2 đời 2007,2008 người ta hay gọi là True. 2007(Premium2/T3K); 2008(Premium2/TONK)

Hai con này sx tại Nhật chỉ xuất qua châu Âu nên tiêu chuẩn khắc khe hơn, đáp ứng được các dàn audio cao cấp sx châu Âu

Các dòng Premium với cơ chế ghi đặc biệt nó đánh lừa được các CDP cao cấp không đọc cd chép. Thỉnh thoảng vẫn có một số CD không đọc được.

Riêng dòng True thì tỉ lệ này là 100%. Chính vì vậy dòng True rất hiếm, và Fake nhiều nhất

Những người có dàn Audio cao cấp, không đọc được cd chép hay trang bị PP2 True để ghi lại các CD gốc lỗi hoặc Album khó kiếm.

18. anhngaytho2007

Box IDE loại Dtech thì mình có vài em nhưng để bán kèm theo ổ (dành cho các bác burn bằng laptop hoặc ngại lắp vào case), loại này bác muốn mua cứ lên google search sẽ có các cửa hàng bán.
    Box IDE Plextor thì mình nghĩ còn hiếm hơn là mua ổ. Bởi vì dòng ổ có box zin đi theo nó rất giá trị vì vậy chẳng ai lại tháo ra bán riêng con box.

19. anhngaytho2007

Xin cảm ơn bài viết của bác "baohien". Nhờ bác mà anh em chơi CDRW biết cụ thể hơn về giá và đặc biết về các đời Premium 2/JPK.
    - Như vậy Premium 2/JPK được phân thành 2 loại và giá trị nó cũng khác nhau tuy là không nhiều:
    + Premium 2/JPK (date 2006, made in China)
    + Premium 2/JPK (date 2007 (T3K), 2008 (TONK), made in Japan. Dòng này chỉ xuất qua Châu Âu và chất lượng ngon hơn.
    - Premium 2 dòng JPK hay JPB đều không phải đơn giản mà mua được, đôi khi có tiền cũng chẳng có thể mua được, nếu mua được thì cũng không hề rẻ.
    - Giá thì cũng tùy người bán, tùy cảm nhận của mỗi người; có người cho là đắt, có người cho là hợp lý và cũng có người cho là quá rẻ so với chơi CD gốc.
    Để đầu tư 1 em Premium 2: Anh em chơi CDRW suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định nên hay không nên đầu tư một em Premium 2, có thực sự phù hợp với nhu cầu của mình không?

Mạnh Phú likes this.
  20. suotngayaudio

suotngayaudio Advanced Member

Đọc bài các bác xong cu nguyenkts.com giữ lại cái cdrw plextor premium 2 TLA 100 xài

21. musiclover

musiclover Approved Member

Chào bác Bảo Hiên,

Sau khi đọc hết 37 trang, em "múc" 2 con plextor luôn.

Em co khoảng gần 400 cd gốc nên có plextor em de chia sẻ cho anh em audio.

Cám ơn bác!

suotngayaudio likes this.
  22. ocean_boy

Nhạc Rip băng ổ Plextor thì cực chuẩn, Bác chia sẻ cho em với nhé. tnks

23. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Ở Gò Vấp cũng có 1 quán cf ghi nhạc bằng ổ Plextor trên phôi Mitshu , giá 100k / đĩa

24. anhngaytho2007

Chào mừng vnav trở lại....Premium 1 new fullbox, chưa đọc ghi phút nào...
    Premium 1.1.jpg
    Premium 1.2.jpg
    Premium 1.3.jpg Premium 1.4.jpg

Last edited: 20/3/17
  25. caocaolatre8x

caocaolatre8x Advanced Member

@anhngaytho2007 bác có nhã ý chia sẻ anh em giao lưu vào inbox nhé!
    Em đang kiếm một em! Thanks

Mạnh Phú likes this.

Share This Page

Loading...