Thiết kế bộ karaoke gia đình khoảng 60tr

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by pt_vnn, 8/12/15.

1. anhhdung

anhhdung Advanced Member

Bác mimikhoaili:cảm ơn bác đã phúc đáp! Em đồng quan điểm với bác ở chất lượng tiếng nhạc nền nếu cứ theo công thức phối ghép loa karaoke quen thuộc -vì thế lúc trước em khai thác bằng cách đấu nối nguồn nhạc vào hệ thống loa nghe , phần lời ca em dùng loa riêng .

2. anhhdung

anhhdung Advanced Member

---
    Em đã dùng 506N xịn , nhưng em thấy sự phân tích của bác qua kinh nghiệm thực tế dùng ampli tích hợp và hệ thống pro cũng rất thuyết phục - có điều đúng là sử dụng mixel và thiết bị phụ trợ quả là phức tạp .
    Em đang để ý đến mấy mixe tích hợp mà các bác khác có chia sẻ trên đây , không biết bác mimikhoaili đã trải nghiệm loại này chưa?

3. Mimikhoaili

Mimikhoaili Advanced Member

Mĩxer tích hợp mà bác đang nói đến em chưa hiểu rỏ lắm ! Tức ý bác muốn nói đến ampli tích hợp như 506N hay mixer bàn bình thường hay mixer bàn có kèm công suất ?
    Mixer bàn bình thường thì đầu tiên là mình sài con Soundcraft Fx8 ( England ) rồi giờ mới chuyển sang Mackie ProFx16 V2. Còn Mixer bàn kèm công suất thì mình có Sài qua con Soundcraft Powerstation 600 ( cũng England ).

anhhdung likes this.
  4. Mimikhoaili

Trước giờ em chưa từng cho đi riêng, vẫn thích đi chung lời và nhạc, có lẻ mỗi gu , vì em rất muốn lời và nền nhạc nó hoà trộn lẫn vào nhau thực sự ko còn tách rời nhau . Thấy cũng có 1 số anh em trên này theo phương án đó ( do vừa có ampli tích hợp vừa sài Main power đánh 1 cặp khác chăng ? )
    Khi chuyển qua Power rời, em phang thẳng luôn cái mixer bàn luôn nên ko có thử vụ này.
    Nếu có tìm đươc 1 người chỉnh tốt thực sự ,đang dùng và am hiểu về cái Mixer đó,cái Eco đó thì vấn đề nó ko hề phức tạp đâu bác. Chỉnh 1 lần , tốn tiền chỉnh 1 lần duy nhất là xong thôi. Sau đó khoanh vùng vài nút cơ bản để mình tăng giảm tới lui 1 tí. Người nhà em bị dzật nhiều vì giọng ca khá yếu,mỏng, phải nâng Eco và reVerb rất nhiều, thích nghe treble mạnh nên thường bị hú, hú thì phải giảm, giảm thì ca ko hay rồi lại tăng, cứ xoay vòng thế. tính tình thì thuộc "phân khúc " thích nghịch ngợm ,tái mái tay chân và lại muốn chỉnh để ca hay như ...ca sĩ nên mới khổ ! Hihi.

anhhdung likes this.
  5. anhhdung

anhhdung Advanced Member

Em muốn nói đến MX dạng như
    Behringer X Air XR12 hoặc Jbl bác ạ

6. Mimikhoaili

Mình chưa từng Sài cái này và cũng chưa từng nghe qua bộ Karaoke hay nhạc sống hát với nhau nào dùng nó nên cũng ko biết lơi hại ra sao. Mình nghĩ Muốn so sánh phải thử trên cùng 1 bộ dàn máy trong cùng 1 không gian với vài chuyên gia, người am hiểu và người thường hay ca hát thì kết quả mới khách quan được chứ mỗi người nói mỗi kiểu thì khó lắm.
    Có bác nào đang dùng 2 loại thì cho vài ý kiến cho anh em tham khảo đi

7. Taeyoung

Taeyoung Approved Member

E đang xài cả 2, 1 mic e cắm qua vang số ( vì thứ này dễ chỉnh hơn) cho bx ca , mic còn lại e cắm qua xr12 để học chỉnh từ từ ( xr12 khó hơn vang số nhiều lắm lun)

8. bskhanh

bskhanh Approved Member

Tôi cũng từng khổ sở như thế.
    Cuối cùng quyết định hát live với nhạc phát từ...laptop.
    Kết quả là cả xóm đến xin chữ ký!

Share This Page

Loading...